ผู้เขียน หัวข้อ: ไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ ๒๗ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๓ เวลา ๐๙.๓๙ น.  (อ่าน 20604 ครั้ง)

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th
แ จ้ ง ข่ า ว

กำหนดงานไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น ปี พ.ศ. ๒๕๕๓

ต ร ง กั บ

วันเสาร์ ที่ ๒๗ เดือน [shake]กุมภาพันธ์[/shake] พ.ศ. ๒๕๕๓[/size]

เวลา ๐๙.๓๙ น.

ข อ เ ชิ ญ ศิ ษ ย า นุ ศิ ษ ย์    ผู้ ที่ มี จิ ต ศ รั ท ธ า เ ลื่ อ ม ใ ส

และผู้ที่มีความสนใจในพิธีกรรมโบราณทุกท่าน เข้าร่วมพิธีโดยทั่วกัน.

:016: :001: :001: :001: :015:

ออฟไลน์ kill

• สมาชิกที่ถูกแบน
ขอบคุณหลวงพี่เว็บที่แจ้งข่าว :054: :054:
ฆ่ากิเลสให้หมด แล้วจะหมดทุกข์

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ผมคงพลาดอีกแล้วครับ ขออนุโมธนาบุญสำหรับสมาชิกทุกท่านที่ไปร่วมงานนะครับ
  :054:   :054:        :054:        :054:           :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
กราบนมัสการหลวงพี่เว็บครับ ขอบพระคุณที่แจ้งข่าวครับ   :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ต.ค. 2552, 08:11:11 โดย ack01 »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบพระคุณหลวงพี่เว็บ ที่แจ้งข่าวให้ทราบ เตรียมตัวกันล่วงหน้านับถอยหลังกันครับ ...  :114:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
กราบขอบพระคุณที่เมตตาแจ้งข่าวสารครับ
วันงานคงได้เจอกันครับพี่ๆน้องๆศิษย์หลวงปู่เปิ่นทุกท่าน :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
กราบนมัสการหลวงพี่เว็ปครับ ขอขอบพระคุณหลวงพี่ที่มาแจ้งข่าวเรื่องวันไหว้ครูประจำปี53 ให้กับลูกศิษย์ลูกหาวัดบางพระ ให้ได้ทราบโดยทั่วกันครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่ครับ 1 ปีไวเหมือนโกหก  เจอกันแน่ๆครับ ทักทายกันบ้างนะครับ พี่น้อง :054: :054: :054: 
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนหลวงพี่เว็ปสำหรับข่าวสารนะครับ  งานนี้พลาดไม่ได้แน่นอน :015:

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ขอบพระคุณหลวงพี่เว็บ ที่แจ้งข่าว ไปร่วมงานแน่นอนครับ
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณมากๆคับ ต้องไปให้ได้คับ...
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ phun

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบพระคุณหลวงพี่เว็บมากๆๆครับ ที่แจ้งต่อสมาชิกทุกๆๆท่าน ผมเป็นคนหนึ่งในแน่งานจะต้องไปแน่คับ :054: :054: :054: :016: :015:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่ครับ กราบขอบพระคุณที่มาแจ้งข่าวครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
อีกครั้งสำหรับพิธีกรรมโบราณแห่งวัดบางพระ จังหวัดนครปฐม ...
ไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น ปี พ.ศ. ๒๕๕๓ วันเสาร์ที่ ๒๗ เดือน กุมภาพันธ์ พ.ศ. ๒๕๕๓...แล้วพบกัน! cho.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ต.ค. 2552, 11:01:08 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ kkk

• สัตตมะ
  • **
ขอบพระคุณครับหลวงพี่ที่แจ้งข่าว  แล้วเจอกันครับบบบบ   พี่น้อง   :005:

ออฟไลน์ tonfaiss

• ไม่คบคนพาล คบบัณฑิต บูชาผู้ที่ควรบูชา ถือว่าเป็นมงคลที่สูงสุด
  • สัตตมะ
  • **
  • สิ่งที่ควรประจักษ์แจ้งเราได้ประจักษ์แจ้งแล้วแค่ไหน
    • ICQ Messenger - 897840711

[bgcolor=#00ff13]ในยามเช่นนี้  ควรระลึกว่ายามเช่นนี้นั้นมีอยู่เสมอ[/bgcolor]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ต.ค. 2552, 11:46:58 โดย tonfaiss »
[shake]...เด็กน้อยที่กำลังเติบใหญ่
เหมือนดอกไม้ที่กำลังจะเบ่งบาน
ถ้าสิ่งที่ปลูกฝังให้เขาเป็นความดี
เขาคงจะเติบใหญ่เป็นคนดี...
[/shake]

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ขอบคุณครับที่แจ้งข่าว อยากให้ทางเว็ปจัดเหมือนปีนี้ครับ ครอบเศียร ลงนะหน้าทอง ผมว่าเยี่ยมเลยครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ

จะพลาดรึป่าวยังม่ายแน่ใจเลย  ติดสอบ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
กราบนมัสการหลวงพี่เว็บครับ  ขอบพระคุณที่แจ้งข่าวสารครับ   :054:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
นมัสการหลวงพี่เว๊ป  ครับ  :054:
กราบขอบพระคุณ  สำหรับข่าวสารกำหนดวันไหว้ครู ครับ  :054:

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
ขอบพระคุณที่แจ้งข่าวนะขอรับ.ที :050:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
กราบนมัสการครับ เกือบหนึ่งปีอีกแล้ว เวลาผ่านไปไวแท้ครับ  พวกเราชาวสมาชิกก็เตรียมเก็บแรงเก็บใจไว้ช่วยงานกันเยอะๆนะครับ

ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คนครับ  >>>>>>>  ปีนี้พวกเราเจออะไรกันมามากจริงๆ     

ปล.ยังไม่ถึงปี ลานพิธีที่ลาดยางไว้พังหมดแล้วครับ  42;
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
กราบมนัสการ ครับ หลวงพี่เว็บ :054: :054: :054:

ขอบพระคุณ มากๆครับ กับข่าวสาร :016:

งานนี้ พบกันครับ พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ ศิษย์วัดบางพระ :050:

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
  • ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่เว็บ... กราบขอบพระคุณสำหรับกำหนดการพิธีไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่นครับ

ต้องวางแผนเคลียร์ตัวเองล่วงหน้าเลยครับงานนี้... :016:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับหลวงพี่  :054: :054: :054:(จะได้เจอกันอีกแล้ว)
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ tuytan

• ปัญจมะ

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
กราบขอบพระคุณครับหลวงพี่เว็บ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ NOPPANUCH

• ฉัฏฐะ
  • *
กราบนมัสการหลวงพี่ครับ   ไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
กราบนมัสการ ขอบคุณหลวงพี่ ที่แจ้งข่าว ค่ะ

เวลาช่างผ่านไปรวดเร็ว
ความทรงจำของปีก่อน เหมือนเพิ่งเกิดขึ้นเมื่อวาน

ปีนี้ได้เพื่อนพี่น้อง เพิ่มจากปีก่อนมาร่วมกลุ่มหลายท่าน
คงได้รวมตัวไปกันเป็นกลุ่มใหญ่ พร้อมความอบอุ่น เหมือนเดิม
  :089:

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
กราบมนัสการหลวงพี่เวป ครับ ขอบคุณครับที่แจ้งข่าว

ปี 53 นี้คงได้เจอพี่ๆ เพื่อนๆ ที่น่ารักทุกคนนะครับ ..

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
ตั้งใจว่าจะไป แต่...

สงสัยจะไม่ได้ไปซะแล้ว :070:

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการ หลวงพี่เว็บ ครับและขอขอบพระคุณสำหรับข่าวสารครับ
งานไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่น ปีนี้(ครั้งแรกของผม)ไม่พลาดแน่นอนครับ(เพราะจองตั๋วกลับไทยไว้แล้วครับ :022:)
แล้วพบกันครับ :109:

ออฟไลน์ อ่างทอง

• จตุตถะ
  • จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวเรา
:054: ขอบคุณมากคับ ...ที่แจ้งให้ทราบ..

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
ปีนี้อาจจะพลาดไปร่วมงานครับ เนื่องจากติดสอบfinal แต่ตารางสอบอาจมีการคลาดเคลื่อนได้(ภาวนาขอให้เป็นอย่างนั้น :095:) ถ้าไม่ติดสอบ ไปร่วมงานได้พบปะนอนค้างที่วัดดูหนังกลางแปลงอีกแน่นอนครับ  :054: 

ออฟไลน์ DAENG

• ปัญจมะ
กราบนมัสการครับ[หลวงพี่เว็บ
size=24pt][/size]
27ไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ joy_

• ทุติยะ
  • **

ออฟไลน์ narupon

• ทุติยะ
  • **
กำลังอยากทราบพอดี ว่าปีหน้าจะมีงานไว้ครูเมื่อไหร่ นี่จะเป็นครั้งแรกที่ผมจะไปร่วมงานด้วย...ขอบคุณหลวงพี่เว็บครับ ที่แจ้งมาให้ทราบ...

ออฟไลน์ dekaccount

• ตติยะ
  • สุขทุกข์อยู่ ที่ใจ มิใช่หรือ ถ้าใจถือ ก็เป็นทุกข์
ไม่พลาดแน่นอนจ้า................ :002: :002:

ออฟไลน์ nirutjif

• ฉัฏฐะ
  • *
 :058:รับทราบครับ ขอบคุณ หลวงพี่เว็ป มากๆๆๆครับ

ออฟไลน์ chatchaiood

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อยากไปร่วมเหมือนกันครับ แต่อยู่ไกลไปหน่อยเกือบจะเหนือสุดประเทศไทย

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
เมื่อมีศรัทธา ปฏิหาริย์ย่อมบังเกิด

ออฟไลน์ ก้านยาว

• เพราะชีวิตขาดหวานไม่ได้
  • สัตตมะ
  • **
กราบนมัสการหลวงพี่ครับ ขอบคุณครับที่แจ้งข่าว คิดอยู่เหมือนกันว่าจะมีงานไหว้ครูเมื่อไหร่
ด้วยความเคารพและศรัทธาเป็นครั้งแรกผมตั้งใจว่าจะไปร่วมงานให้ได้เป็นลูกศิษย์วัดบางพระยังไม่ถึงปีอยากเห็นว่างานไหว้ครูเป็นยังไง :075:
[shake]ชีวิตนี้บางทีก็น้อย คิดไปทำไม ชีวิตนี้บางวันก็เยอะ ถือเป็นกำไร
ชีวิตเราก็เท่านี้ ความสุขที่หัวใจต้องการสุดท้ายมันอยู่ไม่ไกล
ค้นลงไปข้างในจิตใจ ใครๆ ก็พบมัน
[/shake]

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
อยากไปสุดๆๆเลยครับ ยังไม่ได้เคยไปเลยแม้สั๊กครั้ง มาถึงครั้งนี้ ก็ติดสอบอีก ยังไงก็จะละลึกนึกถึง หลวงปู่ อยู่เสมอ ครับผม :001: :001: :001:
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

porvfc

• บุคคลทั่วไป
นมัการหลวงพี่เว๊บค่ะ  :054:
งานนี้ไปแน่นอนค่ะ ไม่พลาดอยู่แล้ว :002:

ออฟไลน์ vaewploy999

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
เมื่อปีที่แล้วไปมาค่ะ ปี53ก็จะไปอีกค่ะ ตั้งใจว่าจะไปช่วยทางวัดตั้งแต่เช้ามืดค่ะอยู่จนงานเลิกเลยค่ะ :090:

ออฟไลน์ Infantry_southern

• ทุติยะ
  • **
  • ปิงครับผม
    • อีเมล
กราบขอบพระคุณมากครับที่ได้แจ้งกำหนดการครับ ถึงผมจะไม่มีลายสักวัดบางพระ แต่ผมก็ศรัทธาและเลื่อมใสหลวงพ่อเปิ่นครับ งานนี้ผมคงจะไม่พลาดครับ ขอบคุณครับ[/color]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :017:  กราบนมัสการค่ะ     จะบอกต่อๆไปว่าไหว้ครูวันไหนจะได้ไปกันเยอะๆ   :095:

ออฟไลน์ sithisai

• ตติยะ
    • อีเมล
   :001:  27 ก.พ. เหรอครับ ดีจัง พอดีผมก็จะไปดองเอาหลานสะไภ้ที่นครชัยศรีพอดีครับ อาจจะได้พาเพื่อนพ้องน้องพี่ ไปรวมพิธีด้วย :048:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พ.ย. 2552, 11:04:45 โดย sithisai »

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่ครับ ขอขอบพระคุณสำหรับข่าวสารที่ดีๆเสมอมาครับผม :054: :054: :054:

ออฟไลน์ paksuda

• จตุตถะ
กราบนมัสการหลวงพี่ค่ะ
ขอขอบพระคุณสำหรับข่าวสารนะคะ

ออฟไลน์ AMNOUYP

• จตุตถะ
    • อีเมล
กราบขอบพระคุณหลวงพี่เว็บที่แจ้งข่าวครับ   

ออฟไลน์ WARLORD88

• อัฏฐมะ
  • SAKULTHEP SINGLOR
    • อีเมล
อยากไปมากๆเลยครับ จะพยายามเคลียร์คิวให้ว่างและลางานไปให้ได้ คิดถึงวัดบางพระทุกวันเลย :077: :025: :089:
ทุกสิ่งทุกอย่างที่ตั้งใจ ขอให้ประสบความสำเร็จทุกประการ

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ขอบคุณ หลวงพี่ที่แจ้งข่าว แล้วพบกันครับ... :054:

ออฟไลน์ jiaranai

• ชอบสักยันมากคะ
  • ตติยะ
  • จงทำวันนี้ให้ดีที่สุดกอ่นจะไม่มีวันพรุ่งนี้
    • ICQ Messenger - 898894317
    • MSN Messenger - jiaranai77@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - jiaranai
    • www.toy.com
    • อีเมล
 08; 32;      ปีนี้คงจะใด้เจอกันอีกนะคะตอ้ยจะพยายามกับมาให้เร็วที่สุดๆๆๆๆๆคะพี่ๆๆเพื่อนๆๆๆๆทุกๆๆคนคะ 33; 33;
เจียรนัย    ตอ้ยมีวันนี้ใด้เพราะยันต์หลวงพ่อใครจะว่าไม่ดีเพราะเราเป็นญิงแต่สำหรับญิงคนชื่อตอ้ยดีมากคะตั้งแต่สักมาก็ไม่มีคำพูดไม่ดีในชีวิต

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
ปีนี้คงจะไม่มีเสียงบ่น บนกุฏิทรงไทยชายน้ำอีกนะ
"ยุงเยอะจริงๆ" แล้วเจอกันที่กุฏิทรงไทยชายน้ำ
ที่นัดพบประจำของทีมงานยุทธธรรมสัญจร
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ปีนี้คงจะไม่มีเสียงบ่น บนกุฏิทรงไทยชายน้ำอีกนะ
"ยุงเยอะจริงๆ" แล้วเจอกันที่กุฏิทรงไทยชายน้ำ
ที่นัดพบประจำของทีมงานยุทธธรรมสัญจร
รักษาสุขภาพมั้งนะครับ เดียวผมติดยากันยุงไปฝาก^^
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ wawwow

• ตติยะ
กราบนมัสการหลวงพี่เว๊บ และขอบพระคุณ หลวงพี่ที่แจ้งข่าวนะคะ

ไม่ได้เข้ามาดูซะนาน เกือบพลาดเรื่องราวดีๆแล้วซิ   :054:

จงเชื่อและมีศรัทธาในสิ่งที่ทำ  จงคิดและทำในสิ่งที่ถูก

ออฟไลน์ tickalet

• You know me a little know.
  • ตติยะ
วันเสาร์ที่ 12 ธันวา 52 พาแฟน น้องชายและก็น้องเขยไปสักมากับอาจารย์ตั๊ก เพิ่งไปครั้งแรกค่ะ
ประทับใจมากเลยเพราะอาจารย์เป็นกันเองมากและแนะนำดีด้วยค่ะ
อยากทราบว่าจะต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้างค่ะ ในการไหว้ครู
ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ rang

• ตติยะ
  • รักและเคารพ
    • MSN Messenger - rang_ruk@hotmail.com
    • อีเมล
เป็นคนดีก็เป็นกันได้

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
ขอบคุณหลวงพี่ครับ
แล้วเจอกันครับพี่น้อง ชาวบอร์ดอย่าลืมนัดกันน่ะครับ
จะได้รู้จักหน้าตากันไว้ครับ
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบพระคุณครับหลวงพี่ที่แจ้งข่าว  แล้วเจอกันครับ...   พี่น้อง   

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ใกล้เข้ามาทุกขณะนับเวลาก็อีกประมาณ๗๐วัน งานไหว้ครูวัดบางพระก็จะเริ่มขึ้นอีกครั้ง

ไว้พบปะทักทายกันครับศิษย์พี่ศิษย์น้องศิษย์วัดบางพระทุกๆท่าน :001:

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
ครับ ปีนี้พลาดไม่ได้ครับ ปีที่แล้วพลาดไปครั้งหนึ่งแล้ว ขอฝาก 25 ก.พ. 53 งานครอบครูล.พ.ติ่งด้วยครับ อยากให้ถึงเร็วๆจัง :053: :052: :025: :054: :074:

ออฟไลน์ บอยอู่ทอง

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Soontunwipak@hotmail.com
    • อีเมล
" ไม่มีคำว่าสายเกินไปสำหรับการเริ่มต้นในสิ่งที่ถูกต้องและดีงาม "

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่เว็บ ขอบพระคุณที่แจ้งข่าว ปีๆนึง ผ่านไปไวมาก

ออฟไลน์ bangron

• ทุติยะ
  • **
ครั้งที่แล้วพลาดไป คราวหน้าไม่พลาดแน่นอน :027:

ออฟไลน์ Jakkrit

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
นิราศวัดบางพระ
ถึงวัดบางพระเรามีพระอยู่ในจิตสุจริตสถิตดั่งสรวงสรรค์มีพระธรรมเลิศล้ำนำชีวันสุขนิรันด์พลันสว่างกระจ่างใจ

ออฟไลน์ virusead

• ทุติยะ
  • **

~ G u _ L o o k t e w a d a ~
[/size][/b]

ออฟไลน์ pan pan

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณนะคะี่ที่แจ้งข่าว  แล้วเจอกันวันไหว้ครูนะคะ :017:

ออฟไลน์ khown

• ปฐมะ
  • *
ขอบคุณคับสำหรับข้อมูล

ออฟไลน์ gwankclub

• สิบตาเห็นไม่เท่าตาดู >.<
  • ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - my_gwank@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ->noname<-
    • Yahoo Instant Messenger - ->คืออะไรอ่ะ<-
    • อีเมล
ขอบคุณมากๆครับ พ่อดีตอนนี่ผมจำวัดอยู่ที่วัดบางพระ ฮะ อิอิอิอิ :005:
ตาดูหูฟัง ไม่มีตาหูก็ใช่ใจแทน

ออฟไลน์ สีลวฑฺฒโนSoldOut

• ตติยะ
  • วัดนิมมานรดี บางแค
    • MSN Messenger - mai-synovate@hotmail.com
    • อีเมล
พลาดไม่ได้อยู่แล้วคับ

เพราะสัญญากับอาจาร์ยต้อยไว้แล้ว

ว่าจะไปจำวัดที่กุฏิอาจาร์ยต้อยวันที่26

ถ้าไม่ได้ไปอาจาร์ยต้อยเขาจะเคืองเอา

^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ม.ค. 2553, 09:36:12 โดย สีลวฑฺฒโนSoldOut »

ออฟไลน์ pizza racing

• ตติยะ
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดีๆ   :001:

ออฟไลน์ tothza

• ปฐมะ
  • *
วันเสาร์ สงสัยต้องไปหน่อยแล้วครับ ไม่เคยไปเลย  :002:

ออฟไลน์ จอมขมังเวทย์1

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอบคุณครับ.....ที่แจ้งข่าว....... :054: :054: :054: :016: :015: :093: :093: :093:

ออฟไลน์ ศิษย์΄βP΄Θยกบ้าน

• จตุตถะ
ขอกราบนมัสการหลวงพี่เว็บค่ะ
และขอขอบพระคุณอย่างสูงสำหรับข้อมูลข่าวสาร  :054:
[shake]เขามีส่วน>เลว<บ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วน>ดี<เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้างยังน่าดู
ส่วนที่>>ชั่ว<< อย่าไปรู้ของเขาเลย...
^^จริงๆนะ
[/shake]

