ผู้เขียน หัวข้อ: เชือกคาดเอว หลวงพ่อหล่ำ และหลวงพ่อหลิวครับ  (อ่าน 6760 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   ติดกันไว้นานมากมายแล้วครับ
เชือกคาดเอวหลวงพ่อหล่ำ ครับ

ไปเช่ามาจากที่วัดประมาณปี 2538 ครับ
ข้างล่างนี้หลวงพ่อหลิวครับ พระอาจารย์พันพาไปเอามาครับ

ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณท่านGearmour มากครับที่นำมาแบ่งปันให้ชม ของดีอีกแล้วครับ

ขอชมไว้เป็นตัวอย่างครับเจอที่ไหนจะได้ทราบที่มาครับ :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ของดีดีทั้งนั้นเลยนะครับ แบบนี้เขาเรียกว่า สะดือหนุมาน ป่ะครับเคยเห็นคนเขาเรียกอยู่

พี่บัฟมีของดีจนล้นเลยนะครับ อยู่คนเดียว ใช้เส้นเดียวพอครับพี่ อีกเส้นวางไว้แถวนี้ก็ได้ ...  :095:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณครับพี่ เชือกคาดเอวหลวงพ่อหร่ำ คนพื้นที่ลาดพร้าว ประสพการณ์ดีนัก  :016:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
เข้มขลังดีค่ะ
งานแฮนด์เมดแบบนี้ มีคุณค่าจริง ๆ ค่ะ
กว่าหลวงพ่อท่านจะทำได้แต่ละเส้น ใช้เวลาไม่น้อยเลยนะคะ

ขอบคุณพี่บัฟที่นำมาให้ชมค่ะ
  :054:

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ Dekwatnai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล

ขออนุญาตครับ

เชือกคาดเอวหลวงปู่หลิว คนพื้นที่ ไทรทอง ด่านมะขามเตี้ย ทุ่งลูกนก ก็มีประสบการณ์ดีครับ

ว่าแต่ตามความเห็นผม เชือกหลวงปู่หลิว ผมว่ายังไม่ครบถ้วนครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณมากครับ ...งดงามจริงๆ ครับ
ชอบของหลวงปู่หลิวมากเลย ครับ มีตะกรุดด้วย สุดยอด  :015:

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
งดงาม และดูเข้มแข็งมาก เชือกหลวงพ่อหล่ำ สมัยนั้น ท่านถักเองเลย :015:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
เก็บไว้ดีๆน้า... มีแต่ของดีๆ ทั้งน้านเลย!

cho presley       

ออฟไลน์ nirutjif

• ฉัฏฐะ
  • *
 :002:ผมมีของหลวงปู่หลิวเส้นนึงครับ ...แต่คาดเอวไม่ถึงแล้ว :075:
วิธีการสร้างเชือกคาดเอวของหลวงปู่ก็คือเขียนอักขระลงผ้าขาวสองผืน (ผ้าห่อศพ) ผ้าผืนหนึ่งเป็นผ้ายันต์ตัวผู้ อีกผืนหนึ่งเป็นผ้ายันต์ตัวเมีย เสร็จแล้วเอามาประกบพันด้วยกัน ถักเชือกรัดไว้ให้สวยงาม แล้วนำไปทาแชลแลค ตากให้แห้ง แล้วจึงนำเข้าพิธีบวงสรวงในวันไหว้ครู ซึ่งปีหนึ่งๆ จะทำได้เพียงครั้งเดียว ตะกรุดเชือกคาดเอวนี้ใช้ได้สารพัดอย่าง ทั้งเมตตามหานิยม ค้าขาย โชคลาภ ตลอดถึงแคล้วคลาด คงกระพันชาตรี...........
การใช้ตะกรุดเชือกคาดเอวใหได้ผลดี ถ้าปรารถนาให้เกิดเมตตามหานิยม ให้ดึงตะกรุดมาทางซ้าย ถ้าปรารถนามหาอำนาจให้ดึงมาไว้ทางขวา ถ้าปรารถนาคงกระพันชาตรี ให้ดึงตะกรุดมาไว้ข้างหน้า ถ้าปรารถนาให้แคล้วคลาดให้ดึงตะกรุด มาไว้ข้างหลัง.........
ข้อห้ามสำหรับผุ้ถือครองตะกรุดคาดเอวนี้
1. ห้ามผิดลูกผิดเมียเขา
2. ห้ามเอาไปตีหัวคนเล่น
3. ห้ามลอดใต้สะพานโดยไม่มีอะไรคลุมศีรษะ
4. ห้ามลอดใต้ราวตากผ้า
5. ห้ามพกพาตะกรุดเชือคาดเอวไปยังที่อโคจร (หญิงโสเภณี)
ถ้าไม่ปฏิบัติตาม ข้อห้ามเหล่านี้ตะกรุดก็จะแตกเป็นเสี่ยง ๆ ทันที

คาถาเชือกคาดเอว...................................... นะมะพะทะ อุดทังปิดทะ นะโม พุทธายะ ยะธาพุทโมนะ (สวด 7 จบ)
นำข้อมูลนี้มาจากคุณเเบงค์ pantown ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พ.ย. 2552, 03:35:23 โดย nirutjif »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณพี่บัฟมากครับที่นำมาให้ชมกัน
เชือกคาดหลวงปู่หลิวนี่ ผมเคยเห็นของรุ่นน้องอยู่ครั้งหนึ่ง
เอกลักษณ์ของท่าน จะต้องมีตะกรุดสามดอกติดอยู่ด้วยเสมอ :001:
ส่วนของหลวงปู่หล่ำนี่ สมัยก่อนได้ยินว่าท่านจะเป็นคนคาดให้เองกับมือเลย :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