ผู้เขียน หัวข้อ: 3 เดือนให้หลังจากการเป็นศิษย์วัดบางพระ  (อ่าน 3063 ครั้ง)

ออฟไลน์ neo2779

• ปัญจมะ
  • นะโม พุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ
เริ่มสักตั้งแต่ต้นเดือนมิถุนายน จนถึงเดือนสิงหาคมก็ได้เท่านี้ครับ 6พระอาจารย์ และ1 ฆราวาส
ลพ.ญา ลพ.ต้อย ลพ.นัน ลพ.แป๊ว ลพ.หมี ลพ.ติ่ง(สักนำมัน) ต่อด้วยอาจารย์หนวดครับ (ลิงลมเป็นของ อ.ถึง คงทน และเสือเหลียวเป็นของอ.เสือครับ)
และเดือนกุมภาพันธ์ตั้งใจจะไปไหว้ครูเป็นครั้งแรกในชีวิต ผมมีความภูมิใจเป็นอย่างยิ่ง ที่ได้ถวายตัวเป็นศิษย์วัดบางพระครับ

"เพชรน้ำหนึ่งแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
3 เดือน เล่นมาซ๊ะเต็มพรึบ  แถมหลาย อาจารณ์อีก

ตานี้ละ  ไหว้ครูที   สนุกละ  งานไหว้ครู แต่ละ อาจารณ์ ไม่ตรงกันซ๊ะด้วยซิ

แล้วอย่าลืม มาไหว้ครู ที่วัดบางพระ กันน๊ะ

ดีใจด้วยครับ ที่ใด้ของดี มาติดตัว เยอะ น๊ะนั่น เยี่ยมครับ :016: 3 เดือน ใด้ขนาดนี้

ผม 20 กว่าปี  ยังน้อยกว่านี้เลย  :050:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
:074:สุดยอดค่ะพี่ระยะเวลา3เดือน
แต่ได้มากถึงเพียงนี้
เรียกว่าเดินสายเลยนะคะเนี่ย :095:
นับถือในความอึดค่ะ..สืบสายรอยสักของวัดบางพระด้วย :016:

ขอบคุณที่นำมาให้ชมกันนะคะ :053:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
3เดือนยังขาดนี้แล้วกว่าจะถึงใหว้ครู27กุมภาพันธ์จะขนาดใหนเนี่ย  :053: :053: :005: :005: :005:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ไหว้ครูปีหน้าคงได้เห็นของจริงนะครับ
ปล.ชอบสายเซ็นต์ น้องกวางมากๆ ได้ใจจริงๆ

• ปัญจมะ
  • นะโม พุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ
กรอบรูปอันนี้กราบไหว้บูขาทุกวันครับ

และองค์นี้ห้อยคออยู่ตลอดเวลาครับ

หลวงพ่อเปิ่น เป็นพระที่ผมศรัทธามาก มาตั้งแต่ยังเด็กแล้วครับ
( สมกับ ฉายาที่ว่า "เพชรน้ำหนึ่งแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี")

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
สุดยอดมากเลยครับ
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

• ปัญจมะ
ขอบคุณพี่น้องทุกท่านที่ลงความเห็นนะครับ ผมกะว่าจะไปสักเพิ่มเรื่อยๆ น่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ต.ค. 2552, 03:43:18 โดย neo2779 »

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
เห็นแต่ด้านหลังยังไม่เห็นหน้าเลยครับเผื่อเจอกันจะได้ทักกันถูกครับ
 :002: :002: :002:

ออฟไลน์ manapong

• จตุตถะ
  • ทำนัยสิ่งที่ต้องการและรักนัยสิ่งที่ทำ
ได้จัยเลยครับสามเดือนสักได้มากทีเดียว สักไปเลยครับผมเอาจัยช่วยครับ
เชื้อไนสิ่งทำ ทำไนสิ่งคิด แล้วชีวิตจะมีสุข

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
เยี่ยมมากเลยครับ แค่3เดือน

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
สวยคับ...
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ผมเริ่มสักก่อนอีก
ยังไปไม่ถึงไหนเลยอะ

ปล. ไม่รีบๆ ยังไงเดี๋ยวมันก็ล่ามไปเต็มหลังเอง  :095:
ปล2. กลัวมันล่ามไปทั้งตัวด้วยอะดิ   :006:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ต.ค. 2552, 06:14:18 โดย SIC »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ยินดีด้วยครับที่มีแต่สิ่งดีๆที่ครูบาอาจารย์เมตตาติดตัว
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
พูดแล้วจะหาว่าคุย...เป็นลูกศิษย์หลวงพ่อตั้งกะปี 2517 ได้หมึกที่ไหล่ขวามาลายเดียวเอง... :070: :070:
อิจฉาจัง....สักแล้วรักษาให้ดีบารมีหลวงพ่อคุ้มครอง
......................................................................ลุงต้อเอง...............

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
งดงามครับแล้วพบกันวันไหว้ครูครับ เสียดายเห้นแต่ข้างหลัง ไม่เห็นข้างหน้า เผื่อได้ทักทายกัน