ผู้เขียน หัวข้อ: มุมมองใหม่ๆ ยามฟ้าใส  (อ่าน 1553 ครั้ง)

ออฟไลน์ หลวงพี่เก่ง

• สำนักงานวัดบางพระ
  • ล่องลอย
  • สุเมโธภิกฺขุ
    • http://facebook.com/bangphra
    • อีเมล
มุมมองใหม่ๆ ยามฟ้าใส
« เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 08:38:44 »
เช้าสดใสวันอากาศดี ถ่ายหลังจากกลับจากบิณฑบาต

ถ่ายเมื่อ ๑๐ กันยายน

อันนี้แถม จากธัมเมกขสถูป สถานที่แสดงปฐมเทศนา ประเทศอินเดีย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ต.ค. 2552, 08:42:13 โดย หลวงพี่เก่ง »

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
ตอบ: มุมมองใหม่ๆ ยามฟ้าใส
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 08:47:30 »
กราบนมัสการหลวงพี่ครับ :054:ภาพสวยสดใสมองแล้วรู้สึกสบายดีครับ ภาพล่างนี่ถ่ายที่ใหนเหรอครับเจดีย์ลักษณะแบบนี้ไม่คุ้นเลย :074:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 08:54:05 »
กราบมนัสการหลวงพี่เก่งครับ ...ภาพบรรยากาศสดชื่นมากเลย ครับ

อยากไปอินเดียบ้างจัง ครับ  สาธุครับ  :054:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 08:56:12 »
กราบขอบพระคุณหลวงพี่เก่งมากครับ ที่นำภาพพระสถูป ที่ประเทศอินเดีย มาให้ชมกัน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 09:34:15 »
กราบนมัสการและขอบพระคุณหลวงพี่เก่งมากค่ะ :054:

เป็นภาพที่มองแล้วสบายตาสบายใจดีค่ะ
ท้องฟ้าสีครามสวยจังค่ะ.. :001:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 11:55:34 »
กราบนมัสการ และกราบขอบพระคุณหลวงพี่ครับ
ที่ได้ถ่ายรูปสวยๆมาให้ได้รับชมกันนะครับ :054:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ต.ค. 2552, 12:03:23 »
กราบนมัสการหลวงพี่เก่งค่ะ...อินเดียเป็นประเทศที่อุดมสมบูรณ์ธรรมชาติดีค่ะ.. :015: :015:

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 ต.ค. 2552, 08:48:20 »
กราบนมัสการหลวงพี่เก่งครับ ฟ้าใสๆสบายตาสบายใจครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 ต.ค. 2552, 06:50:25 »
ขอกราบนมัสการหลวงพี่ด้วยนะครับ
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 ต.ค. 2552, 08:33:38 »
กราบนมัสการหลวงพี่เก่งครับ อยากไปบ้างจังครับ สถานที่สำคัญทางพระพุทธศาสนาอีกด้วยแล้ว อยากจะเจอของจริงๆสักที แต่ไม่รู้จะมีวาสนาได้ไปชมไหม แต่ยังไงก็ได้เห็นภาพที่หลวงพี่ถ่ายแล้วรู้สึกปิติด้วยได้เลยครับ  :054:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 12:48:51 »
สวยจังครับหลวงพี่ :090: :090: :090: