ผู้เขียน หัวข้อ: คนรักการสักยันต์ มาชี้แนะ พูดคุยกันหน่อยครับ  (อ่าน 4068 ครั้ง)

ออฟไลน์ Alowhaaa

• อัศวินม้าไม้
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - kingdom076@hotmail.com
ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบการสักยันต์มาก ผมอยากทราบว่า ทางภาคเหนือ เขาสักกันที่ไหนบ้างครับ
ที่ผมไปสักมาก็ที่พะเยาครับ  อ.อ๋อย ข้าง ร.ร. พะเยาวิทยาคม ครับ อยากรู้ว่าที่ไหนสักบ้าง ค่าครูเท่าไหร่ แล้วเอาไรไปมั่ง แล้วก็ข้อห้ามไรบ้าง
ไม่รู้ว่ารูปที่ผมสักมานี่ จะสักได้อีกไหม กนุณาแนะนำกันด้วยครับ
ใครมีรูปเอาลงด้วยครับ ขอบคุณครับ  

ที่พะเยานะครับ ค่าครู 108 บาท แล้วแต่ยันต์
ส่วนข้อห้ามก็ คล้ายๆกัน แต่จะมีห้ามกินมะขามป้อมด้วยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ย. 2552, 09:18:53 โดย Alowhaaa »
ทำดีได้ดีมี่ที่ไหน ทำช่วได้ดีมีถมไป ทำชัวได้ดี ทำๆไม
จงทำดีต่อไป สกวันคงต้องได้ดี
ทำดี ไม่ต้องอายใคร

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
น่าจะมีครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
รูปยันต์แปลกตาดีครับผม
สวยไปอีกแบบ

แต่ว่ามียันต์อะไรบ้างหรือครับ

ส่วนเรื่องที่ไหนสักบ้าง
สมาชิกในนี้คนเหนือเยอะครับ รอให้พวกเขามาตอบดีกว่าครับ
ผมไม่ทราบเหมือนกัน แต่หากมีโอกาสมาวัดบางพระก็ได้นะครับ
ได้ทั้งลายยันต์แบบโบราณตั้งแต่สมัยหลวงพ่อเปิ่นยังมีชีวิตอยู่และได้ทั้งมิตรภาพ ความอิ่มใจกลับบ้านแน่นอนครับ

ออฟไลน์ SlanOon

• ตติยะ
  • ไม่มีนกตัวใดบินสูงเกินไป ถ้ามันบินด้วยปีกของมันเอง
    • อีเมล
รูปแบบการวางดูแปลกนะครับพี่แปดทิศก็ดูแปลกแต่พุทธคุณสุดยอดไม่แปลกไม่แพ้กว่าใครเลยครับ :016:

ออฟไลน์ Alowhaaa

• ตติยะ
    • MSN Messenger - kingdom076@hotmail.com
ใครเคยไปสักที่วัดบางพระมาบ้างครับ ผมอยากรู้เรื่องสถานที่และค่าครู ครับต้องเอาไรไปมั่ง

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
แปลกตาดีครับ มาเป็นกำลังใจให้ครับ

สักที่วัดบางพระเรื่องกุฎิพระอาจารย์ที่สัก มีหลายกุฎิครับ ลองไปเดินดูเอง แบบใจเย็นๆ  จะเห็นภาพที่ชัดเจนกว่า

กุฎิพระอาจารย์ต้อย

พระอาจารย์ติ่ง (สักน้ำมัน)

กุฎิพระอาจารย์ญา มีพระอาจารย์หลายรูปช่วยสักอยู่ด้วย

หลวงพี่แป๊ว

อ .หนวด ,อ.ก๊อต, อ.ปิ๊ก

เยอะเนอะ ...  :010: :010:  อธิบายไม่เก่งครับ เดี๋ยวคงมีพี่ๆ ท่านอื่นมาช่วยชี้แนะ 

ค่าครู ๒๕ บาท (มากกว่านี้ได้ครับ)

ถวายพระอาจารย์ใส่ซองถวายต่างหาก ครับผม

ดอกไม้-ธูป- เทียน-บุหรี่  มีตั้งแต่ ๕๐ - ๘๐ ครับ  แล้วแต่โซน แตกต่างกันนิดหน่อย ครับ

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
ผมเรียน อยู่ ที่ มน เองครับ

ไปสักทีไร ก็ไปแต่ ลำปาง

เพราะที่อื่นไม่รู้ว่ามีที่ไหน แต่เรื่องอาจารย์ อ๋อย

มีเพื่อนเคยเล่าให้ฟัง แต่ไม่ได้สนใจอะไรมากมาย

เพราะไปแต่ลำปาง สายบางพระเหมือนกันครับ :016:

ออฟไลน์ wongrad

• จตุตถะ
    • อีเมล
..ที่เชียงใหม่ก็มีครับ...อาจารย์ต้นกับอาจารย์พรสิทธิ์นะครับว่างก็มาสักได้เลยนะ...
.......เจ้าเมืองเจียงใหม่......

ออฟไลน์ boyyakuza

• ทุติยะ
  • **
  • -+**ด้วยแรงศรัธานำพาวิถี**+-
    • MSN Messenger - boydoodee@hotmail.com
    • อีเมล
 :017:ขอบคุณคราฟ
ด้วยแรงศรัทธานำพาวิถี

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ถ้าทางเหนือเอาที่เป็นสายวัดบางพระแท้ๆอีกรูปหนึ่ง
เท่าที่ผมทราบ ก็คือพระอาจารย์ญา วัดนางเหลียวครับ
ท่านจะสักหมึกดำผสมกับหมึกแดง(หรือชาด/หางแดง)
ครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ wongrad

• จตุตถะ
    • อีเมล
มาที่นี่สิครับ...เชียงใหม่