ผู้เขียน หัวข้อ: สาธิตการทำปลัดขิก ของหลวงพี่ญา วัดนางเหลียว ครับ  (อ่าน 6833 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
พอดีว่าคืนนี้นอนไม่หลับ เลยเข้า google ไปค้นหาเรื่อยเปื่อย
ไปเจอคลิปมาคลิปนึงเลยเก็บมาฝากครับ
เป็นการสาธิตขั้นตอนการทำปลัดขิก ของหลวพี่ญา วัดนางเหลียว จ.ลำปาง ครับ
:015:

http://www.youtube.com/watch?v=X44Y8c5wdog

"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"

ออฟไลน์ ขุนแผนเมืองลำปาง

• จตุตถะ
  • ทุกอย่างล้วนสำเร็จด้วยจิต
    • อีเมล
สุดยอดครับ ผมขุนแผนเมืองลำปาง ขอยืนยัน ถ้าจะให้ดีต้องสักมนต์ จิ้งจกจินดามณี ที่เห็นเป็นบนหลังผมแหละครับ ตอนสักจิ้งจกมาประสานเสียงแข่งกับอาจารย์เต็มกุฏิเลยครับ พอสักเสร็จอาจารย์ท่านวางเข็มสักลง จิ้งจกพร้อมใจกันหยุดร้อง แล้วหายไปตามซอกหลืบของใครของมัน สรรพคุณล่ะก็ เมตตา มหาเสน่ห์ โชคลาภครับ โดยเฉพาะเรื่องผู้หญิงเนี่ยรับประกันเลยครับถ้าได้นั่งคุยกับเรา เราไม่ลุกก่อนไม่มีลุกก่อนเราเลยครับ...

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สุดยอดครับ ของมีเสน่ห์จริงๆ  นับถือๆ  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชมกัน น่าสนใจมากๆ ครับ ....  :016:

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคณครับที่นำมาให้ชม
ลายสักที่หลั้งสุดยอดเลยครัย
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
สุดยอดครับ ผมขุนแผนเมืองลำปาง ขอยืนยัน ถ้าจะให้ดีต้องสักมนต์ จิ้งจกจินดามณี ที่เห็นเป็นบนหลังผมแหละครับ ตอนสักจิ้งจกมาประสานเสียงแข่งกับอาจารย์เต็มกุฏิเลยครับ พอสักเสร็จอาจารย์ท่านวางเข็มสักลง จิ้งจกพร้อมใจกันหยุดร้อง แล้วหายไปตามซอกหลืบของใครของมัน สรรพคุณล่ะก็ เมตตา มหาเสน่ห์ โชคลาภครับ โดยเฉพาะเรื่องผู้หญิงเนี่ยรับประกันเลยครับถ้าได้นั่งคุยกับเรา เราไม่ลุกก่อนไม่มีลุกก่อนเราเลยครับ...

มันคือตรงไหนหว่า ว่าจะกลับไปขอท่านด้านนี้เหมือนกัน
ตอนผมลงพ่อแก่ จิ้งจกก็ทักเหมือนกันครับ :015:

• จตุตถะ
    • อีเมล
นี่ครับอาจารย์ ญาวัดนางเหลียว ลำปาง สังเกตุที่มือท่านครับจับเข็มสักแบบนี้ครับกระแทกลงเต็มๆใครๆที่ว่าอึดลองสักครั้งเถอะครับเข็มหนักมากๆแต่ล่ะอักขระท่านเรียกสูตรเรียกนามทุกตัวครับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตรงหมึกแดงครับ..

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณ คุณเด็กลำปาง มากนะครับ

ขอกราบนมัสการพระอาจารย์ญา วัดนางเหลียวครับ   :054:

ขอบคุณอีกครั้งนะครับ