๑๕ พ.ย. ๖๒, ๐๕:๓๘:๐๘ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมมีประสบการณ์บางอย่างอยากถามท่านผู้รู้ครับ  (อ่าน ๑๕๓๔ ครั้ง)
Mookem09
ปฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๘๔๔

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๒๒ นาที

*

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๔

ระดับความสามารถ: ๑
ประสบการณ์: ๒๐%
พลังชีวิต: ๐%

« เมื่อ: ๒๘ ต.ค. ๕๒, ๐๘:๕๓:๐๘ »

คือผมเป็นสักที่บางพระมานานแล้ว ตั้งแต่ตอนเรียน ปวส ก่อนที่หลวงพ่อท่านจะมรณะภาพครับ ตอนนั้นผมไปสักมาหลายอย่างและเมื่อกลับมาถึงบ้านก็สังเกตตัวเองเสมอเหมือนว่าตัวเองเปลี่ยนไป เช่นตอนไปสักดำดื้อกันแดงเกเรมาก็รูสึกเหมือนว่าตัวเองมีการเปลี่ยนแปลง ชอบหยอกเพื่อนแก้งเพื่อน และต่อมาผมก็ไปสักอีก และไปครอบครูทุกปี
*******เหตุที่เกิดความสงสัยเริ่มจาก 2-3 ปีที่ผ่านมาหลายต่อหลายครั้งผมมีความรู้สึกเหมือนว่าครูอาจารย์ต้องการจะบอกหรือเตือนในเรื่องใด ครั้งหนึ่งผมมีความรู้สึกมีเข็มสักมาทิ่มที่หลังตรงที่สักพ่อแก่มาในวันนั้นเอาเหมือนท่านมาบอกว่าจะมีอันตรายให้ระวังตัวครับ คราวนี้จิ้งจกสองหางที่สักมานั้นนูนขึ้นเป็นรูปมานาน2-3เดือนแล้วจึงอยากรบกวนถามท่านที่มีประสบการณ์แบบเดียวกับผมว่าเหตุนี้ท่านต้องการจะบอกอะไรกับผมครับ

ขอบคุณครับ
๑๔ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), derbyrock, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Lizm Club, Ronaldo 2007, tom2007, wolfpack, to, พุงโต, ทราย บางเลน, หลังฝน.., โยมเพชร, ศิษย์΄βP΄Θยกบ้าน, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ศึกษาธรรม
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๐๔๐๙

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๒ วัน, ๒ ชั่วโมง ๒๙ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๖๕
  รับขอบคุณ: ๖๒

อนุรักษ์ความเป็นไทย ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง

ระดับความสามารถ: ๔
ประสบการณ์: ๒๑%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« ตอบ #1 เมื่อ: ๒๘ พ.ย. ๕๓, ๑๒:๐๓:๑๐ »

ผมก็สักดำ่ดื่อกับแดงเกมาไม่เปลี่ยนแปลงนะครับ
และอาการอย่างที่พี่เป็นผมก็ไม่เป็นเลยซักอย่างนะครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: โยมเพชร, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์