ผู้เขียน หัวข้อ: ๔ สหาย ณ.วัดบางพระ  (อ่าน 3416 ครั้ง)

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
๔ สหาย ณ.วัดบางพระ
« เมื่อ: 28 ต.ค. 2552, 03:25:26 »
๔ สหาย ณ.วัดบางพระ เป็นการรวมตัวกันอีกครั้งหนึ่ง หลังจากห่างหายไปนาน
ได้รวมตัวกันอีกครั้งตอนแรกว่าจะไปร่วม งานทอดกฐินสามัคคี ณ วัดบางพระ แต่ติดธุระเลยต้องมาตอนบ่าย ๆ ก็เสียใจนิด ๆ ที่ไม่ได้มาร่วมงานทันในครั้งนี้แต่ก็ดีใจที่ได้เจอพี่น้องวัดบางพระที่ กุฎีหลวงลุงต้อยก็อบอุ่นดี ครับ  :077:

ปล.สวัสดี ท่าน gottkung และ พี่ คนรักษ์พระ อีกครั้ง นะครับ เจอทีไรก็อบอุ่น เหนือนเดิม
ปล.กราบขอบพระคุณพระอาจารย์ และ อาจารย์ ทุกท่าน ทีมอบสิ่งดี ๆ ให้ กับศิษย์ ๔ สหาย อีกครั้ง ครับ

หลังเพื่อน ธน ครับ  โดย หลวงลุงต้อย อาจารย์ปิ๊ก

หลังเพื่อน เบ็นซ์ หรือ เพื่อน ๆ เรีอก อา โดย  หลวงลุงต้อย อาจารย์หนวด

หลังน้องชาย ผมชื่อ เต้ย โดย หลวงพี่แป๊ว อาจารย์หนวด  อาจารย์ปิ๊ก

หลังผมเอง ครับ หลวงพี่แป๊ว อาจารย์หนวด

ปล.๑  ไม่ได้ โอ้อวดลายยันต์ ศึกษาเป็นวิทยาทาน นะ ครับ
ปล.๒   น้อมรับ คำติชม ครับ
ปล.๓   ผิดพลาดประการใด ขออภัย นะที่นี้ด้วย นะครับ

เจอผมก็ ทักทายกัน ได้ นะครับ ผม บอล ครับ   06;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ต.ค. 2552, 03:28:16 โดย อุณาโลม »
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ๔ สหาย ณ.วัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ต.ค. 2552, 03:30:58 »
สวยงามทุกลายยันต์ครับพี่บอล
ขอบคุณมากครับที่นำมาให้ชมกัน
ปล ขอบคุณอีกครั้งนะครับที่ช่วยขึงหนังให้ผมตอนสักกับท่านอ.หนวด
สักตรงแขน ก็จริงแต่เล่นเอาเมื่อยคอไปไม่น้อยเลยครับ :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ต.ค. 2552, 11:25:01 »
สวบงามมาก เลย บอล  :016: งานนี้ มาสายละซิ เราเลยไม่ใด้ พบเจอกันเลย :050:

ผมว่า กำลังสวย เลยละ  แต่ละคน :016:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ต.ค. 2552, 11:33:52 »
สวยครับ มั่นไปบ่อยๆ จาได้เต็มเหมือนรุ่นพี่ :015:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ต.ค. 2552, 11:48:00 »
สวยงามจริงๆครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ต.ค. 2552, 11:55:16 »
ยินดีกับทุกท่านด้วยครับ ได้แต่ของดีๆทั้งนั้น... :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 ต.ค. 2552, 12:00:28 »
งามมากค่ะ คุณบอล  :016:
ยินดีกับทุกท่านด้วยนะคะ

ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะคะ
  :054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ kill

• สมาชิกที่ถูกแบน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 ต.ค. 2552, 02:14:49 »
ของดีติดตัวทุกท่านเลย :015:
ฆ่ากิเลสให้หมด แล้วจะหมดทุกข์

ออฟไลน์ พุงโต

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 ต.ค. 2552, 02:31:13 »
งามมาก ๆ ครับ  คราวก่อนก็เจอคุณ บอล ที่กุฏิหลวงพี่ต้อยครับ แต่ไม่ได้เข้าไปทัก อิอิ
ตายแน่ ตายแน่ สักวันหนึ่งฉันต้องตาย กลายเป็นผี เหมือนพวกนี้แน่ ๆ

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 ต.ค. 2552, 02:47:20 »
หลังงามกันทุกท่านเลยครับ

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 ต.ค. 2552, 02:54:27 »
สวยงามทุกลายยันต์เลยครับ
ขอบคุณมากครับที่นำมาให้ชมกัน
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ manapong

• จตุตถะ
  • ทำนัยสิ่งที่ต้องการและรักนัยสิ่งที่ทำ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 28 ต.ค. 2552, 06:07:22 »
สวยมากเลยครับขอบคุณที่นำมาไห้ชม :053:
เชื้อไนสิ่งทำ ทำไนสิ่งคิด แล้วชีวิตจะมีสุข

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 28 ต.ค. 2552, 06:48:17 »
หลังงามมากมายเลยครับผม  :050:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 ต.ค. 2552, 07:41:30 »
สุดยอดครับ :016:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 28 ต.ค. 2552, 07:56:30 »
เตรียมตัวจะลามมาข้างหน้าแล้วนะครับ ของดีๆทั้งนั้นครับ  :016:
... อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะ มหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม ...

... นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ...

... นะโม พรหมปัญโญ ...

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 28 ต.ค. 2552, 08:03:55 »
สวยงามทุกท่านเลยครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ moo797

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 28 ต.ค. 2552, 08:59:53 »
ไม่เจอกันนานเลยแล้วเจอกันครับอาทิตย์นี้ครับ  /คนครับแท็กซี้

ออฟไลน์ bamisak

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 29 ต.ค. 2552, 08:10:37 »
เป็นหลังที่สวยงามมากครับ

ออฟไลน์ k911

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 29 ต.ค. 2552, 03:30:23 »

สวยงามมากเลยครับ :015: :015:.....ไม่ทันไร..จะเต็มหลัง.ซะแล้วครับ..... :114: :114:

ออฟไลน์ chaiya

• ทุติยะ
  • **
  • งานหนักไม่เคยฆ่าคน
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 29 ต.ค. 2552, 05:36:06 »
:016:สุดยอดเลยครับท่าน :053: :015:
เราเป็นใครแล้วทำไมถึงเป็นเรา

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 29 ต.ค. 2552, 08:37:05 »
หลังแต่ละคน

ล้วนแต่งามๆทั้งนั้นเลยครับพี่

อีกไม่นานก็จะได้ไปที่วัดบางพระแล้วๆๆ

4เดือนกว่า --'

ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน