ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามศิษย์หลวงปู่อั้บ ครับ  (อ่าน 881 ครั้ง)

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
อยากสอบถามครับว่าหลวงปู่อั้บ สร้างเศียรพ่อแก่หรือเปล่า ครับ
มีเนื้ออะไรบ้าง ออกปีใหน หรือ ใครมีภาพให้ชมก็ขอบพระคุณมากครับ
พอดีมีคนจะให้เช่าบูชา แต่ผมยังไม่มีข้อมูลเลยครับ ขอบพระคุณทุกท่านครับ :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: สอบถามศิษย์หลวงปู่อั้บ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 พ.ย. 2552, 09:46:05 »
เคยเห็นว่ามีครับ เป็นเนื้อแบบว่านหรือดินโป่ง

...น่าจะศิษย์ทำมาถวายให้ปลุกเสกแล้วก็แจกนะครับ....

...รายละเอียดไม่ทราบเลยครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ย. 2552, 09:47:02 โดย ack01 »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ตอบ: สอบถามศิษย์หลวงปู่อั้บ ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 พ.ย. 2552, 10:03:01 »
ด้วยความเคารพครับ
   มีครับ
ที่เป็นศูนย์สร้างล่าสุด
และตามที่คุณack01
  ว่านั้นละครับ พระไก่ ขณะเป็นฆาราวาสสร้างถวายครับ
รูปแบบดินโป่งรอซักครู่ครับ
  ขอแสดงความนับถือ
Gearmour