ร่วมรณรงค์ในการ พูด อ่าน เขียน ภาษาไทยให้ถูกต้องค่ะ

ออฟไลน์ Boom

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ขอบคุณนะครับ ที่แจ้งให้ทราบครับ

ออฟไลน์ gwankclub

• สิบตาเห็นไม่เท่าตาดู >.<
  • ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - my_gwank@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ->noname<-
    • Yahoo Instant Messenger - ->คืออะไรอ่ะ<-
    • อีเมล
เสียได้ครับ ผมไปไม่ได้ที่วัดผมมีงานประจำปีตรงกับวันไหว้ครูวัดบางพระพอดีเลย

ไม่ได้ไปเสียดายม๊ากๆ ยังไงใครไปฝากเที่ยวเพื่อด้วยนะ อิอิ

ออฟไลน์ ศิษย์อาศรม

• ตติยะ
  • ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม
 ขอบพระคุณที่แจ้งข่าวครับ

ออฟไลน์ จอมขมังเวทย์1

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอบคุณหลวงพี่เว็บมากนะครับที่แจ้งข่าวสารดีๆขอบคุณครับ...... :054: :054: :054: :016: :015: จะไปให้ได้นะคร๊าบ....... :093::093: :093: :093: :093:

ออฟไลน์ *Tato*

• ปัญจมะ
  • * บุญนั้นจะนำมาซึ่งความสุขใจ *

ขอบคุณนะค่ะที่นำข่าวสารดีๆๆมาบอกกันค่ะ

มิตรแท้จะทำดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทนใดๆจากคุณเลย

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับข่าวกำหนดการค่ะ  ส่วนกำหนดการส่วนตัวแน่นอนแล้วค่ะ ว่าไม่ได้ไปแน่ๆ แง๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ติดสอบ เสียดายจังเลย พลาดมา สองปีติดแล้วอ่ะค่ะ 23; 23; 23; 23; 23;
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
กราบนมัสการหลวงพี่เวปครับที่ได้ประชาสัมพันธ์วันเวลาของงานไหว้ครูประจำปี 2553 ขอบคุณมากๆครับ แล้วเจอกันวันงานน๊ะครับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ศิษย์หลวงปู่เปิ่น
จิ๋ว วัดตะกลำ :058:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ม.ค. 2553, 05:52:43 โดย themodeling »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ anupong

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับ 31; 15;รอคอยเวลานี้มาอีกปีเป็นการรอคอยที่คุ้มค่าครับ

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
กราบนมัสการ..หลวงพี่เว็ป..ครับ
ขอกราบขอบพระคุณครับที่แจ้งให้ลูกศิษย์ทุกท่านรับทราบ..หมายกำหนดการวันไหว้ครูในปี 53 นี้
ครั้งนี้เป็นครั้งแรก..ของกระผม..งานนี้กระผมตั้งใจ.ไปตั้งแต่วันศุกร์ที่ 26 ครับ
และต้องไม่พลาดงานนี้แน่นอน                                               

ขอกราบนมัสการ

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
เสียดายติดสอบตอนเช้า  :070: :070:
แต่ก็ไปอาจจะไม่ทัน :070: :070: :070:

ออฟไลน์ wutsatan666

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบ  คุณ มาก  คับ  สำหรับ    ข่าว 

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
อยากจะให้ถึงวันนั้นเร็วๆจังเลยครับจัยมันไม่อยู่กับเนื้อกับตัวแล้วอ่ะครับ อิอิอิ
จิ๋ว วัดตะกลำ :079:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.พ. 2553, 09:20:05 โดย themodeling »

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ.................. :090: :090: :114: :090: :090:..................

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
กราบนมัสการ..หลวงพี่เว็ป..ครับ
ขอกราบขอบพระคุณครับที่แจ้งให้ลูกศิษย์ทุกท่านรับทราบ..หมายกำหนดการวันไหว้ครูในปี 53 นี้
ครั้งนี้เป็นครั้งแรก..ของกระผม..งานนี้กระผมตั้งใจ.ไปตั้งแต่วันศุกร์ที่ 26 ครับ

:054:    27 กุมภาพันธ์ มาบรรจบ                  ถึงกำหนดพิธีการงานยิ่งใหญ่        :054:
 :054:   เรียนเชิญศิษย์หลวงพ่อทั้งใกล้ไกล      ร่วมกราบไหว้สักการะบูชาครู      :054:
 :054: " ฐิตคุโณ"บรมครูอาจารย์ท่าน            พิธีขลังสักลายยันต์มนต์อักษร       :054:
 :054:  ศิษย์ขอกราบอภิวันท์ไหว้ใจอาวรณ์      ขอนอบน้อมวันทาคณาจารย์เอย  :054:

*** ขอกราบไหว้ครูบูรพาจารย์ทุกๆท่านแห่งวัดบางพระ***
*** ที่เมตตาต่อสานุศิษย์ทุกๆคนด้วยความเคารพบูชา  ***
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.พ. 2553, 12:17:17 โดย phongsak_ng »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

:054:    27 กุมภาพันธ์ มาบรรจบ                  ถึงกำหนดพิธีการงานยิ่งใหญ่        :054:
 :054:   เรียนเชิญศิษย์หลวงพ่อทั้งใกล้ไกล      ร่วมกราบไหว้สักการะบูชาครู      :054:
 :054: " ฐิตคุโณ"บรมครูอาจารย์ท่าน            พิธีขลังสักลายยันต์มนต์อักษร       :054:
 :054:  ศิษย์ขอกราบอภิวันท์ไหว้ใจอาวรณ์      ขอนอบน้อมวันทาคณาจารย์เอย  :054:

*** ขอกราบไหว้ครูบูรพาจารย์ทุกๆท่านแห่งวัดบางพระ***
*** ที่เมตตาต่อสานุศิษย์ทุกๆคนด้วยความเคารพบูชา  ***

[bgcolor=#ffff00]***ขอกราบนมัสการพระอาจารย์นันครับ[/bgcolor]...ที่เมตตาต่อลูกศิษย์คนนี้***
ศิษย์คนนี้ขอนอบน้อมต่อพระอาจารย์ครับ...ขอกราบนมัสการ

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
กราบนมัสการข่าวสารที่ไม่เคยขาดสาย
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ The_Crow13

• ปัญจมะ
  • ยึดติดทำไม ตายไปเอาไปไม่ได้สักอย่าง
    • อีเมล
ไปได้จะไปแน่นอนครับ หวังว่าจะได้ไป :015:
เราทำอะไร เรารู้แก่ใจ เราต้องยอมรับผลในสิ่งที่เราทำ

ออฟไลน์ nuttawadee

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: ไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น วัดบ
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: 11 ก.พ. 2553, 12:38:39 »
นมัสการ หลวงพี่เว็บค่ะ

ขอบคุณหลวงพี่ที่แจ้งข่าวสาร แต่เนิ่น ๆ จะได้มีเวลาเตรียมตัว เป็นครั้งแรกของณัฐวดีค่ะ ที่จะได้ไปไหว้ครูหลวงปู่เปิ่น ในครั้งนี้
ถึงจะยังไม่เคยสักเลย  แต่ศรัทธามาตั้งนานแล้วทีแรกไปไม่ได้ แต่ตอนนี้พลังศรัทธาอยากไป ทำให้อะไร ๆ หลายอย่างสำเร็จ
และลงตัวมากขึ้น เลยมีโอกาสได้ไป (รวย รวย รวย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.พ. 2553, 12:40:15 โดย nuttawadee »

ออฟไลน์ IM_MAX

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับ
อยากไปแต่ยังไม่มีโอกาส
แต่ถ้ามีเวลาและโอกาส
ผมไม่พราดอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
น้องใหม่....ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ :050:

ออฟไลน์ pan pan

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณนะคะที่แจ้งข่าว แล้วเจอกันแน่นอนค่ะ :027: :017: :095:

• สัตตมะ
  • **
วันเสาร์หน้าก็จะถึงวันที่พวกเราทุกๆคนรอคอยกันแล้วน๊ะครับขอให้ลูกศิษย์หลวงปู่ทุกๆท่านเดินทางมาวัดบางพระโดยสวัดิภาพน๊ะครับแล้วเจอกันที่วัดน๊ะคร๊าปปป สาธุ :054:

จิ๋ว วัดตะกำ

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
ยินดีกับทุกท่านที่ได้มีโอกาสไปร่วมงานครับ

ออฟไลน์ praw007

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ปีนี้ผมใจจะขาดติดงานไปไม่ได้เสียใจสุดๆ เเต่ยังไงผมต้องไปในวันที่25ให้ได้ครับ :065:
ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น[/font]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :010: :010:  ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์  ดลบันดาลให้ อ.นัท ไม่มีการสัมมานาในวันที่ไหว้ครูด้วยเทอญ   จ้าวข้า  :054: 

ออฟไลน์ tomhuahin

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
 กราบมนัสการหลวงพี่ปีนี้เป็นพี่แรกของผมด้วย แต่ยังไม่แน่ใจว่าจะได้ไปหรือป่าวเพราะว่าไม่แน่ใจว่าลางานได้ป่าวทำงานโรงแรมที่หัวหินคับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
:010: :010:  ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์  ดลบันดาลให้ อ.นัท ไม่มีการสัมมานาในวันที่ไหว้ครูด้วยเทอญ   จ้าวข้า  :054: 

:054: :054: ขอให้พรอธิฐานของท่านจงประสบพบเจอและสมหวังด้วยแรงปารถนาใดๆของท่านด้วยเทอด :054: :054:

ออฟไลน์ p_77

• ทุติยะ
  • **
  • สวัสดีทุกท่านครับ
 :054: ขอขอบพระคุณหลวงพี่เวปมากครับ  :054:

วันไหว้ครู คงได้พบหน้าพี่น้องพ้องเพื่อน กันนะครับ

ปล.ผมมีคำถามมาถาม อันตัวผมเอง สักน้ำมันกับหลวงอาติ่งมาตั้งแต่ยังเยาว์วัย พอตอนนี้ วุฒิภาวะ พร้อมที่จะสักสีได้แล้ว จึงอยากรู้ว่า

1. สักสีทับกับที่สักน้ำมันได้ไหม

2. หลังจากจบงานวันไหว้ครู มีพระอาจารย์ท่านไหนที่จะสักให้ได้หรือไม่

ขอบคุณทุกท่านที่ตอบคำถาม ผมอยากจะตั้งกะทู้ใหม่ แต่ ถามในนี้ก่อน ถ้าในนี้ไม่มีคนตอบ ก็จะตั้งกะทู้ใหม่ครับ

๛๏๛ ๑۩๑ทำทุกสิ่งที่ใจปราถนา๑۩๑๛๏๛

ออฟไลน์ KITTITUCH

• ฉัฏฐะ
  • *
กราบนมัสการหลวงพี่ครับ ผมตั้งใจอยู่แล้วงานนี้ไม่พลาดแน่นอน

ออฟไลน์ one_one

• ทุติยะ
  • **
ขอขอบคุณครับหลวงพ่อ ผมไปแน่นอนครับไม่พลาดๆ  :005:

ออฟไลน์ topo

• Engineer
  • ตติยะ
  • สมาธิตั้งมั่นไม่วนเวียน ความท้อเปลี่ยนเกิดปัญญาพา
    • MSN Messenger - top_mixer@hotmail.com
ผมฝากตัวเป็นศิษย์วัดบางพระ หลายปีแล้วเหมือนกัน แต่ก้อไม่มีโอกาสได้ไปร่วมงานไหว้ครูเลยครั้งสัก ปีนี้คาดว่าคงจะไม่พลาด จึงมีเรื่องรบกวนถามพี่น้องชาวเวบหน่อยคับว่า ถ้าผมจะเอารถยนต์ส่วนตัวไปกับเพื่อนสามารถไปจอดในวัดได้ไหมครับถ้าไม่ได้มีที่แนะนำไหมครับ เพราะว่าถ้าไม่เอารถไปคงไปลำบากเหมือนกัน รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ p_77

• ทุติยะ
  • **
  • สวัสดีทุกท่านครับ
ผมฝากตัวเป็นศิษย์วัดบางพระ หลายปีแล้วเหมือนกัน แต่ก้อไม่มีโอกาสได้ไปร่วมงานไหว้ครูเลยครั้งสัก ปีนี้คาดว่าคงจะไม่พลาด จึงมีเรื่องรบกวนถามพี่น้องชาวเวบหน่อยคับว่า ถ้าผมจะเอารถยนต์ส่วนตัวไปกับเพื่อนสามารถไปจอดในวัดได้ไหมครับถ้าไม่ได้มีที่แนะนำไหมครับ เพราะว่าถ้าไม่เอารถไปคงไปลำบากเหมือนกัน รบกวนด้วยครับ

ได้ครับ ผมเอาไปจอดทุกปี แต่ควรจะไปเช้าหน่อยนะครับไม่งั้นที่จอดรถเต็ม ต้องเอาไปจอดที่อื่น ที่แนะนำเลยนะครับ ปีที่แล้ว ผมไปจอดแถบๆข้างวัดเลย ที่เป้นทุ่งหญ้า ไม่ก็เลยวัดไปหน่อย ก่อนถึงวัดน่ะครับ มีที่จอดรถแต่เสียเงินนะ

ออฟไลน์ lnwprasit

• จตุตถะ
  • ทำดี ได้ดี ทำชั่ว ได้ชั่ว
    • MSN Messenger - lnwprasit@hotmail.com
    • อีเมล
ผมอยู่ห้วยขวาง แล้วอยากมีเพื่อนไปด้วยกันครับ ใครที่อยู่ใกล้ๆห้วยขวางช่วยพาผมไปทีครับผมไม่ค่อยรู้เส้นทางไปวัดน่ะครับ และผมก็ไปเป็นครั้งแรกครับ ถ้ามีคนอยู่ใกล้ๆช่วยทิ้งเบอร์โทรหน่อยน่ะครับ เดี๋ยวผมโทรไปหา

ออฟไลน์ topo

• Engineer
  • ตติยะ
  • สมาธิตั้งมั่นไม่วนเวียน ความท้อเปลี่ยนเกิดปัญญาพา
    • MSN Messenger - top_mixer@hotmail.com

ได้ครับ ผมเอาไปจอดทุกปี แต่ควรจะไปเช้าหน่อยนะครับไม่งั้นที่จอดรถเต็ม ต้องเอาไปจอดที่อื่น ที่แนะนำเลยนะครับ ปีที่แล้ว ผมไปจอดแถบๆข้างวัดเลย ที่เป้นทุ่งหญ้า ไม่ก็เลยวัดไปหน่อย ก่อนถึงวัดน่ะครับ มีที่จอดรถแต่เสียเงินนะ

ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ
แล้วพบกัน วันไหว้ครู

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบขอบพระคุณนะครับที่แจ้งข่าววันนี้พึงเข้าไปกราบฝากตัวเป็นศิษย์มาครับ
 :075:แต่เสาร์หน้าผมติดงาน ทำงานที่ศรีราชาครับ
ถ้าไปไม่ได้จะต้องทำอย่างไรครับ    :070: :070:ไม่สบายใจเลย แนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับหลวงพี่เวปผมได้รับเสื้อแล้วครับสวยงามมากๆเลยครับคุ้มค่ากับการรอคอยเลยครับ ขอขอบคุณกับผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องกับการจัดทำในครังนี้ขอบพระคุณมากๆครับ

จิ๋ว วัดตะกลำ

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
ฝากพี่ ๆ น้อง ๆนำบุญฝากผมด้วยนะครับ
ผมติดภาระกิจครับ  แต่หน้าที่คือหน้าที่ครับ
ใจผมก็ต้องการ(อยากเลย)ไปงานไหว้ครู  แต่ดันงานเข้า ขอบคุณหลวงพี่เว็ปด้วยนะครับ
 :070: :070: :070: :070: :070:
ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ 

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
กราบขอบพระคุณนะครับที่แจ้งข่าววันนี้พึงเข้าไปกราบฝากตัวเป็นศิษย์มาครับ
 :075:แต่เสาร์หน้าผมติดงาน ทำงานที่ศรีราชาครับ
ถ้าไปไม่ได้จะต้องทำอย่างไรครับ    :070: :070:ไม่สบายใจเลย แนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ

มีหลายท่านๆที่เคยแนะนำมา ก็คือ ให้จุดธูป 16 ดอก จากนั้นให้คุณหันหน้า ไปหาหลวงพ่อ (วัดบางพระ) หากว่ามีพระคาถาที่ทางวัดได้แจกเอาไว้ ก็ให้สวดและระลึกถึงหลวงพ่อครับ
       ผิดถูกประการใดรบกวนชี้นำกันต่อไปด้วยนะครับ ยินดีน้อมรับทุกคำแนะนำครับ

• สัตตมะ
  • **
คำบูชาครูหลวงพ่อเปิ่น ให้ตั้งนะโม3จบ และภาวนาดังนี้
พุทธังอาราธนานัง ธัมมังอาราธนานัง สังฆังอาราธนานัง
พุทธังประสิทธิ ธัมมังประสิทธิ สังฆังประสิทธิ ครูอาจาริยัง ประสิทธิเม
ข้าพเจ้าขอน้อมรำรึกบูชาคุณพระศรีรัตนตรัยและครูอาจารย์ทั้งหลายขอจงมาประสิทธิ์
ความเป็นมงคลแก่ข้าพเจ้า ข้าพเจ้าปราถนาสิ่งใดขอให้สำเร็จทุกประการ เทอญ

จิ๋ว ศิษย์หลวงพ่อสายวัดตะกลำ

ออฟไลน์ PONG_PANG

• ตติยะ
 :015: :015:ขอบพระคุณหลวงพี่เว็บมากครับ ที่แจ้งต่อสมาชิกทุกท่าน ผมเป็นคนหนึ่งในแน่งานจะต้องไปแน่คับ      :054: :054: :054:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
อีกครั้งสำหรับพิธีกรรมโบราณแห่งวัดบางพระ จังหวัดนครปฐม ...
ไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น ปี พ.ศ. ๒๕๕๓
วันเสาร์ที่ ๒๗ เดือน กุมภาพันธ์ พ.ศ. ๒๕๕๓...แล้วพบกัน! cho.

www.khalong.com
cho.khalong@hotmail.com

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
gs] อีก 3 วัน เท่านั้นครับ

ออฟไลน์ somjet

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตื่นเต้นคับรอคอยมานานคับ

• สัตตมะ
  • **
อีก2วันเองครับอยากให้ถึงวันนั้นเร็วๆจังเลยครับจัยมันไม่อยู่กับเนื้อกับตัวแล้วครับ
ขอให้ลูกศิษย์หลวงปู่ทุกๆท่านเดินทางมาวัดบางพระโดยสวัดิภาพน๊ะครับ
แล้วเจอกันที่วัดน๊ะคร๊าปปป สาธุ

จิ๋ว ศิษย์หลวงปู่เปิ่น สายวัดตะกลำ

ออฟไลน์ marangpor

• ทุติยะ
  • **
แย่จังเลยครับปีนี้ไม่สบาย....ไม่ได้ไปแน่เลย....ขอตั้งจิตอฐิฐานบูชาคุณบารมีหลวงพ่อปกป้องคุมครองลูกด้วย........ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพระประแดง

• สัตตมะ
  • **
ปีนี้ลูกศิษย์หลวงปู่มากันเยอะมากๆแทบจะไม่มีที่นั่งเลยผมปลื้มมากๆเลยที่หลวงปู่มีลูกศิษย์มากมายขนาดนี้ แล้ว12สค. ไว้เจอกันใหม่น๊ะครับ
จิ๋วลูกศิษย์หลวงปู่เปิ่นสายวัดตะกลำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.พ. 2553, 06:47:16 โดย themodeling »

ออฟไลน์ somjet

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล

ออฟไลน์ pukhau

• จตุตถะ
  • ทนอยู่หรือจะอยู่ทน
    • MSN Messenger - krissada_2004@hotmail.com
    • อีเมล
ไม่ทราบว่า พอจะมีวีดีโอ ไหมครับ พอดีผมมีแต่ของพี่ผม อ่ะครับ ถ่ายไว้แปป เดียวเอง
ในที่สุดเราก็ได้มาประดับหลังเราแล้ว หนุมานเกี้ยวนาง