ผู้เขียน หัวข้อ: หนุมานครองโลก หลวงปู่เกลี้ยง วัดเนินสุทธาวาส  (อ่าน 19038 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
หนุมาน หลวงปู่เกลี้ยง วัดเนินสุทธาวาส จัดสร้างในปี 2545 หนุมานรุ่นนี้หลวงปู่เกลี้ยงท่านได้นำว่านต่างๆ

และผงวิเศษมาผสมและปลุกเสกด้วยตัวท่านเอง ปลุกเสกทุกวันอังคาร จนครบ 1 ปี ในอุโบสถมหาอุดของวัดเนิน

เนื้อที่นำมาให้ชมวันนี้คือเนื้อ ว่านอาถรรพณ์ รุ่นนี้ท่านจะแจกแต่ผู้ใหญ่เท่านั้น ไม่แจกเด็ก เพราะว่าเคยแจก

แล้วเด็กที่นำไปมีเรื่องชกต่อยตบตีจำนวนมาก ก็เลยต้องยกเลิกการแจกให้เด็กไปนะครับ ต่อมาหลวงปู่เกลี้ยง

ท่านสั่งห้ามเด็กห้อยเป็นอันเด็ดขาดครับ  ชื่อหนุมานรุ่นนี้ เรียกกันว่า “ หนุมานครองโลก ! !! ” ครับ

รุ่นนี้จัดสร้างโดยวัดเนินสุทธาวาส โดยแท้ จากการผสมมวลสารของหลวงปู่เกลี้ยงเอง และพระลูกวัดช่วยทำ

หลวงปุ่ท่านกล่าวไว้ว่า “ ผู้พกติดตัวจะมีความเจริญเก้าหน้าในชีวิต ถ้ารับราชการจะได้เป็นใหญ่เป็นโต

ปกป้องคนที่บังคับบัญชาโดยไม่มีอุปสรรค์ เป็นที่เกรงขามของคนทั่วไป  ดุจดังบุคคลที่ครองโลกอย่างใดอย่างนั้น ”

นี่คือ อุปเท่ห์ของหนุมานครองโลกรุ่นนี้ ที่หลวงปู่เกลี้ยง วันเนินสุทธาวาส ได้กล่าวว่าไว้ ....  :089:

ขอมูลหนุมานทั้งหมดที่พิมพ์ขึ้นมา นำมาจากหนังสือ พระเกจิ เล่มที่ 192 ขอบคุณครับ ...  :089:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ย. 2552, 05:14:00 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
 โอ้วเหมาะมากมายครับ
      ขอบคุณครับ
สำหรับข้อมูลนะครับ
   ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ หนุมานรูปทรงแบบนี้ไม่ค่อยเท่าไหร่ครับ  :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
สวยดีครับท่านโจ แปลกดีด้วยครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณเพื่อนโจมากครับ งดงามมากครับ  ปลุกเสกนานด้วย มวลสารดีด้วย
น่าใช้มากเลยนะครับ  :015:

กราบมนัสการ หลวงปู่เกลี้ยง วัดเนินสุทธาวาส  ด้วยครับ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
รูปลักษณ์ไม่สวย....แต่พุทธคุณ...สุดยอดยิ่งนัก..... :058:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ย. 2552, 06:22:45 โดย Ronaldo 2007 »

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
งามแลเข้มแข็งมาก :015: ช่างยั่วกิเลสดีแท้ 15;

ออฟไลน์ cmp

• ทุติยะ
  • **
  ช่วงต้นปีผมไปกราบหลวงปู่   ท่านเมตตาแจกหนุมานรุ่นนี้ให้พร้อมกับพระผงรูปท่านหลังพระสิวลี  ท่านถามหลายครั้งว่าได้กันครบทุกคนไหม
ท่านเมตตามาก  ประทับใจไม่รู้ลืมครับ :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
โอว...ช่วงนี้กระแสหนุมานกำลังมาแรง  :095:

...ขอบคุณท่านโจรสลัดมากครับที่นำมาแบ่งปัน เอ๊ย นำมาให้ชม.... :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
สวยงามครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
สายตรงขุนกระบี่มาเอง พร้อมข้อมูลแน่นปึก
หุๆ อยากได้ซักองค์ :002:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ nantawat

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อนุโมทนาครับ :054:

ออฟไลน์ poemlap

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สิ่งที่สวยงามทำให้เกิดกิเลสอีกแล้วครับ   :045: ขอบคุณครับ :050: :050:

ออฟไลน์ JoeBS

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Joey_GeoBuu@hotmail.com
    • BKD ONLINE
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ท่านโจ
ผมเองเป็นคนชลบุรียังไม่รู้เลย 555+ อายจังครับ
ไม่รู้ว่าเขาเรียกหนุมานอะไร ผมก็เรียกกันว่าลูกอมหนุมาน ลป.เกลี้ยง

ไปหาท่านแต่ละที ท่านก็หยิบมาให้ตลอด ท่านเป็นพระที่ใจดีมากๆครับ
เวลาไปกราบท่าน ต้องเอียงหูไปใกล้ๆนะครับท่านจะพูดค่อยมากๆ
แต่เราพูดปกติไปท่านได้ยินหมดนะครับ

พระลูกวัดบอกว่า ลป.ไม่เคยไปเดินตรวจ เดินดูว่าจะมีพระองค์ไหนในวัดทำตัวไม่ดี
ประพฤติตัวไม่ดี แต่เวลาเรียกประชุมโดนด่าถูกทุกองค์ เล่นอึ้งกันไปในที่ประชุมสงฆ์

ส่วนใหญ่ผมจะเอาพระไปให้ท่านดูน่ะ
"ลป.ครับ นี่ใช้ของ ลป.ป่าวครับ" ท่านก็ใจดี จับๆดู "อันนี้ใช่" "อันนี้ไม่ใช่"
ใจดีมากๆครับ ว่างๆ ขอเชิญชวนพี่น้องวัดบางพระ มาเที่ยวจังหวัดชลบุรีครับ
วัดเนินอยู่ใน จังหวัดเลยครับ หาไม่ยาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พ.ย. 2552, 01:04:26 โดย JoeBS »
เพื่อนหาได้ไม่ยาก แต่การรักษาเพื่อนไว้ ยากกว่า