ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคาถาของหนุมาน  (อ่าน 22840 ครั้ง)

ออฟไลน์ boss211za

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ขอคาถาของหนุมาน
« เมื่อ: 11 พ.ย. 2552, 10:19:21 »
สวัสดีครับ

ผมอยากทราบคาถาหนุมานเชิญธงของวัดบางพระคับ

ตั้งแต่สักมาผมของไม่เคยขึ้นเลย

อยากทราบคาถาปลุกด้วยคับ

ไม่ทราบว่าพี่ๆทั้งหลายจะให้ผมไหมคับ?

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ตอบ: ขอคาถาของหนุมาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 พ.ย. 2552, 10:29:28 »
สักมานาน หรือยัง ครับท่าน
อยากของขึ้นทำใม ครับท่าน มันเหนื่อยนะ
วันไหว้ครู ลองไปดู เพื่อจะของขึ้นกับเขาบ้าง (แกล้งขึ้นก็เยอะ)

ออฟไลน์ SlanOon

• ตติยะ
  • ไม่มีนกตัวใดบินสูงเกินไป ถ้ามันบินด้วยปีกของมันเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 พ.ย. 2552, 12:44:50 »
ขึ้นแล้วเหนื่อยจริงๆครับท่าน คนที่แกล้งขึ้นก็มีบางคนส่งเสียงคำรามจะวิ่งไปหาหลวงปู่
พอสะดุดล้มร้องโอ๊ยเลยครับแล้วก็กลับไปนั่งที่ :004:

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 พ.ย. 2552, 07:34:31 »
แล้วคาถามีว่าอย่างไรคับ ?

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 พ.ย. 2552, 10:45:19 »
มีแต่หนุมานแบบอื่นนะครับ

คาถากำลังหนุมาน
หนุมานะ นะ สังสะตัง
ใช้ภาวนาเกิดกำลัง เสกฝุ่นผงทาตัว ภาวนาป้องกันศัตรูทั้งหลายได้แล

คาถาหนุมาน ของอาจารย์หนู กันภัย
โอม หะนุมานตัง อุนุหะนะ อุทะนุ หะนุมานะ
ฤิทธิโลกา ฤิทธิพรหมมา หะหะหะ อะเบงคงเป อะหันตะวา
นะมะพะทะ

ออฟไลน์ tonfaiss

• ไม่คบคนพาล คบบัณฑิต บูชาผู้ที่ควรบูชา ถือว่าเป็นมงคลที่สูงสุด
  • สัตตมะ
  • **
  • สิ่งที่ควรประจักษ์แจ้งเราได้ประจักษ์แจ้งแล้วแค่ไหน
    • ICQ Messenger - 897840711
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 พ.ย. 2552, 12:18:22 »

พวกแกล้งขึ้น มันไม่ละลายอะไรเลยนะ

ทำลายชื่อเสียงไปหมด...นรกจริง ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พ.ย. 2552, 12:18:58 โดย tonfaiss »
[shake]...เด็กน้อยที่กำลังเติบใหญ่
เหมือนดอกไม้ที่กำลังจะเบ่งบาน
ถ้าสิ่งที่ปลูกฝังให้เขาเป็นความดี
เขาคงจะเติบใหญ่เป็นคนดี...
[/shake]

• ตติยะ
  • ไม่มีนกตัวใดบินสูงเกินไป ถ้ามันบินด้วยปีกของมันเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 พ.ย. 2552, 12:29:37 »
แกล้งขึ้นในวัดไม่เท่าไหร่หรอกน่าถือซะว่าวัฒนธรรมของการสักยันต์ละกัน
แต่ถ้าไปโชวพาวที่อื่นนี่สิมีเรื่องกันอันนี้ไม่ดีแน่ๆครับ :069:

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 พ.ย. 2552, 12:31:10 »

คาถาหนุมาน ของอาจารย์หนู กันภัย
โอม หะนุมานตัง อุนุหะนะ อุทะนุ หะนุมานะ
ฤิทธิโลกา ฤิทธิพรหมมา หะหะหะ อะเบงคงเป อะหันตะวา
นะมะพะทะ

เค้าถามถึงคาถาของวัดบางพระไม่ใช่หรอครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 พ.ย. 2552, 12:59:40 »

นะมะพะทะ

เค้าถามถึงคาถาของวัดบางพระไม่ใช่หรอครับ
ผมก็บอกเรียบร้อยแล้วไงครับท่าน
ว่าเป็นแบบอื่น :010:

ออฟไลน์ tonfaiss

• ไม่คบคนพาล คบบัณฑิต บูชาผู้ที่ควรบูชา ถือว่าเป็นมงคลที่สูงสุด
  • สัตตมะ
  • **
  • สิ่งที่ควรประจักษ์แจ้งเราได้ประจักษ์แจ้งแล้วแค่ไหน
    • ICQ Messenger - 897840711
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 พ.ย. 2552, 01:19:05 »

เค้าบอกไปแร้ว...แบบอื่น

นั่นนะซิ....หุหุ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 พ.ย. 2552, 10:51:53 »
ผิดพลาดอะไรก็ให้อภัยกันนะ....บ้านเราอบอุ่นเสมอ...รักนะจุ๊พๆ...... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ naruto

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 พ.ย. 2552, 01:37:17 »
รอยสัก สักเอาไว้ป้องกันตัว ให้แคล้วคลาดจากอันตราย
ศิษย์มีหลัก   เหมือนพยักมีเขี้ยว
ศิษย์มีครู      เหมือนงูมีพิษ

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 พ.ย. 2552, 04:38:33 »
หนุมานะ ชับยะพังทัง อ่ะป่าว คับ

ผมก้อไม่แน่ใจเลยย

อิอิ

เลยถามเพื่อความแน่ใจ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 พ.ย. 2552, 01:42:56 »
หัวใจหนุมาน หะ นุ มา นะ
คาถากำลังหนุมาน นะ สัง สะ ตัง
สักยันต์ไม่จำเป็นต้องขึ้นเสมอไป (คำสอนของครูบาอาจารย์มาแต่เดิม)
สวดคาถาบูชาหลวงปู่เปิ่นบ่อยๆ ยันต์ทุกอย่างที่สักมาจากวัดบางพระ
ย่อมมีอานุภาพอยู่เสมอครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ acoustic.song

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 ก.พ. 2553, 11:56:32 »
ถ้าสักให้ของขึ้นอย่าสักเลยครับ
ผิดถูกไงขอคำชี้แนะครับ