ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบันทึกลายลักษณ์อักษร ณ เวปบอร์ดวัดบางพระ  (อ่าน 5782 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ข้าพเจ้า เอ็มเมืองไร่ขิง  ขอเลิกเหล้าเลิกเบียร์ และน้ำมึนเมาทุกชนิดตลอดชีวิต ถวายแด่หลวงพ่อวัดไร่ขิง หลวงปู่เปิ่น และพระเกจิอาจารย์ พระอาจารย์ ที่เคารพทุกรูป ตลอดครูบาอาจารย์ พระเจ้าแผ่นดิน และสิ่งศักสิทธิ์ทั้งหลาย  เจ้ากรรมนายเวร

ขอให้สิ่งไม่ดี  เรื่องไม่ดีอันใด โปรดหายไปด้วยเถิด

ขออนุญาติ บันทึกเพื่อเป็นพยานหลักฐาน ณ เวปบอร์ดแห่งนี้ สาธุ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kill

• สมาชิกที่ถูกแบน
เลิกเหล้าเลิกเบียร์ และน้ำมึนเมาทุกชนิดตลอดชีวิต เยี่ยมมาก :015:

ขอให้สิ่งไม่ดี  เรื่องไม่ดีอันใด โปรดหายไปด้วยเถิดหมายถึงใคร :095: :007: :006: :005: :004:
ฆ่ากิเลสให้หมด แล้วจะหมดทุกข์

ออฟไลน์ @แปดเศียร@

• ปัญจมะ
ยอดเยี่ยมครับ  :002:

อนุโมทนาด้วยครับ :002: :017: :095: :053:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
ขอให้การลด ละ เลิก...นี้ส่งผลให้คุณเอ็ม...และครอบครัวจงประสบแต่ความสุข..ความเจริญครับ... :054:... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ yongyut31

• ปฐมะ
  • *
 :053: :053: ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ  และขอให้ท่านมีความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไป ครับ

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ถ้าทำได้ก็สุดยอดมากครับ ขอเป็นกำลังใจ และ อนุโมทนาด้วยครับ   :016: :015:
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
 :016:.....เยี่ยมมากเลยน้องเอ็มพี่ขอเป็นกำลังใจช่วยอีกแรงนะครับ.... :015:
ป.ล.   แล้วไม่ชวนเพื่อนต้นเลิกด้วยเหรอแต่.....ช่วงนี้ก็ปล่อยๆเค้าไปก่อนนะอาจอยู่ในช่วงทำใจเฮ้อ....น้องฟูของพี่ทำใจดีๆไว้ :049:

ออฟไลน์ นะมะพะทะ

• สัตตมะ
  • **
พรใดเลิศ  พรใดประเสริฐ  ขอประสบแก่ท่าน
อณุโมทนาบุญด้วยครับ   ถือให้ครบศีล ๕ เลยครับ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เจ๋งเลยเพื่อนสุดยอดแต่บุหรี่เราคงหยุดไม่ได้จริงป่าว ........... :095:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ข้าพเจ้า Wattakian ขอเลิก กัญชา สุรา สิ่งมึนเมาทุกชนิด ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป

ขอบคุณ คุณเอ็มเมืองไร่ขิงนะครับ ที่ออกมานำเสนอ  บุหรี่สูบไปก็เสียเงิน กัญชาดูดไปก็เมาเปล่า ไม่ได้มีอะไรดีขึ้นมา

ขอแค่ดูดแค่บุหรี่ก็พอ แล้วครับเพราะว่ามันเลิกไม่ได้จริงๆ

แต่คนที่ดูดอบายมุกผมว่าเลิกดีกว่าครับ สู้กวาดลานวัด โบสถ์ ทาสีกำแพงวัด จะได้บุญกว่าครับ

นับตั้งแต่ที่ผมเริ่มดูดกัญชา รู้สึกว่าเงินหายไปมากๆ เลยเพราะติดมาก

เลยมานั่งคิดนอนคิดดูว่า ดูดไปทำไม ดูดไปแล้วได้อะไร

ผมก็เลยนั่งสมาธิ นึกถึงหลวงพ่อเปิ่น หลวงปู่แย้ม และหน้าพ่อแม่ ผมก็เลยเลิกมางแต่วันนี้ ครับ

ตอนนี้ทำบุญช่วยกวาดลานวัด ไปช่วยงานพิธีต่างๆ ครับ

รู้สึกว่าชีวิตความเป็นอยู่ดีขึ้นมากๆ เลยครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ   :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เอ็ม ใครจับมือพิมพ์หรือเปล่าครับ ...  :095: น้องเต็ม 10 ไรนั่นหรือเปล่า

แซวเล่นนะครับ ขออนุโมทนาด้วยล่ะกันนะเนี่ยะ .... ส่วนตัวผมทำไม่ไหว

ทำไปลำบากครับ ไหนจะมีงานเลี้ยง ไหนจะส่งคนนั้นคนนี้ ไม่ไหวๆๆ

เข้าเมืองตาหลิ่วต้องหลิ่วตาตาม ยังไงก็อนุโมทนาด้วยนะครับ ...  :089:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
แหล่มเลยจ้าเอ็มเมืองไร่ขิง :016:
เลิกเหล้าเลิกจนจ้า... :002:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอร่วมอนุโมทนากับเอ็ม และ ท่านWattakian ด้วยครับ การลด ละ เลิก สิ่งเหล้านี้ เป็นสิ่งดีครับ
ไม่ว่าจะทำเพื่อใคร ให้ใครหรือเหตุผลใดๆ ผลประโยชน์สุดท้าย ย่อมตกอยู่ที่ตัวท่านเองครับ
สุขภาพร่างกายจะดี เมื่อสุขภาพกายดี สุขภาพใจก็ดีตามไปด้วยครับ....ขอนับถือในความตั้งใจจริงในครั้งนี้ด้วยครับ

มาเข้าร่วมเป็นสักขีพยานในครั้งนี้ครับ...tum72
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
สาธุ..................ดีครับ :114: :114: :114: :090:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เป็นกำลังใจให้เอ็มในทุกๆเรื่องนะครับ...ขอให้สิ่งที่ตั้งใจจะดี ได้สิ่งดีๆตอบแทนนะครับ... :001:

...เมื่อวันเวลาที่ฝนจาง ฟ้าก็คงสว่างและทำให้เราได้เข้า...

...ว่ามันคุ้มค่าแค่ไหนที่เฝ้ารอ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
เจ๋ง...ค่ะ เอ็ม 25;
สงสัย ได้แรงผลักดันจากคนใกล้ตัว :025:

ขอเป็นอีก 1 กำลังใจด้วยนะคะ
เชื่อคะว่า....สิ่งไม่ดี เรื่องไม่ดี จะมลายหายไป ในไม่ช้า

ยินดีด้วยอีกครั้งค่ะ
:089:

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบพระคุณ กำลังใจจากพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกท่านมากครับ รู้สึกมีกำลังใจมากเลย ครับ ขอบคุณครับ  :054:

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
เยี่ยมเลยครับ
ขออนุโมทนากับท่านเอ็มด้วยครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
เป็นสิ่งดีครับ  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พ.ย. 2552, 11:53:12 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
ชัยชนะที่ยิ่งใหญ่ คือการชนะใจตนเอง

ปัญหาที่สุมอก อย่าคิดว่ามันใหญ่ มันอาจไม่ใช่ที่สุดของชีวิต

ชีวิตอาจจะต้องเจออะไรที่หนักกว่านี้อีกเยอะ

อดทนและรอคอย แก้ปมเชือกทีละเปลาะ

เมื่อผ่านร้อนผ่านหนาวไปได้แล้ว ประสบการณ์จะสั่งสอนให้เราเข้มแข็งขึ้น

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สุดยอดครับ :015:ขอเป็นกำลังใจให้ครับ :054: :089:

ออฟไลน์ seka

• สัตตมะ
  • **
ขออนุโมทนาครับ ผมว่าจะเลิกหลายทีแล้วแต่ใจยังไม่แข็งพอ
ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะครับ

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
เป็นกำลังใจให้ครับ อนุโมทนาสาธุ คร้าบ ท่านเอ็ม  :054:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
อนุโมทนาด้วยน่ะครับ ยอดเยี่ยมไปเลยครับเอ็ม ลด ละ เลิก ในสิ่งที่ไม่ถูกต้อง วันดีๆรอเอ็มอยู่ข้างหน้าครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
ขออนุโมทนาครับ  :016:ครับ

TUM

• บุคคลทั่วไป
สวัสดีครับ

ถึงน้องเอ็ม

ดีครับเลิกได้ดีมาก ๆ ครับดีกับ ตนเอง ดีกับ ผู้ที่ใกล้ชิด พี่ก็เป็นคนที่ ดื่มเหมือนกัน

เยอะด้วยครับ วันนี้พี่ก็ไม่มีอะไรจะให้น้องนอกจากเป็น สักขีพยาน ในก็ ละ ลด เลิกเหล้า

อันใดที่เราได้ทำดีไปแล้วผลดี ที่เราทำดีก็จะสะท้านกับมา เหมือนกระจกเงาสะท้าน สิ่งที่ใครทำไม่ดี

กับน้องก็เหมือนกันครับ

ถึงนายมาร(ไม่รู้ชื่อถามแล้วไม่บอกว่าชื่ออะไรบอกแต่ว่าให่เรียก มาร)

เป็นไง นายใครนั้น เลิกลาวี กับนายละยังครับ ก็บอกแล้วเราเงียบแล้ว

เฉยดีกว่าครับ 555 ส่วนเรื่องที่เลิก สูบ กั..... บุหรี่ ดีครับคนที่ไม่มี กลิ่นบุหรี่

ใคร ๆ ก็อยากเข้าใกล้ครับ (ผมก็สูบเยอะเหมือนกันครับ เอาหมด)

วันนี้ก็มาเป็นสักขีพยานครับ จากคนที่เริ่มจะ ละ ลด เลิก ตอนนี้่ก็ได้แค่ ลด

ครับ ขอบคุณมากครับ หัวใจให้ง่ายแต่จะได้หัวใจคนอื่นนั้นแล้วยาก ครับ

:090: และเป็นกำลังใจให้สำหรับคนที่คิดจะเลิกครับ ผม

** ส่วนที่พระที่ว่าจะส่งให้ ตอนนี้กำลัง รวมข้อมูลที่อยู่ อยู่ครับผม แปปเดี่ยว เดี่ยวส่งไปครับผม **

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
ขออนุโมทนา ด้วยครับผม เป็ญกุศล อันนี้มากมายครับ
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
กราบขอบพระคุณทุกท่านจากใจจริงครับ ที่ทำให้ผมมีกำลังใจ

. Wattakian ลูกศิษย์หลวงปู่แย้ม หลานหลวงพ่อเปิ่น

ทุกอย่างที่พูดไป จากใจจริงครับ  :090:

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
เยี่ยมมากครับ.. ขอให้มีกำลังใจเด็ดเดี่ยว ให้มีความสุข ความเจริญ อนุโมทนาด้วย :026:

ออฟไลน์ kaoprig1

• จตุตถะ
    • อีเมล
อนุโมธนาด้วยครับ นับถือ

ออฟไลน์ driveman

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เยี่ยมมากครับ ขอให้ชีวิตมีแต่ความเจริญนะครับ
ส่วนผม บอกตรง ๆ ว่ายังทำไม่ได้ครับ ตัวผมแต่ไม่ไปทำร้าย คิดร้ายกับใครก็พอแล้วครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

พี่ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับเอ็ม แล้วเมื่อไหร่จะไปขอ(ยันต์เกาะเพชร)ล่ะครับ ถ้าได้รับเมตตามาเมื่อไหร่อย่าลืมเอามาลงให้พี่ดูด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ปล.พี่ก็อยากได้รับเมตตาจากหลวงพี่แต่ยังติดที่มีงานเลี้ยงบ่อยๆ ยังทำใจอยู่
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ Jamesrongchai

• อัฏฐมะ
สัพพะพุทธานุภาเวนะ สัพพะธัมมนานุภาเวนะ สัพพะสังฆานุภาเวนะ
ขออนุโมทนากับคุณเอ็มไร่ขิง หลวงปู่ท่านรับรู้และคงดีใจมากกับลูกค้าศิษย์ของท่านที่เป็นคนดี และปฏิบัติบูชาเพิ่มอีกคนหนึ่ง
เพื่อยืนยันคอนเซปที่ว่า "ลูกศิษย์ของหลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ เป็นคนดีและเป็นคนเก่ง"
ลองหาโอกาสขอยันต์เกราะเพชรไว้กับคุ้มครองต่อไปครับ

ออฟไลน์ schoolbus

• ฉัฏฐะ
  • *
 :001: :001:ขอให้ทำได้ดัง สมหวังและตั้งใจครับ การเลิกสิ่งมึนเมาจะทำให้คนผู้นั้นมีสติที่มั่นคงครับ :001: :001:
อดีตรองประธานมูลนิธิปิยสีโล...ผู้ได้ฉายา สืบ ปืนแตก หรือ สืบ ปืนเสีย
พระครูพิทักษ์วีรธรรม (สืบ ปริมุตโต) เจ้าคณะตำบลท่าพระยา
พระอุปปัชฌาย์และเจ้าอาวาส วัดสิงห์ ต.บางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

ออฟไลน์ manapong

• จตุตถะ
  • ทำนัยสิ่งที่ต้องการและรักนัยสิ่งที่ทำ
สุดยอดเลยครับ เป็นกำลังใจไห้ด้วยคนครับ :053: :053: :053:
เชื้อไนสิ่งทำ ทำไนสิ่งคิด แล้วชีวิตจะมีสุข

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
เจ๋งสุดๆเลยพี่

น่านับถือเป็นอย่างยิ่ง  :053:

ออฟไลน์ ก้านยาว

• เพราะชีวิตขาดหวานไม่ได้
  • สัตตมะ
  • **
ด้วยจิตที่ตั้งหมั่นและความศรัทธาอันแรงกล้า เพื่อเปลี่ยนแปลงชีวิต ขออนุโมทนา เป็นกำลังใจให้ครับ
[shake]ชีวิตนี้บางทีก็น้อย คิดไปทำไม ชีวิตนี้บางวันก็เยอะ ถือเป็นกำไร
ชีวิตเราก็เท่านี้ ความสุขที่หัวใจต้องการสุดท้ายมันอยู่ไม่ไกล
ค้นลงไปข้างในจิตใจ ใครๆ ก็พบมัน
[/shake]

porvfc

ออฟไลน์ อาริงาโต

• -
  • สัตตมะ
  • **
  • -
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • -
เยี่ยมมากเลยนะ นับถือ ๆ เป็นแบบอย่างที่ดีมากเลยนะ
ขอบคุณ คุณน้องเอ็ม  :002: :095:
“ มา มะ  ปะริภุญชันตุ  จะมหาภูตา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉามิ  เอหิมะมะ  มามา ”

ออฟไลน์ passagon

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อ้อมขออนุโมทนาบุญนี้กับเอ็มไร่ขิงด้วยนะคะน่าจะเป็นคนดีได้ตั้งนานแล้วนะ   แซวเล่นนะคะ

ออฟไลน์ montanan

• ทุติยะ
  • **
ดีมากค่ะเลิกใด้ดีมากเลยค่ะ
คนไม่ติิดเหล้าไม่ติดยา สาวๆๆชอบน้ะค่ะ :095:

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
ยินดีด้วยค่ะเอ็ม..ขอให้ผลบุญที่เอ็มทำในวันนี้ จงส่งผลให้เอ็ม และครอบครัว ได้รับแต่ความสุข ความเจริญยิ่งๆ ขึ้นไปนะคะ.. :077: :077:

และขอใ้หสิ่งไม่ดีทั้งปวงจงหมดไปนะคะ..สาธุ...

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
อนุโมทนาบุญกับเพื่อนเอ็มด้วย สุดยอดครับ
นี่ซิลูกผู้ชายตัวจริง ที่ชื่อ เอ็มเมืองไร่ขิง  :001: :015: :016:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ boy12

• จตุตถะ
  • คิดดี ทำดี
boy ขอบคุณทุกคนครับ

porvfc

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พ.ย. 2552, 09:35:31 โดย swat@pvc »

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
ขอแสดงความยินดี และขออนุโมทนาด้วยครับ  :016:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย