ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อเห็น ป้ายขึ้น ข้างทาง เป็นงานทำบุญ มี รูป อาจารย์ ที่นับถือ  (อ่าน 1192 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ผมทำงานอยู่ ก็มีรุ่นน้อง มาบอกว่า เห็นรูปหลวงพี่ต้อย  ขึ้นป้ายอยู่ ตรงแยก ลำสาลี บางกะปิ กทม

เราอดใจไม่ใด้  เลิกงาน เที่ยงคืน ขับรถ มุ่งตรง จากรัชดา ห้วยขวาง ด้วยใจ อยากรู้ ว่า หลวงพี่จะมางานนี้ วันไหน

ภาพที่ผมเห็น ขึ้นมาตามนั้นเลยครับ  อดใจไม่ใด้  โทรหาหลวงพี่ ก่อนที่จะไปดูป้าย และ นี่ก็พึ่งวางสายไป 

มนัสการครับ หลวงพี่  ผมชาญครับ

เออ สวัสดี เสี่ยชาญ (ขอบพระคุณครับ  เรียกเสี่ย จนติดแล้วครับ  ขนลุกทุกที เลย หลวงพี่เรียกซ๊ะ)

หลวงพี่ จะมางาน บุณนี้รึเปล่า 

ไม่ใด้ไป  หลวงพี่ ยังไม่รู้เรื่องเลย

ถึงบางอ้อ ครับ   

นั้นคงเป็น  ศิษย์ หลวงพี่ แล้วละครับ  ที่เขา ศรัทธา ในตัวหลวงพี่  เอารูปขึ้น ซ๊ะสวยเลย  เราก็หลงดีใจ  ไม่ต้อง ถ่อ ไปถึงนคร ปฐม ซ๊ะแล้ว

อดเลยงานนี้

นั้น ปีใหม่ พบกันครับ  ที่ร้าน ครับ  หลวงพี่ มาฉันเพล 

โชคดี ๆ  ชาญ รวยๆ น๊ะ  แล้วพบกัน

สาธุ สาธุ สาธุ

หลวงพี่ ให้พร กลับมาทุกครั้ง ที่สนธนากัน

ดีใจครับ  ไม่เห็นตัว เห็นรูป ก็ยังดี :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
กราบนมัสการพระอาจารย์ต้อย ครับ

ขอบคุณพี่ชาญที่บอกเล่าเรื่องราวดีๆครับ....

...ช่วงนี้ติดอยู่เวรงานซ้อมรับปริญญาของที่มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย เลยไม่ได้ไปวัดเลยครับ... 42;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณพี่ชาญมากครับ ใครอยู่ใกล้ๆ ก็น่าไปนะครับเนี่ยะ ...  :095:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณพี่ชาญ มากนะครับที่มาเล่าสู่กันฟัง  :001:

ขอกราบนมัสการหลวงพ่อเปิ่น หลวงพี่ต้อยครับ  :054:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับพี่ชาญ กราบนมัสการหลวงพ่อต้อยครับ :054: :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พ.ย. 2552, 06:28:10 โดย kkkkkkkk »
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
กราบนมัสการหลวงลุงต้อย
และขอบคุณพี่ชาญค่ะ

หากกวางเห็นป้ายนี้...ก็ต้องเข้าใจว่าหลวงลุงมาร่วมงานค่ะ :075:
นำรูปท่านมาขึ้นป้ายแบบนี้ถึงไม่ใช่ทางเสียหายแต่น่าจะขออนุญาติหรือบอกกล่าวหลวงลุงก่อน
น่าจะถูกต้องนะคะ

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..