ผู้เขียน หัวข้อ: คาถาปลุกของนะคับ เอาไปให้ถูกทางละ  (อ่าน 144827 ครั้ง)

ออฟไลน์ pilok

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
กล่าวก่อนนะคับ คาถานี้ผมได้มาจากท่านอาจารย์"เชิด"  บางคนอาจสงสัยว่าท่านผู้นี้เป็นใคร ท่านเป็นศิษย์สายบางพระเหมือนกัน แต่ท่านได้แยกตัวออกมาเปิดสำนักที่จ.พิจิตรคับ ท่านยังเล่าให้ฟังว่าสมัยที่ไปเรียนกับหลวงพ่อที่วัดบางพระ ตอนนั้ยังสักกันในศาลาที่ป่าช้าอยู่เลยคับ

คาถาปลุกของ<อันนี้ใช้ปลุกรวมๆๆไม่ได้ใช้ปลุกเฉพาะอย่างนะคับ>

"พระพุทธธังรักษา พระธรรมมังรักษา พระสังฆังรักษา พระบิดารักษา พระมารดารักษา อิระชาคะตะระสา นะมะนะอะ นอกอนะกะ กอออนออะ นะอะกะอัง อะสังวิสุโลปุสะพุภะ ทีมะสังอังคุ
อาปามะจุปะ สังวิทาปุกะยะปะ ปาสุอุชา สัทถาวิปิ ปะสะอุ ตะมัทถัง ปะกาเสนโต สัทธา อาหะ กันหะ เนหะ นะมะพะทะ จะพะกะสะ นะมะอะอุ"

ปล.ไม่ใช้ทุกคนจะปลุกแล้วขึ้นหมดนะคับ ต้องจิตมั่นๆๆด้วย<ไม่ใช้ผมให้ไปแล้วนำไปใช้ไม่ถูกทางนะคับ>

อาจารย์เชิดสอนว่า "สักก็ตาย ไม่สักก็ตาย ความดีเท่านั้นที่จะคุ้มครองเราได้" 

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
Re: คาถาปลุกของนะคับ เอาไปให้ถูกทางละ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ม.ค. 2549, 10:07:49 »
น่าอ่าน :049:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มิ.ย. 2550, 08:39:12 โดย เว็บ... »

.....เหลืออีกครึ่งชิวิต ที่ยังต้องการความรักตัวเองกลับมา......
....เก็บชีวิตที่เหลือ ๆ  ทำให้ดีจะได้ไหม  แล้วไม่นานจิตใจจะเต็มเหมือนเดิม........................

มึน

• บุคคลทั่วไป
Re: คาถาปลุกของนะคับ เอาไปให้ถูกทางละ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ม.ค. 2549, 10:13:00 »
กล่าวก่อนนะคับ คาถานี้ผมได้มาจากท่านอาจารย์"เชิด"? บางคนอาจสงสัยว่าท่านผู้นี้เป็นใคร ท่านเป็นศิษย์สายบางพระเหมือนกัน แต่ท่านได้แยกตัวออกมาเปิดสำนักที่จ.พิจิตรคับ ท่านยังเล่าให้ฟังว่าสมัยที่ไปเรียนกับหลวงพ่อที่วัดบางพระ ตอนนั้ยังสักกันในศาลาที่ป่าช้าอยู่เลยคับ

? ? คาถาปลุกของ<อันนี้ใช้ปลุกรวมๆๆไม่ได้ใช้ปลุกเฉพาะอย่างนะคับ>

"พระพุทธธังรักษา พระธรรมมังรักษา พระสังฆังรักษา พระบิดารักษา พระมารดารักษา อิระชาคะตะระสา นะมะนะอะ นอกอนะกะ กอออนออะ นะอะกะอัง อะสังวิสุโลปุสะพุภะ ทีมะสังอังคุ
อาปามะจุปะ สังวิทาปุกะยะปะ ปาสุอุชา สัทถาวิปิ ปะสะอุ ตะมัทถัง ปะกาเสนโต สัทธา อาหะ กันหะ เนหะ นะมะพะทะ จะพะกะสะ นะมะอะอุ"

? ?ปล.ไม่ใช้ทุกคนจะปลุกแล้วขึ้นหมดนะคับ ต้องจิตมั่นๆๆด้วย<ไม่ใช้ผมให้ไปแล้วนำไปใช้ไม่ถูกทางนะคับ>
? ? ?
? ? อาจารย์เชิดสอนว่า "สักก็ตาย ไม่สักก็ตาย ความดีเท่านั้นที่จะคุ้มครองเราได้"?

เอ่อ ตกลงอันไหนถูกกันแน่อะคับ พอดีไปเจอมา  :010:

พระพุทธธังรักษา พระธัมมังรักษา พระสังฆังรักษา พระบิดารักษา พระมารดารักษา อิระชาคะตะระสา นะมะนะอะ นอกอนะกะ กอออนออะ นะอะกะอัง อะสังวิสุโลปุสะภุภะ สังวิทาปุกะยะปะ อาปามะจุปะ ทีมะสังอังขุ ปาสุอุชา สะทะวิปิปะสุอุ ตะมัตถังปะกาเสนโต สัตถาอาหะ กันหะเนหะ นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ มะอะอุ
นะพุชาลิ นะชาลีติ พุทธะเมตตา ธัมมะเมตตา อุเมตตาจะมหาราชา สัพเพชะนา พหูชนะ สัพพะสเน่หาจะปูชิโต พระฉิมพลีเทวะรักษา อานุภาเวนะ สัพพะสิทธิ ภะวันตุเม
นะเมตตาจะมหาราชา อะเมตตาจะมหาเสนา อุเมตตาจะมหาชะนา สัพสเน่หาจะปูชิโต สัพพสุขังจะมหาลาภัง สัพโกทังวินาศสันติ
นะเมตตา โมกรุณา พุทธะปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู พระพุทธโธ อะระหัง จังงัง เมตตา สัพโกทังวินาศสันติ นะชาลีติ มะอะอุ สิวังพรหมา จิตตังมานิมานะ............

คัยรุช่วยบอกด้วยนะคับ อยากได้แบบถูกชัวๆอะคับ :075: :075:

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 ม.ค. 2549, 05:44:32 »
ถูกทํงสองละครับ
แต่อันที่ 2 อักขระจะถูกต้องกว่า
ถ้าเคยไปที่วัดและบูชาธูปที่วัดมาจะได้รับคาถาในห่อธูปมาด้วย
พระคาถานั้นเป็นของเก่าที่จารึกอยูในใบลานที่วัด และได้นำมาเขียนเป็นภาษาไทย
และหลวงพ่อ ได้อนุญาติให้เผยแพร่ได้ (พระองค์ดำ ๆ ที่วัดเล่าให้ฟัง นานแล้ว) :095:

ออฟไลน์ pilok

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ม.ค. 2549, 11:03:08 »
อันที่2ก็ถูกคับ ใช้ได้เหมือนกันแต่คาถายาวมาก อันแรกผมย่อมานะคับ ใช้ปลุกของได้เหมือนกัน

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 ม.ค. 2549, 03:30:16 »
****คาถา ทั้ง 2 บท ****
ถุกทั้งสอง บท น่ะคราบ
แต่บทแรก เป็น คาถา ทางด้านคงกระพัน
บทที่ 2 ที่ยาวกว่า บทแรก จะเป็นคาถาทางด้านเมตา
คาถา ทั้ง2 บท ที่กล่าวมานี้เมื่อก่อนหน้านี้ เมื่อยังใช้ บอร์ด เก่าอยู่มีคนเอามาลงไว้บ่อยมาก....เป็นคาถาที่พิมพ์ ออกแจกจ่าย มีไว้ท่องสวดเพื่อ บูชาครู....ยังไม่ถึงกับว่าเป็นคาถาปรุกของซะที่เดียวน่ะคราบ
...ผมเข้าใจว่า คาถา ที่ อาจารย์ ใช้ปลุกของ นั้นน่าจะมีอะไรมากกว่านี้ แน่ะนอน ต้องมีการอ่านองค์ การชุมนุมเรียกเทพฯ ต่างลงมา เพื่อแสดงอิทธิฤทธิ เป็นต้น
...ซึ้งเป็นเรื่องที่ว่า ต้องเป็น ครูบาอาจารย์เท่านั้น ถึงจะมีความสามารถ ในการทำพิธิ แบบที่กล่าวมา....คนธรรมดา อาจจะไม่มีความสามารถถึงขั้นว่าปลุกของเองได้...
...คาถา บท ที่เพื่อนๆได้เอามาลง ก็เป็นเพียง ส่วนหนึ่ง เท่านั้น ผมเชื่อว่ายังต้องมีไรที่มากกว่านี้แน่นอน..จริงไหมคราบ...ไม่ใช้ว่าใครก้จะทำได้...คนที่ทำได้ต้องได้รำเรียนมาโดยตรงคราบ
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

kenjang108

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ม.ค. 2549, 11:44:27 »
จะปลุกกันทัมมัยเล่า ของมันจะขึ้นก้อหั้ยมันขึ้นเองดิ ประสาท! :010: :059:

ออฟไลน์ pang_bu19

• ตติยะ
  • Bird...Bird
    • MSN Messenger - termsak_pang@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - termsak_bu46@yahoo.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 ม.ค. 2549, 03:03:07 »
 :058: มาชมครับผม
ช่างกล บุรณพนธ์ 19

ออฟไลน์ noi

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 ม.ค. 2549, 05:17:13 »
สวัสดีครับ ทั้งสองบทจำแล้วท่องให้ขึ้นใจครับ เดินทางไปไหนมาไหน นึกถึงท่านพ่อแล้วท่องก่อนเดินทางดีครับ

ร่างทรงเทวะฤาษี

ตอบ: คาถาปลุกของนะคับ เอาไปให้ถูกทางละ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 ก.ย. 2549, 04:23:57 »
ใช้ได้ทั้งสองบทแหละครับ อยู่ที่ว่าเค้าได้ถูกสอนให้ใช้คาถาไหนมา อีกอย่างหนึ่งที่สำคัญ คาถาที่ย่อมาส่วนใหญ่มักออกมาจากจิตใจ หรือที่เรียกว่าคาถาหัวใจอะไรต่างๆนี่แหละครับ นั่นก็ใช้ได้เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
ตอบ: คาถาปลุกของนะคับ เอาไปให้ถูกทางละ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 ก.ย. 2549, 12:41:58 »
ที่จริงแล้วทั้ง 2 บทเป็นเพียงคาถาที่ไว้ใช้ บูชา หลวงปู่ มากกว่าคราบ.....ยังไม่ถึงกับว่าจะเป็นคาถาที่ใช้สำหรับปลุก? ของ ซะที่เดียวคราบ....แต่ก็ถือว่าเป็น คาถา ที่ดีมีไว้สวดบูชา...หลวงปู่? คราบ คาถาบทนี้ รองไปอ่านดูได้ที่......แท่นฐานรูป หลวงปู่ ที่ทางเข้า วัดบางพระ คราบ.....ถูกต้องที่สุด ไม่มีผิดพลาด.....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.ย. 2549, 12:49:31 โดย เปียกปูน »

ออฟไลน์ twinyower

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
หนุมาน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08 พ.ค. 2551, 03:23:26 »
หนุมานมีทั้งหมดกีตัวงับชื่อไรบ้างงับ  แล้วตัวไหรสักขาได้ทั่ง สักหน้าอกตัวเก้าแล้ว สังวาล หัวใจขุนแผน แล้วสักตัวอื่นได้ป่ะ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 08 พ.ค. 2551, 08:14:22 »
ที่จริงแล้วทั้ง 2 บทเป็นเพียงคาถาที่ไว้ใช้ บูชา หลวงปู่ มากกว่าคราบ.....ยังไม่ถึงกับว่าจะเป็นคาถาที่ใช้สำหรับปลุก? ของ ซะที่เดียวคราบ....แต่ก็ถือว่าเป็น คาถา ที่ดีมีไว้สวดบูชา...หลวงปู่? คราบ คาถาบทนี้ รองไปอ่านดูได้ที่......แท่นฐานรูป หลวงปู่ ที่ทางเข้า วัดบางพระ คราบ.....ถูกต้องที่สุด ไม่มีผิดพลาด.....

ผมก็ว่างั้น ครับ? ;) (แล้วทำไมต้องปลุกให้ขึ้นด้วยหละครับ เหอๆ ไม่เข้าจาย ของแบบนี้อยู่ที่ใจมากกว่า ครับ )

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 09 พ.ค. 2551, 12:09:51 »
ดีครับคงเนื้อคงหนัง คงกระดูก
แถมมีชาตรีอีก เยี่ยมจริงๆ  :D
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ เอส ท่าพระ.กทมครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 พ.ค. 2551, 03:30:06 »
จาขึ้นเจงหรอคับ

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
คาถาปลุกของนะคับ เอาไปให้ถูกทางละ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2551, 02:32:51 »

ตอบ พี่   โองการยันนะรังสี
ผม ก้อม่ะทราบ ว่า ที่ไหน เหมือนกัน นะครับ

เพราะม่ะได้ถาม

แค่อาจารย์ผมเขา ให้มาอะคับ

ขนลุกใช้ได้เลยคับ

หุหุ

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
คาถาปลุกของนะคับ เอาไปให้ถูกทางละ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2551, 02:35:05 »
เด่วจะไปถาม ให้ นะครับ ว่า มาจากที่ไหน

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 17 ก.พ. 2552, 09:43:56 »
ต้องปลุกให้เหนื่อยทำมัยละครับ 
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 18 ก.พ. 2552, 04:32:16 »
ที่ผมใช้ บ่อยๆ

--> [shake]โอม พาลี ลูบหลัง สวาหะ[/shake] <--

ตั้งสติดีๆ แล้วว่าคาถาบทนี้ จับสาวมิร้องเลย!!

[shake]ลองมาแล้ว !![/shake]
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 18 ก.พ. 2552, 04:41:27 »
จะนำไปใช้นะครับ ขอบคุณทุกๆท่านที่ให้ความรู้

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 18 ก.พ. 2552, 11:37:38 »
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 18 ก.พ. 2552, 11:45:35 »

--> [shake]โอม พาลี ลูบหลัง สวาหะ[/shake] <--

ตั้งสติดีๆ แล้วว่าคาถาบทนี้ จับสาวมิร้องเลย!!

เป็นไง อยากรู้จัง จับสาวมิร้องนี่ เอามือไปปิดปากเค้าอ๊ะป่าวเนี่ย  :095:
ถ้าท่องแล้วได้ผล ผู้ชายก็เงียบได้เหมือนกันสิ :032:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.พ. 2552, 11:48:57 โดย INLOVE »

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 18 ก.พ. 2552, 12:54:41 »

เป็นไง อยากรู้จัง จับสาวมิร้องนี่ เอามือไปปิดปากเค้าอ๊ะป่าวเนี่ย  :095:
ถ้าท่องแล้วได้ผล ผู้ชายก็เงียบได้เหมือนกันสิ :032:

เหอๆ ท่านพาลีเจ้าชู้นะครับ มีดีทางหญิง น่าจะใช้ดีทางหญิง

แต่ถ้าผู้หญิงจะลองก็น่าสนใจครับ ได้ผลอย่างไร นำมาบอกเล่าด้วยนะครับ  :054:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 18 ก.พ. 2552, 01:36:39 »

เหอๆ ท่านพาลีเจ้าชู้นะครับ มีดีทางหญิง น่าจะใช้ดีทางหญิง

แต่ถ้าผู้หญิงจะลองก็น่าสนใจครับ ได้ผลอย่างไร นำมาบอกเล่าด้วยนะครับ  :054:

ยังไงเดี๋ยวจะลองดูนะ ถ้าได้ผล ท่านอชิตะ ก็ไปลองเองแล้วกัน :003:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 18 ก.พ. 2552, 10:37:52 »
ส่วนใหญ่ผมจะใช้การภาวนา "สัมมาอะระหัง" หรือไม่ก็ "พุทโธ"  ครับ ทำจิตให้เป็นสมาธิแล้วระลึกนึกถึงพระรัตนตรัยอันมีพระคุณไม่มีประมาณ  ระลึกนึกถึงครูบาอาจารย์ที่นับถือทุกๆท่านครับ  ทำได้ทุกอริยาบถครับ  ทำบ่อยๆจิตละเอียดดีครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 18 ก.พ. 2552, 10:53:12 »
ได้ผลยังไงก็ บอกกาลมั้งนะ

ฆริ ฆริ  :005:

[shake]ซุล ก๊วยเจ๋ง[/shake] ขอลๅ