ผู้เขียน หัวข้อ: ผมมีประสบการณ์บางอย่างอยากถามท่านผู้รู้ครับ  (อ่าน 2050 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mookem09

• ปฐมะ
  • *
คือผมเป็นสักที่บางพระมานานแล้ว ตั้งแต่ตอนเรียน ปวส ก่อนที่หลวงพ่อท่านจะมรณะภาพครับ ตอนนั้นผมไปสักมาหลายอย่างและเมื่อกลับมาถึงบ้านก็สังเกตตัวเองเสมอเหมือนว่าตัวเองเปลี่ยนไป เช่นตอนไปสักดำดื้อกันแดงเกเรมาก็รูสึกเหมือนว่าตัวเองมีการเปลี่ยนแปลง ชอบหยอกเพื่อนแก้งเพื่อน และต่อมาผมก็ไปสักอีก และไปครอบครูทุกปี
*******เหตุที่เกิดความสงสัยเริ่มจาก 2-3 ปีที่ผ่านมาหลายต่อหลายครั้งผมมีความรู้สึกเหมือนว่าครูอาจารย์ต้องการจะบอกหรือเตือนในเรื่องใด ครั้งหนึ่งผมมีความรู้สึกมีเข็มสักมาทิ่มที่หลังตรงที่สักพ่อแก่มาในวันนั้นเอาเหมือนท่านมาบอกว่าจะมีอันตรายให้ระวังตัวครับ คราวนี้จิ้งจกสองหางที่สักมานั้นนูนขึ้นเป็นรูปมานาน2-3เดือนแล้วจึงอยากรบกวนถามท่านที่มีประสบการณ์แบบเดียวกับผมว่าเหตุนี้ท่านต้องการจะบอกอะไรกับผมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ศึกษาธรรม

• ปัญจมะ
  • อนุรักษ์ความเป็นไทย ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง
ผมก็สักดำ่ดื่อกับแดงเกมาไม่เปลี่ยนแปลงนะครับ
และอาการอย่างที่พี่เป็นผมก็ไม่เป็นเลยซักอย่างนะครับ