ผู้เขียน หัวข้อ: แผนซ่อนแผน  (อ่าน 3455 ครั้ง)

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
แผนซ่อนแผน
« เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 09:25:55 »

แวะผ่านไปไหว้พระกลางกรุง พบเห็นพระเครื่องออกให้บูชา  ชอบมุขผู้จัดสร้างครับ  เล่นเอาสาวๆ ที่มาไหว้พระแอบหัวเราะกัน คิกคัก

พระขุนแผน ซ้อน ขุนแผน  ของครูบาต้นบุญ    จ.ร้อยเอ็ด

ออกแนว เหนือเมฆนะครับ  :095: :095: :095:

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
ตอบ: แผนซ่อนแผน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 09:32:51 »
 :053: :053:แปลกดีค่ะ..แผนซ่อนแผนจิงๆ แฮะ...อิอิ

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ kaitak

• จงชนะความร้าย ด้วยความดี
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 09:47:10 »
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับแปลกตาม่เคยเห็น
ปัญญา ประเสริฐกว่าทรัพย์

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 09:50:03 »
ขอบคุณพี่เมฆมากครับ ที่นำมาให้ชม
แปลกดีครับ ไม่เคยเห็นพระพิมแบบนี้มาก่อนเลย ครับ เหอๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 10:04:01 »
ขอบคุณพี่เมฆนะครับ ขุนแผนแปลกดีครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 10:46:39 »
ขอบคุณท่านอชิตะมากครับที่นำมาให้ชม เพิ่งเคยเห็นนี่แหละครับ... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 11:06:51 »
แปลกดีครับผู้สร้างจินตนาการสุดยอดจริงๆ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 11:53:05 »
ขอบคุณพี่อชิตะค่ะ

แผนเดียวสาวๆก็เหลียวแล้ว
แผนซ้อนแผน..จะเหลือเรอะ :095:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ boyyakuza

• ทุติยะ
  • **
  • -+**ด้วยแรงศรัธานำพาวิถี**+-
    • MSN Messenger - boydoodee@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 12:59:37 »
ขอบคุง คราฟ :053: :015:
ด้วยแรงศรัทธานำพาวิถี

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 01:00:56 »
แหมมมม สวยแปลกน่าใช้ดีนะครับพี่อชิตะ ขอบคุณนะครับ ที่นำมาให้ชม สาธุ ...  :089:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 03:49:56 »
แผนซ้อนแผน จริง ๆ

ขอบคุณ ท่านอชิตะ
   :016:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ต.ค. 2552, 03:51:48 โดย เปรี้ยวปี้ด »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 04:45:46 »
เหอะๆมาเหนือเมฆเลย นะครับ พี่เมฆ เหอะๆ ด้วยความเคารพ  :053:
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 09:45:21 »
แผนซ้อนแผนจริงๆ  :004:

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 10:05:50 »
มาท่านเดียวก็จะหาทางสับรางไม่ทันอยู่แล้ว...โอ้โฮ!มาสองท่านเลยหรือ อ้าว!รีบหามาบูชากันซะหนุ่มๆทั้งหลาย   ไม่บอกซะด้วยว่าวัดอยู่ที่ไหน ไม่เป็นไรเดี๋ยวลุงไปสืบหาเอง  ถ้าเจอจะมาบอกสมาชิกนะจ๊ะ       ..........................ลุงต้อคนเคยหล่อ
 25;

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 10:15:28 »
ขอบคุณอชิที่นำมาให้ชมกันน่ะครับ อย่างอชิคงไม่ต้องใช้หรอกครับ แค่นี้พี่ก็ว่าสับรางกันแทบไม่ทันแล้วอ่ะครับ อิอิอิ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ kill

• สมาชิกที่ถูกแบน
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 10:15:46 »
 แผนซ้อนแผน เสน่ห์ แรงได้อีก  :015:

หลายแผนมาก ระวังโดนคว่ำกระดานนะท่าน :003:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ต.ค. 2552, 10:18:33 โดย kill »
ฆ่ากิเลสให้หมด แล้วจะหมดทุกข์

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 10:17:32 »
ขอบคุณพี่เมฆที่นำมาให้ชมครับ ^ ^ ผู้ที่มีพระขุนแผนเป็นจำนวนมากนี่ต้องยกให้พี่เมฆครับ
ปล พิมพ์แบบนี้คล้ายๆของหลวงพ่อสาครเลยครับ เป็นพระขุนแผนซ้อนกันเหมือนกัน :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 10:21:23 »
มาแปลกจริงๆ  เพิ่งเคยเห็นนี่แหละครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ saintinlove

• ตติยะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 11:00:33 »
แผนซ่อนแผน สมชื่อครับ เกิดมาพึ่งเคยเห็นแหละครับ
คุณค่าของการมีชีวิตอยู่ บ้างค้นพบช้า บ้างคนพบเร็ว บางคนไม่คนพบเลย

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 22 ต.ค. 2552, 09:53:26 »
สมชื่อจริงๆๆ ขอบคุณพี่เมฆมากที่นำมาให้ชมครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 22 ต.ค. 2552, 10:38:30 »
มาท่านเดียวก็จะหาทางสับรางไม่ทันอยู่แล้ว...โอ้โฮ!มาสองท่านเลยหรือ อ้าว!รีบหามาบูชากันซะหนุ่มๆทั้งหลาย   ไม่บอกซะด้วยว่าวัดอยู่ที่ไหน ไม่เป็นไรเดี๋ยวลุงไปสืบหาเอง  ถ้าเจอจะมาบอกสมาชิกนะจ๊ะ       ..........................ลุงต้อคนเคยหล่อ
 25;

