ผู้เขียน หัวข้อ: เล่าเรื่องตะกรุดชินบัญชร  (อ่าน 5626 ครั้ง)

ออฟไลน์ นันท์นภัส

• ฉัฏฐะ
  • *
เล่าเรื่องตะกรุดชินบัญชร
« เมื่อ: 18 พ.ย. 2552, 12:23:34 »
ได้มีโอกาสเช่าบูชาตะกรุดต่อเงินต่อทองชินบัญชรของท่านสมเด็จพระพุฒาจารย์โต ที่ทางวัดอินทร์จัดสร้าง

โดยเอามาไว้บนหิ้งประมาณอาทิตย์หนึ่ง แล้วนึกอยากเอามาแขวนตอนออกไปทำงาน โดยก่อนนอนก็เอามาใส่สายสร้อย

แล้วห้อยไว้กับตะขอหน้ากระจก โดยลืมดูไปว่า ตะขอนั้น ห้อยเหรืยญท้าวเวสสุวรรณไว้ด้วย

ตกตีหนึ่งได้เรื่อง ท่านท้าวเวสสุวรรณกระทืบพื้นตรงข้างที่นอนโครมๆ มองเห็นเลย ท่ายืนที่เห็นตามรูปปั้นทั่วไป

แต่กายออกสีชมพูหรือแดงอ่อนๆ กระทืบพื้นจนรู้สึกตัวสะดุ้งตื่น ( กึ่งหลับกึ่งตื่น )ขนลุกซู่..

พอลุกขึ้นได้ก็เลยยกมือท่วมหัวขอขมาท่านแล้วแยกตะกรุดออกไปห้อยเหนือหัวนอนแทน

จะบอกว่า  แรงมาก...

ความทุกข์ไม่ได้มีไว้ให้กลุ้ม แต่มีไว้ให้แก้ ปัญหาไม่ได้มีไว้ให้แย่ แต่มีไว้ให้เกิดปัญญา

ออฟไลน์ Norragate

• ตติยะ
ตอบ: เล่าเรื่องตะกรุดชินบัญชร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 พ.ย. 2552, 01:43:48 »
เป็นเรื่องจริงเหรอครับเนี่ย.....สุดยอดเลยอ่ะครับ ...
โดยส่วนตัวผมก็สวดชินบัญชรเป็นปนะจำแต่ยังไม่เคยได้สัมผสสิ่งที่มองไม่เห็นจะ ๆ แบบนี้เลยอ่ะครับ....

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 พ.ย. 2552, 04:47:26 »
ขอบคุณมากนะครับ ที่มาเล่าสู่กันฟัง

ท้าวเวสสุวรรณ แรงจริงๆ ไม่ว่าวัดไหนจัดสร้าง

"องค์เทพสวยมากเท่าไหร่ ยิ่งศักสิทธิ์มากเท่านั้น"

หลวงพ่อฟู วัดบางสมัคร  :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 พ.ย. 2552, 05:34:14 »
แหม ... แรงดีจริงๆ เลยนะเนี่ยะ ขอบคุณครับที่มาเล่าสู่กันอ่าน ...  :095:

มีประสบการณ์อีกก็เล่าได้นะครับ อย่าเก็บไว้คนเดียวล่ะครับ ...  :016:

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 พ.ย. 2552, 12:10:39 »
+1 คับ ท่านพ่อท้าวเวสสุวรรณ์ท่านแรงจิงๆคับ...

ผมมีองค์ใหญ่อยู่1องค์ของวัดเกตตุมแล้วขนาดห้อย2องค์ของหลวงพ่อกาหลง 1 องค์แล้วอีกองค์ไม่ทราบที่มาแต่รู้สึกว่าจะหลายปีแล้วคับ...

ขอบอกคับว่า...สุดยอดคับ...เจอกับตัวแล้วคับ...
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 พ.ย. 2552, 03:35:31 »
ผมได้บูชาท่านท้าวเวสสุวรรณ ขนาดห้อยคอ จากวัดนกมาองค์หนึ่งเหมือนกันครับ เท่าที่ทราบเกจิหลายรูปรวมปลุกเสก
รวมถึงพระอาจารย์ญา แห่งวัดบางพระรวมปลุกเสกด้วยครับ
นำขึ้นบูชาบนหิ้งพระครับ  แต่วางบนพานแยกต่างหาก  ไม่ทราบว่าจะเหมาะหรือเปล่า  :062:  ( พื้นที่จำกัดจริงๆ )

ส่วนตะกรุดชินบัญชรของวัดอินทร์ ก็ได้บูชาเก็บไว้เหมือนกัน ครับ

ออฟไลน์ hanuman9

• ตติยะ
    • Web Design
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 พ.ย. 2552, 05:52:05 »
ผม ยังไม่เคยเจอสิ่งที่มองไม่เห็น แบบเต็มๆ ซักทีครับ
หนุมาน9
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ ถ้าท่านไม่เบียดเบียนเขา เขาก็จะไม่มาเบียดเบียนท่าน

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 พ.ย. 2552, 06:50:49 »
แบบนี้แรงจริงๆ.. ท้าวเวสสุวรรณ.. ไม่เกิดกะตัวมิอาจทราบได้.. :074:

cho presley       

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 พ.ย. 2552, 09:41:48 »
ท้าวเวสสุวรรณเช่าจากวัดใหญ่อยุธยาค่ะ

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 พ.ย. 2552, 09:44:42 »
ผมได้บูชาท่านท้าวเวสสุวรรณ ขนาดห้อยคอ จากวัดนกมาองค์หนึ่งเหมือนกันครับ เท่าที่ทราบเกจิหลายรูปรวมปลุกเสก
รวมถึงพระอาจารย์ญา แห่งวัดบางพระรวมปลุกเสกด้วยครับ
นำขึ้นบูชาบนหิ้งพระครับ  แต่วางบนพานแยกต่างหาก  ไม่ทราบว่าจะเหมาะหรือเปล่า  :062:  ( พื้นที่จำกัดจริงๆ )

ส่วนตะกรุดชินบัญชรของวัดอินทร์ ก็ได้บูชาเก็บไว้เหมือนกัน ครับ

จะเอาขึ้นหิ้งบูชาทุกวันพระแต่แยกพานต่างหาก
ถ้าข้ามวันแล้วลืมเอาลง ก็จะมีการเตือนโดยเหมือนมีใครกระทืบพื้นห้อง ( เป็นห้องอพาทเม้น )

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 พ.ย. 2552, 07:47:12 »

จะเอาขึ้นหิ้งบูชาทุกวันพระแต่แยกพานต่างหาก
ถ้าข้ามวันแล้วลืมเอาลง ก็จะมีการเตือนโดยเหมือนมีใครกระทืบพื้นห้อง ( เป็นห้องอพาทเม้น )

ผนบูชาท่านท้าวฯ ใส่พาน วางบนหิ้งพระตลอดครับ
แต่ยังไม่เคยพบประการณ์ใดๆ เลย   

เลยไม่แน่ใจว่า  จะเหมาะสมหรือไม่อย่างไร ครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 พ.ย. 2552, 12:44:49 »
งั้น ผมจัดสร้อยแบบนี้เหมาะสมไหมครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 พ.ย. 2552, 11:03:49 »
อันนี้ประสบการณ์/ความเชื่อส่วนตัวนะคะ
เคยเอาเหรียญท้าวเวสสุวรรณใส่กระเป๋าเล็กๆรวมกับพระสีวลี
และหัวเสือ ลพ เปิ่น ปรากฏว่า ทะเลาะกับลูกค้าสองวันติดกัน (ทำงาน front โรงแรม )
นึกขึ้นได้เลยเอาออกจากกัน

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 พ.ย. 2552, 11:15:39 »
ท้าวเวสได้ยินมาว่า แขวนรวมกับพระเครื่องและเครื่องรางอื่นๆ ไม่ได้ครับ

ให้แยกสร้อยถ้าจะแขวนครับ  แขวนเดียวนะครับ

ผิดถูกประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