๒๔ ก.ย. ๕๗, ๐๑:๒๑:๒๕ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดู เหรียญ หลวงพ่อ สง่า วัดหนองม่วง หน่อย  (อ่าน ๕๒๒๕ ครั้ง)
kill
สมาชิกที่ถูกแบน
ลำดับสมาชิก: ๖๐๔๓

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๑ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๔๖ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๖๕๕
  รับขอบคุณ: ๑๓๑๙

ระดับความสามารถ: ๑๑
ประสบการณ์: ๐%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« เมื่อ: ๐๑ พ.ย. ๕๒, ๐๐:๒๘:๑๖ »

เพิ่งได้มา
ครับ

แท้หรือไม่ ทำไมรมดำยังเต็มอยู่เลย เสริมหรือป่าว เจ้าของเดิมห่อกระดาษทิชชู่ใส่ถุงซิบไว้ครับ:054:
๑๔ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ~เสน่ห์โจรสลัด~, amazing2511, umpawan, Pujchong, ชลาพุชะ, Ronaldo 2007, to, ทราย บางเลน, bamisak, ~เสน่ห์ack01~, ตามพรลิงค์, ณ.อยุธยา, chaiya

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๐๑ พ.ย. ๕๒, ๐๐:๔๒:๕๙ โดย kill » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ฆ่ากิเลสให้หมด แล้วจะหมดทุกข์
amazing2511
ที่ปรึกษา
ลำดับสมาชิก: ๖๙๗

๑๗ วัน, ๓ ชั่วโมง ๔๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๔๘๑
  รับขอบคุณ: ๒๓๕๑

ระดับความสามารถ: ๑๖
ประสบการณ์: ๕๒%
พลังชีวิต: ๐.๒%

« ตอบ #1 เมื่อ: ๐๑ พ.ย. ๕๒, ๐๗:๔๗:๔๘ »

แท้ครับเหรียญนี้  ตอนนี้ให้ระวังเหรียญแท้แต่จารไม่แท้นะครับ  มีพวกมือบอน นำเหรียญหลวงพ่อสง่ามาจารเอง เพื่ออั๊พราคาเหรียญครับ (ตามเว๊ปประมูลพระเพียบเลย)  ถ้าไม่แม่นลายมือหลวงพ่อสง่า ผมแนะนำให้หาเหรียญที่ไม่มีรอยจารดีกว่าครับ  ราคาเช่าหาถูกกว่าแถมสบายใจกว่ากันด้วยครับ
๑๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), Pujchong, kill, Ronaldo 2007, to, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ~เสน่ห์ack01~, ณ.อยุธยา, chaiya, saken6009

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๐๑ พ.ย. ๕๒, ๐๗:๔๘:๔๘ โดย amazing2511 » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
umpawan
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๖๕๓

๔๖ วัน, ๑๔ ชั่วโมง ๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๘๓๕๘
  รับขอบคุณ: ๑๘๓๕๐

ศิษย์วัดบางพระ

ระดับความสามารถ: ๔๕
ประสบการณ์: ๔๗%
พลังชีวิต: ๐.๘%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๐๑ พ.ย. ๕๒, ๐๘:๐๔:๐๗ »

แท้สวยงามคมชัดครับ ยินดีด้วยนะครับ     
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: kill, Ronaldo 2007, to, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, amazing2511, chaiya, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
levis
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๘๑

๑๙ วัน, ๔๙ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๘
  รับขอบคุณ: ๔๘๙๗

จังหวัด: แม่ฮ่องสอน
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๒๖
ประสบการณ์: ๗๙%
พลังชีวิต: ๗.๙%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๐๑ พ.ย. ๕๒, ๑๑:๐๘:๐๐ »

ผมว่าจะหาเก็บไว้สักเหรียญยังไม่มีโอกาศครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, kill, Ronaldo 2007, to, amazing2511, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ตามฝันกันต่อไป
kill

« ตอบ #4 เมื่อ: ๐๑ พ.ย. ๕๒, ๑๓:๒๖:๑๒ »

ขอบพระคุณท่านAMAZING มากครับที่ชี้แนะ

ตอนแรกคิดว่าโดน ซะแล้ว  ตาดูแปลกๆไม่ ค่อย เหมือนรูปที่เคยลง แถมรมดำ สนิทซะ อย่างกะพึ่งปั็มมา
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, Ronaldo 2007, to, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, amazing2511, chaiya

รัช สุทธิสาร
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๐๓๙

๓ วัน, ๑๐ ชั่วโมง ๙ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๙๘
  รับขอบคุณ: ๑๗๓๕

ประสบการณ์: ๑๒%

« ตอบ #5 เมื่อ: ๐๑ พ.ย. ๕๒, ๑๙:๐๑:๔๑ »

ขอโทษครับ  ส่วนตัวผมเอง ว่า ไม่น่าจะแท้ครับ ถ้ามองว่าใส่ถุงไว้ลมดำยังอยู่อันนี้ใช่  แต่ความคมชัด ลูกในตา  ลายเส้นน่าจะชัด กว่านี้นะครับ
 คงไม่ว่ากันนะที่มีความเห็นต่างครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, kill, amazing2511, chaiya, saken6009

kill

« ตอบ #6 เมื่อ: ๐๑ พ.ย. ๕๒, ๒๒:๒๐:๔๕ »

รูปจากที่ท่านAMAZING เคยลงไว้ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, umpawan, amazing2511, chaiya, saken6009

kill

« ตอบ #7 เมื่อ: ๐๑ พ.ย. ๕๒, ๒๓:๑๒:๔๓ »

ซูมหน้า ตาชัดๆครับ

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, amazing2511, chaiya

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๐๑ พ.ย. ๕๒, ๒๓:๒๓:๕๔ โดย kill » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
tuxky
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๖๓๔

๑๒ วัน, ๑๐ ชั่วโมง ๓๗ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๖๙๑
  รับขอบคุณ: ๗๗๔๗

ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๒๗
ประสบการณ์: ๓๓%
พลังชีวิต: ๑.๕%

« ตอบ #8 เมื่อ: ๐๒ พ.ย. ๕๒, ๑๑:๒๒:๒๑ »

ขอบคุณครับที่นำมาแบ่งปันเป็นวิทยาทาน
ขอบคุณท่านอมเซิ่ง ที่แนะนำให้ความรู้

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: amazing2511, saken6009

amazing2511
ที่ปรึกษา
ลำดับสมาชิก: ๖๙๗

๑๗ วัน, ๓ ชั่วโมง ๔๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๔๘๑
  รับขอบคุณ: ๒๓๕๑

ประสบการณ์: ๕๒%
พลังชีวิต: ๐.๒%

« ตอบ #9 เมื่อ: ๐๒ พ.ย. ๕๒, ๑๔:๕๔:๓๐ »

เหรียญของคุณ Kill เหรียญนี้ผมชอบตรงด้านหลัง ที่ด้านหลังมีเสี้ยนเหรียญชัดเจนดีครับ  ผมเองเมื่อก่อนเคยได้เหรียญรุ่นนี้มาเกือบ 50 เหรียญแต่ด้วยความเข้าใจผิดว่า เหรียญเหมือนรมดำมาใหม่ๆ เลยนำไปเปลี่ยนของกับคนอื่น  สุดท้ายเหรียญที่ผมให้เขาไป เขานำไปส่งที่ราชบุรี มีคนเหมาหมดเลย  ท้องที่เขารู้ดีครับว่าเหรียญที่ดูเหมือนรมดำใหม่นั้นแท้ แน่นอน เพราะตอนที่หลวงพ่อสง่าท่านย้ายจากวัดหนองม่วงไปวัดบ้านหม้อ ท่านได้นำเหรียญรุ่นนี้ที่ฝังอยู่ใต้พระ ซึ่งมีอยู่ประมาณ 2000 กว่าเหรียญไปที่วัดบ้านหม้อด้วย  แรกๆตอนเหรียญรุ่นนี้(ที่ผิวดูใหม่ๆ) พวกเซียนตีเก๊หมดเลยครับ  แต่สุดท้ายมีคนนำเหรียญที่รมดำแห้งๆ กับเหรียญที่รมดำดูใหม่ๆสดๆมาเทียบรอยตัดกัน  ผลคือรอยตัดเหมือนกับเปี๊ยบ ในที่สุดเขาก็ต้องกลับมาเล่นหากันครับ  ข้อมูลนี้ผมได้จากพระโป๊ะ หรือทิดโป๊ะครับ เมื่อก่อนคุณโป๊ะบวชอยู่ที่วัดบ้านหม้อหลายปีครับ  

ภาพขยายเสี้ยนเหรียญด้านหลัง (ภาพของคุณ Killครับ)
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: kill, umpawan, chaiya, rastafa, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, yuka27, saken6009

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๐๒ พ.ย. ๕๒, ๑๔:๕๖:๑๖ โดย amazing2511 » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kill

« ตอบ #10 เมื่อ: ๐๒ พ.ย. ๕๒, ๒๐:๓๘:๒๗ »

ขอบพระคุณ ท่านAMAZING ในความเมตตาและมีความจริงใจ มากๆ ครับ

ความเมตตาและมีความจริงใจ ที่หาได้หากยิ่งในพ.ศ นี้

คำตอบชัดเจน ข้อมูลลึก เป็นประโยชน์แก่ ผู้อ่าน ผู้ที่สนใจศึกษา เหรียญหลวงพ่อสง่าทุกท่านจริงๆ

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: chaiya, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, saken6009

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๐๒ พ.ย. ๕๒, ๒๐:๔๕:๐๙ โดย kill » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
gobenz
ปฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๖๔๖๒

๑๐ นาที

*

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

ระดับความสามารถ: ๑
ประสบการณ์: ๒๐%

« ตอบ #11 เมื่อ: ๐๕ พ.ย. ๕๒, ๐๑:๓๙:๔๕ »

ผมว่าแท้นะคับพี่ น่าจะเป็นบล็อคเสริม หลวงพ่อเสกเดี่ยวคับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009

หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์