นำข้อมูลมาเพิ่มเติมให้ครับ  ต้องขออภัยลุงต้อ มา ณ ที่นี้ ที่ไม่ได้ลงรายละเอียดให้ได้ทราบตั้งแต่แรก

แผนซ้อนแผน  รวยซ้อนรวย  รุ่น บารมีครูประทานทรัพย์

หลวงปู่ต้นบุญ ติกฺขปัญฺโญ  แห่งวัดป่าทุ่งกุลาเฉลิมราช  จัดสร้างขึ้นในครั้งนี้ เพื่อเป็นเครื่องเตือนสติที่แฝงไว้ในหลักธรรม 

โดยถือเอาหลักขององค์มรรค ๘ เป็นที่ตั้งเหมาะสำกรับนักธุรกิจ พ่อค้า ประชาชน นักร้อง นักแสดง

หรือจะพูดโดยรวมก็คือทุกสาขาอาชีพ  บูชาเพื่อเป็นการเตือนสติของตัวเองอยู่ตลอดเวลา 

ให้ พิจารณาและไต่ตรองทุกครั้งก่อนที่จะประกอบกิจการใด  ควรคิดทุกอย่างให้รอบคอบและรัดกุมที่สุด 

และควรมีการวางแผนสำรองเอาไว้ล่วงหน้าเสมอ  ถ้าแผนที่หนึ่งพลาด ควรจะนำแผนที่สองมาใช้ 

แต่สำหรับนักธุรกิจใหญ่ ที่ประกอบธุรกิจเป็นร้อยล้านพันล้าน หมื่นล้าน เขาหาทางออกไว้ถึง สี่แผน ห้าแผน ด้วยซ้ำไป

หลายต่อหลายคนที่ประกอบธุรกิจไม่ประสบผลเพราะคิดเพียงแผนเดียวคือ การจะทำอะไรแล้วแต่จะต้องได้เงินเท่านั้น เท่านี้

แต่ไม่เคยคิดว่าถ้าไม่ได้เงินจะทำอย่างไร หรือ การประกอบธุรกิจต่าง ๆ ไม่เคยคิดคำนวณค่าใช้จ่ายในการทำงาน

ระยะเวลาในการทำงานก่อนการเริ่มทำงาน ชนิดที่ว่าทำไปจ่ายไป ไม่รู้ว่าอันไหนกำไร อันไหนทุน สุดท้ายเป็นดินพอกหางหมู 

ถ้าเมื่อไหร่รายได้เกิดรายจ่ายก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าเมื่อไหร่รายจ่ายเกิดรายได้ เมื่อนั้นต้องหยุดคิดพิจารณาให้ดี...

นอกจากแผนซ้อนแผนจะแฝงไว้ด้วยหลักธรรมแล้ว  ด้านพุทธคุณนั้นหายห่วง 

เพราะท่านได้นำมวลสารต่าง ๆ ที่เก็บสะสมไว้ตั้งแต่เป็นสามเณร ไม่ว่าในประทศไทย พม่า ลาว เขมร

และว่านมงคลต่าง ๆ หลายร้อยหลายพันชนิด  ผ่านพิธีเทวามหาพุทธาภิเษกมาแล้วนับครั้งไม่ถ้วน มาผสมในเนื้อพระทุกองค์

ด้านหลัง เป็น รูปนาคสมพงษ์ (นาคเกี้ยว) ตรงกลางลงยันต์ นะโมพุทธายะ (พระเจ้า ๕ พระองค์)

ล้อมรอบด้วยยันต์ อิสะวาสุ ด้านบนสุดลงหัวใจขุนแผน สุนะโมโล

คัดลอกมาจากเวปที่มีการซื้อขาย- ให้บูชาพระเครื่องครับ  ขอสงวนตามกฎของบอร์ด ไม่แจ้งลิ้งค์ที่มานะครับ

ขอบคุณพี่เอก ครับผม

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 22 ต.ค. 2552, 05:39:46 »
ขอบคุณพี่เมฆครับ ที่นำมาให้ชมกันครับ

ไม่เคยเห็นพิมพ์นี้มาก่อนเลย สุดยอดครับ ออกแนวเหนือเมฆจริงๆ ครับ  :015:   

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 22 ต.ค. 2552, 08:51:33 »
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชมแปลกดีครับ
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ bird13342

• ตติยะ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 22 ต.ค. 2552, 09:47:17 »
ขอบคุณที่เอามาให้ชมครับ

สวยดีครับ  แถมยังมีประโยชน์มากครับ สำหรับเนื้อหาเพิ่มเติม

:016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ต.ค. 2552, 09:47:54 โดย bird13342 »

ออฟไลน์ JoeBS

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Joey_GeoBuu@hotmail.com
    • BKD ONLINE
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 26 พ.ย. 2552, 10:38:13 »
อนาคตอาจจะมีเมฆเหนือเมฆก็เป็นได้ อิๆ
แซวเล่นค้าบบพี่อชิ..
เพื่อนหาได้ไม่ยาก แต่การรักษาเพื่อนไว้ ยากกว่า

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 27 พ.ย. 2552, 10:07:35 »
ท่านอชิฯ จะบริหารเสน่ห์ไปถึงไหน แค่นี้ก้อหัวกระไดไม่แห้งแล้วไม่ใช่เหรอ เอิ๊กส์สสสส :007: