ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่ามีใครสักยันต์เก้ายอดไว้ที่อื่นที่ไม่ใช่ตรงต้นคอไหมคะ  (อ่าน 12495 ครั้ง)

ออฟไลน์ panchitra

• ปฐมะ
  • *
คือว่าอยากสักยันต์เก้ายอดแต่ว่าไม่สะดวกสักตรงต้นคอแบบที่เค้าสักกันอ่ะค่ะ

เพราะเวลาใส่เสื้อมันจะโผล่ออกมา ส่วนตัวคิดว่าไม่เหมาะกับการทำงานในภายภาคหน้า

กลัวเค้าไม่รับทำงานค่ะ ตอนนี้อยู่ปีสี่ :075:

เลยอยากทราบว่า มีใครที่ไม่ได้สักตรงต้นคอมั้ยคะ

รึว่าถ้าสักตรงอื่น พระอาจารย์จะไม่สักให้

ปล.สงสัยอีกนิดส์นึงว่า ยันต์แปดทิศผู้หญิงสักได้ไหมคะ เคยดูในกระทู้เก่าๆ เห็นบางคนก็ว่าได้ บางคนก็บอกไม่ได้

แล้วถ้าได้ พระอาจารย์คนไหนจะสักให้คะ (เห็นมีคนบอกหลวงพี่แป๊วไม่สัก)

ปล.2 ขอฝากตัวเป็นศิษย์วัดบางพระด้วยคนนะคะ  :054:

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
สักน้ำมัน เลยครับ เพื่อความสบายใจ พอทำงาน ก็ค่อยตัดสินใจใหม่

รอยสักติดจนตัวตายนะครับ

คิดให้ดี

แล้วไปสัก

รักและเคารพ

คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
แนนำนะครับ ว่าสักน้ำมันจะดีกว่าเพราะอนาคตการสมัครงานยังอีกยาว
แต่จริงๆ ไม่จำเป็นต้องตรงต้นคอเสมอไป
เท่าที่เห็นกับตาศิษย์วัดบางพระรุ่นเก่าๆหลายคน สักเก้ายอดกลางแผ่นหลังครับ
หรือถ้าอยากจะสักหมึกจริงๆ ก็บอกพระอาจารย์ท่านได้ว่ากลัวยอดโผล่
ส่วนยันต์แปดทิศสักได้ครับ เท่าที่เคยเห็นศิษย์วัดบางพระผู้หญิงหลายคนที่สักยันต์จนเต็มแผ่นหลังเหมือนผู้ชายเลยก็มี :075:
ปล ควรตัดสินใจให้ดีนะครับว่าจะสักหมึกหรือน้ำมัน เพราะสองอย่างนี้พุทธคุณเท่ากัน แต่ผลลัพธ์ด้านการสมัครงาน
ต่างกันอย่างสิ้นเชิง
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ bamisak

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
แนนำนะครับ ว่าสักน้ำมันจะดีกว่าเพราะอนาคตการสมัครงานยังอีกยาว
แต่จริงๆ ไม่จำเป็นต้องตรงต้นคอเสมอไป
เท่าที่เห็นกับตาศิษย์วัดบางพระรุ่นเก่าๆหลายคน สักเก้ายอดกลางแผ่นหลังครับ
หรือถ้าอยากจะสักหมึกจริงๆ ก็บอกพระอาจารย์ท่านได้ว่ากลัวยอดโผล่
ส่วนยันต์แปดทิศสักได้ครับ เท่าที่เคยเห็นศิษย์วัดบางพระผู้หญิงหลายคนที่สักยันต์จนเต็มแผ่นหลังเหมือนผู้ชายเลยก็มี :075:
ปล ควรตัดสินใจให้ดีนะครับว่าจะสักหมึกหรือน้ำมัน เพราะสองอย่างนี้พุทธคุณเท่ากัน แต่ผลลัพธ์ด้านการสมัครงาน
ต่างกันอย่างสิ้นเชิง
ผมเห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ lazyboy

• ปัญจมะ
ถ้าอยากสักผมว่าน้ำมันไปก่อนดีกว่าครับ
แล้วพอการงานมั่นคงแล้วอยากสักหมึก ก็ค่อยว่ากันอีกทีครับ

ออฟไลน์ Pujchong

• พิมพ์ไม่ค่อยเก่งก็เลยเน้นการขอบคุณ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

พุทธซ้อน/เก้ายอด (สักน้ำมัน)/แปดทิศ
อย่าพึ่งถูสบู่สัก3วัน ไปไหนมาไหนก็ให้นึกถึงหลวงพ่อเอาไว้

ก่อนจะกลับก็ไปกราบหลวงพ่อซะ เอ้า..ไป..ไป..โชคดี..โชคดี

ออฟไลน์ AoF_zA

• สัตตมะ
  • **
  • เ ม ต ต า เ ป็ น ธ ร ร ม อั น ป ร ะ เ ส ริ ฐ์
    • MSN Messenger - off_1928@hotmail.com
เข้ามาเก็บข้อมูล

ปล.เด็กใหม่เหมือนกัน ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
บอกหลวงพี่เอาต่ำๆ ก็ได้ครับ
เพราะเห็นหลายคนสักเก้ายอด บริเวณตรงกลางเสมอกับไหล่มาหลายคนแล้ว

แต่ส่วนตัวผมว่าก็ไม่ค่อยสวย เวลาต่อรูปยันต์อื่นเพราะมีที่ว่างๆ ด้านบนเยอะ เหมือนมันโล่งๆ อะ

ปล. แต่จะให้ดี น้ำมันเห็นจะเหมาะกว่าครับ ถ้าเป็นงานที่ต้องโชว์เนื้อโชว์ตัว เพราะ Pretty มีรอยสักนี้ ผมไม่ค่อยชอบเลย อยากให้เนียนๆ ดีกว่า อิอิ  :006:
ปล. ถ้าทำงาน Office ยังไงๆ มันก็ไม่เห็นแน่นอนอยู่แล้วครับ เพราะเสื้อก็มีปกคอ ปิดได้หมดอยู่แล้วครับ ยกเว้นมองจากที่สูงลงมา

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=

พุทธซ้อน/เก้ายอด (สักน้ำมัน)/แปดทิศ

ตามนี้เลยค่ะ สักเป็นน้ำมันด้านบน สำหรับผู้หญิง งามกว่า
ทำงานมั่นคง ใจพร้อม อยากสักหมึก ค่อยลุยเลย  36;

นุ้ยจ๋า แปดทิศงามมากคะ

:016:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ Pujchong

• พิมพ์ไม่ค่อยเก่งก็เลยเน้นการขอบคุณ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตามนี้เลยค่ะ สักเป็นน้ำมันด้านบน สำหรับผู้หญิง งามกว่า
ทำงานมั่นคง ใจพร้อม อยากสักหมึก ค่อยลุยเลย 

นุ้ยจ๋า แปดทิศงามมากคะ   

แปดทิศและพุฒซ้อนได้รับความเมตตาจาก หลวงพี่ญาค่ะพี่เปรี้ยว ..งุงิ :006:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
เข้ามาเก็บความรู้ครับ สวัสดีครับ.. :054:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
เคยเห็นกับตาว่า หลวงพี่แป๋วสักให้ศิษย์ตรงแขนครับ