ผู้เขียน หัวข้อ: พระผงหัวจุก หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ  (อ่าน 1559 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
พระผงหัวจุก โรยเกศา หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ จัดสร้างในปี ๒๕๓๖ หลังยันต์บัวแก้วเสือเผ่น

สวยมากครับองค์น้อย เหมาะให้เด็กๆ ห้อยคอนะครับเนี่ยะ เล็กสวยดีมากเลยครับ ...  :089:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: พระผงหัวจุก หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 พ.ย. 2552, 07:43:07 »
เล็ก...แต่พุทธคุณไม่ด้อยตามขนาดเลยนะครับ มีเกศาด้วย... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ตอบ: พระผงหัวจุก หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 พ.ย. 2552, 08:37:12 »
มีเกศาด้วย เล็กแต่มากด้วยพุธทคุณ
เหมาะทั้งเด็ก และ ผู้หญิงมากค่ะ

ขอบคุณท่านโจรสลัด ที่นำมาให้ชมนะคะ
:054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 พ.ย. 2552, 11:58:18 »
ขอบคุณท่านโจรสลัดนะคะ

เพิ่งเคยเห็นพระผงทรงแบบนี้แต่สวยดีค่ะมีเกศาด้วย :016:
นำมาให้ชมอีกนะคะ :002:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 พ.ย. 2552, 07:16:40 »
ขอบคุณมากนะครับ ที่นำมาให้ชมกัน

มีเส้นเกศาหลวงปู่ด้วย น่าเป็นเจ้าของยื่งนัก  :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พ.ย. 2552, 07:17:01 โดย Wattakian »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 พ.ย. 2552, 11:55:29 »
พระผงองค์นี้ สวยงามน่าบูชากมากมาย
แถมมีดีตรงที่มีเกศาของหลวงปู่เปิ่น อยู่ด้วยนะครับนี่ :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 พ.ย. 2552, 01:06:32 »
สวยดีนะครับ :090: :090: :090: