ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ครับอยากทราบว่าผมสักแล้วเดินรอดรางตากผ้ามันจะเสื่อมมั้ยครับ (มี้ผ้าตากด้วย)  (อ่าน 2342 ครั้ง)

ออฟไลน์ ohseed

• ตติยะ
อยากรู้ครับ ผมรอดไปไม่ได้ตั้งใจ และถ้าใส่พระรอดไปเป็นไรมั้ยครับ

ear

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ tumkk

• ปัญจมะ
  • อิเล็กทรอนิกส์อุตฯ
    • MSN Messenger - mama.ka@hotmail.com
    • อีเมล
ไม่เป็นไรหรอกครับมันอยู่ที่ใจว่าเราจะศรัทธามากน้อยแค่ไหนผมยังเคยลอดเลยแต่ไม่ได้ตั้งใจก็เลยไปถาม อ.ท่านดูท่านบอกว่าไม่เป็นไรหรือไม่ก็ไปให้ อ.ท่านเป่าหัวให้ก็อาจจะทำให้สบายใจก็ได้ครับ
การสงคราม
ยิ่งไม่ใช้กำลังยิ่งวิเศษ
พึงใช้สติปัญญาให้มากกว่าใช้กำลัง

ออฟไลน์ นายตุ้ย

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - Mr.chatri@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Mr.chatri@yahoo.com
ช่าย..เลย  :004: :004: ผมเองทำงานเกี่ยวกับการก่อสร้างเวลาไปตรวจงานต้องมุดโน่นมุดนี่ แต่มันจำเป็นนะครับเพราะเป็นอาชีพของเรา ของก็ยังอยู่กับตัวไม่ไปไหนขอให้มั่นในศรัธาจริงๆ เมื่อวันที่28/12/2549 ผมเพิ่งไปสักเพิ่มมาของยังขึ้นอยู่เลยครับ :080:

Shot at 2007-06-26

ออฟไลน์ ยียวน

• ตติยะ
ไม่ เป็น ไร หรอกครับมันอยู่ที่ ใจ แต่ทางที่ดี อย่าเผลอ รอดอีก มันก็ ไม่สมควรอะ ครับ เรามี ครูบาอาจารย์ แขวนพระด้วย
เช่นกัน แต่ถ้าใส่ ตระกรุด รอดได้หมด ทุกที่ พระเขาห้ามรอด แต่เผลอไปก็ไม่เป็นไร เพราะมันอยู่ที่ใจ

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
ของแบบนี้ถ้าเราเชื่อมั่นในตัวครูบาอาจารย์ แล้ว  สะบายใจเถอะครับว่าของยังอยู่กับเรา
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ chalee55

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
คุณเคยเห็นงูเห่ามุดลงโคลนหรือทีสกปรกแล้วพิษงูมันเสื่อมมั้ย มันก็คล้ายๆกันแหละ

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
ไม่เป็นไรครับผมก็เคย ขอแค่ศรัทธาเท่านี้ก็พอแล้วครับ แต่ถ้าอันไหนหลีกได้ก็ควรหลีก  ;)
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว