๒๓ เม.ย. ๕๗, ๑๖:๔๓:๐๒ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชือกคาดเอว หลวงพ่อหล่ำ และหลวงพ่อหลิวครับ  (อ่าน ๔๕๕๖ ครั้ง)
Gearmour
ที่ปรึกษา
ลำดับสมาชิก: ๔๔๓

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๔๙ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๔๙ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๐๒๐๘

จังหวัด: นครปฐม
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๑๐%
พลังชีวิต: ๒.๗%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: ๑๙ พ.ย. ๕๒, ๐๐:๓๒:๒๖ »

ด้วยความเคารพครับ
   ติดกันไว้นานมากมายแล้วครับ
เชือกคาดเอวหลวงพ่อหล่ำ ครับ

ไปเช่ามาจากที่วัดประมาณปี 2538 ครับ
ข้างล่างนี้หลวงพ่อหลิวครับ พระอาจารย์พันพาไปเอามาครับ

ขอแสดงความนับถือ
Gearmour
๑๙ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ราหู, ~เสน่ห์ack01~, bm rongmuang, ~เสน่ห์โจรสลัด~, umpawan, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, jaturong, PeAwPeed, Chotipat, kaitak, เด็กนอกวัด, Ronaldo 2007, gottkung, ณ.อยุธยา, เอก & โล้น MBK., ตามพรลิงค์, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

~เสน่ห์ack01~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๒๓

๕๙ วัน, ๒๒ ชั่วโมง ๑๗ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๐๔๐
  รับขอบคุณ: ๓๐๗๙๙

" ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

จังหวัด: นนทบุรี

ระดับความสามารถ: ๕๙
ประสบการณ์: ๔๗%
พลังชีวิต: ๘.๑%

« ตอบ #1 เมื่อ: ๑๙ พ.ย. ๕๒, ๐๐:๕๘:๑๑ »

ขอบคุณท่านGearmour มากครับที่นำมาแบ่งปันให้ชม ของดีอีกแล้วครับ

ขอชมไว้เป็นตัวอย่างครับเจอที่ไหนจะได้ทราบที่มาครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ราหู, umpawan, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, PeAwPeed, เด็กนอกวัด, Ronaldo 2007

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 
~เสน่ห์โจรสลัด~
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๒๘

๓๒ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๒๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๖๑๖
  รับขอบคุณ: ๒๔๐๘๓

" ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

จังหวัด: นนทบุรี
ประเทศ: Jamaica

ระดับความสามารถ: ๗๒
ประสบการณ์: ๔๙%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๑๙ พ.ย. ๕๒, ๐๒:๔๐:๓๘ »

ของดีดีทั้งนั้นเลยนะครับ แบบนี้เขาเรียกว่า สะดือหนุมาน ป่ะครับเคยเห็นคนเขาเรียกอยู่

พี่บัฟมีของดีจนล้นเลยนะครับ อยู่คนเดียว ใช้เส้นเดียวพอครับพี่ อีกเส้นวางไว้แถวนี้ก็ได้ ... 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, PeAwPeed, เด็กนอกวัด, Ronaldo 2007

umpawan
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๖๕๓

๔๖ วัน, ๑๓ ชั่วโมง ๕๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๘๓๕๓
  รับขอบคุณ: ๑๘๓๔๑

ศิษย์วัดบางพระ

ระดับความสามารถ: ๔๕
ประสบการณ์: ๔๗%
พลังชีวิต: ๐.๓%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๑๙ พ.ย. ๕๒, ๐๗:๑๘:๓๓ »

ขอบคุณครับพี่ เชือกคาดเอวหลวงพ่อหร่ำ คนพื้นที่ลาดพร้าว ประสพการณ์ดีนัก 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, PeAwPeed, เด็กนอกวัด, Ronaldo 2007

PeAwPeed
ผู้ดูแล
ลำดับสมาชิก: ๑๕๓๕

๒๗ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๐ นาที

I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๓๗๖
  รับขอบคุณ: ๑๑๗๗๑

Stay happy all...=^.*=

ระดับความสามารถ: ๓๒
ประสบการณ์: ๒๔%
พลังชีวิต: ๐.๒%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๑๙ พ.ย. ๕๒, ๑๑:๒๕:๒๒ »

เข้มขลังดีค่ะ
งานแฮนด์เมดแบบนี้ มีคุณค่าจริง ๆ ค่ะ
กว่าหลวงพ่อท่านจะทำได้แต่ละเส้น ใช้เวลาไม่น้อยเลยนะคะ

ขอบคุณพี่บัฟที่นำมาให้ชมค่ะ

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, เด็กนอกวัด, Ronaldo 2007

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple
Dekwatnai
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๔๓๑

๓ วัน, ๑๐ ชั่วโมง ๓๘ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๔๖
  รับขอบคุณ: ๙๓๗

ระดับความสามารถ: ๘
ประสบการณ์: ๔๒%
พลังชีวิต: ๐.๓%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: ๑๙ พ.ย. ๕๒, ๒๐:๐๘:๐๙ »

ขออนุญาตครับ

เชือกคาดเอวหลวงปู่หลิว คนพื้นที่ ไทรทอง ด่านมะขามเตี้ย ทุ่งลูกนก ก็มีประสบการณ์ดีครับ

ว่าแต่ตามความเห็นผม เชือกหลวงปู่หลิว ผมว่ายังไม่ครบถ้วนครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~@เสน่ห์เอ็ม@~, umpawan, Ronaldo 2007

~@เสน่ห์เอ็ม@~
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๙๙๐

๔๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๓ นาที

ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๒๘๕
  รับขอบคุณ: ๒๔๘๗๖

ศิษวัดบางพระ

จังหวัด: นครปฐม

ระดับความสามารถ: ๖๒
ประสบการณ์: ๕๓%
พลังชีวิต: ๑.๑%

« ตอบ #6 เมื่อ: ๑๙ พ.ย. ๕๒, ๒๐:๑๑:๔๗ »

ขอบคุณมากครับ ...งดงามจริงๆ ครับ
ชอบของหลวงปู่หลิวมากเลย ครับ มีตะกรุดด้วย สุดยอด 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Ronaldo 2007

เด็กนอกวัด
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๐

๑๐ วัน, ๒ ชั่วโมง ๔๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๕๙
  รับขอบคุณ: ๒๙๗๔

ระดับความสามารถ: ๒๒
ประสบการณ์: ๑๒%

« ตอบ #7 เมื่อ: ๑๙ พ.ย. ๕๒, ๒๑:๑๒:๕๘ »

งดงาม และดูเข้มแข็งมาก เชือกหลวงพ่อหล่ำ สมัยนั้น ท่านถักเองเลย
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, Ronaldo 2007

cho presley
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๑๑๙

๓๙ วัน, ๑๔ ชั่วโมง ๒๘ นาที

------> I'm Cho Paul Smith. โอ้ดวงนุชสุดสายสวาทจิต สวาทเจ้าหรือจะคิดอางขนาง สวาทน้องอย่าหมองเลยน้องนาง สวาทโน้นหรือจะร้างสวาทนุช สวาทไหนหรือจะเปรียบสวาทมิ่ง สวาทแม่นี้ยิ่งเป็นที่สุด พี่หวังเสกเป็นเอกอนงค์นุช อนงค์ไหนมิได้สุดสวาทเรียม...Cho.

ขอบคุณแล้ว: ๔๖๖๑
  รับขอบคุณ: ๗๗๘๖

สุดท้ายก็กาหลง!

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๓๖
ประสบการณ์: ๘๑%

cho.khalong@hotmail.com เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
« ตอบ #8 เมื่อ: ๒๐ พ.ย. ๕๒, ๐๖:๕๗:๑๘ »

เก็บไว้ดีๆน้า... มีแต่ของดีๆ ทั้งน้านเลย!
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, Ronaldo 2007

cho presley       
nirutjif
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๓๑๖

๒ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๕๓ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๘๕
  รับขอบคุณ: ๕๓๕

จังหวัด: เชียงใหม่

ระดับความสามารถ: ๘
ประสบการณ์: ๗๗%
พลังชีวิต: ๐.๖%

« ตอบ #9 เมื่อ: ๒๐ พ.ย. ๕๒, ๑๕:๒๗:๑๕ »

ผมมีของหลวงปู่หลิวเส้นนึงครับ ...แต่คาดเอวไม่ถึงแล้ว
วิธีการสร้างเชือกคาดเอวของหลวงปู่ก็คือเขียนอักขระลงผ้าขาวสองผืน (ผ้าห่อศพ) ผ้าผืนหนึ่งเป็นผ้ายันต์ตัวผู้ อีกผืนหนึ่งเป็นผ้ายันต์ตัวเมีย เสร็จแล้วเอามาประกบพันด้วยกัน ถักเชือกรัดไว้ให้สวยงาม แล้วนำไปทาแชลแลค ตากให้แห้ง แล้วจึงนำเข้าพิธีบวงสรวงในวันไหว้ครู ซึ่งปีหนึ่งๆ จะทำได้เพียงครั้งเดียว ตะกรุดเชือกคาดเอวนี้ใช้ได้สารพัดอย่าง ทั้งเมตตามหานิยม ค้าขาย โชคลาภ ตลอดถึงแคล้วคลาด คงกระพันชาตรี...........
การใช้ตะกรุดเชือกคาดเอวใหได้ผลดี ถ้าปรารถนาให้เกิดเมตตามหานิยม ให้ดึงตะกรุดมาทางซ้าย ถ้าปรารถนามหาอำนาจให้ดึงมาไว้ทางขวา ถ้าปรารถนาคงกระพันชาตรี ให้ดึงตะกรุดมาไว้ข้างหน้า ถ้าปรารถนาให้แคล้วคลาดให้ดึงตะกรุด มาไว้ข้างหลัง.........
ข้อห้ามสำหรับผุ้ถือครองตะกรุดคาดเอวนี้
1. ห้ามผิดลูกผิดเมียเขา
2. ห้ามเอาไปตีหัวคนเล่น
3. ห้ามลอดใต้สะพานโดยไม่มีอะไรคลุมศีรษะ
4. ห้ามลอดใต้ราวตากผ้า
5. ห้ามพกพาตะกรุดเชือคาดเอวไปยังที่อโคจร (หญิงโสเภณี)
ถ้าไม่ปฏิบัติตาม ข้อห้ามเหล่านี้ตะกรุดก็จะแตกเป็นเสี่ยง ๆ ทันที

คาถาเชือกคาดเอว...................................... นะมะพะทะ อุดทังปิดทะ นะโม พุทธายะ ยะธาพุทโมนะ (สวด 7 จบ)
นำข้อมูลนี้มาจากคุณเเบงค์ pantown ขอบคุณมากครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Ronaldo 2007, umpawan

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๐ พ.ย. ๕๒, ๑๕:๓๕:๒๓ โดย nirutjif » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
gottkung
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๑๙๔

๓๓ วัน, ๘ ชั่วโมง ๒๕ นาที

จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี

ขอบคุณแล้ว: ๘๘๔๕
  รับขอบคุณ: ๑๗๐๐๒

"จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๕๒
ประสบการณ์: ๖%

« ตอบ #10 เมื่อ: ๒๐ พ.ย. ๕๒, ๒๐:๔๙:๐๗ »

ขอบคุณพี่บัฟมากครับที่นำมาให้ชมกัน
เชือกคาดหลวงปู่หลิวนี่ ผมเคยเห็นของรุ่นน้องอยู่ครั้งหนึ่ง
เอกลักษณ์ของท่าน จะต้องมีตะกรุดสามดอกติดอยู่ด้วยเสมอ
ส่วนของหลวงปู่หล่ำนี่ สมัยก่อนได้ยินว่าท่านจะเป็นคนคาดให้เองกับมือเลย
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan

เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์