๐๒ ก.ย. ๕๗, ๐๘:๕๑:๑๔ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญยืนหลวงพ่อเกษม เขมโก ปี 26  (อ่าน ๔๖๒๒ ครั้ง)
ชลาพุชะ
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๑๘๔

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๒๓ วัน, ๖ ชั่วโมง ๕๓ นาที

เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๑๖๘๗
  รับขอบคุณ: ๕๘๒๔

ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ

จังหวัด: แพร่
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๓๑
ประสบการณ์: ๗๘%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« เมื่อ: ๑๙ พ.ย. ๕๒, ๒๓:๕๐:๔๐ »

แม่ให้มาดีใจมากครับจ้องมานานแล้ว เป็นหลวงพ่อเกษม เขมโก รุ่น 2 ปี 26 วัดนางเหลียว จังหวัดลำปาง หากเป็นรุ่น1 น่าจะเป็นปี 14 ใครมีรุ่นนั้นบ้างอยากเห็น แม่ว่าคล้ายๆกัน ช่วยโพสด้วยครับ
๑๖ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: bm rongmuang, เด็กนอกวัด, ทราย บางเลน, umpawan, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), หมาน เเอ็งเจิ้ล, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ICELAND, ~เสน่ห์ack01~, ณ.อยุธยา, bamisak, หนึ่งดาวคนอง, to, nutagul, ตามพรลิงค์, saken6009

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๙ พ.ย. ๕๒, ๒๓:๕๒:๑๙ โดย ชลาพุชะ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
เด็กลำปาง
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๒๖

๘ วัน, ๑๓ ชั่วโมง ๔๐ นาที

สดุดีความจน

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๐
  รับขอบคุณ: ๔๐๖

แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่

จังหวัด: เชียงใหม่

ระดับความสามารถ: ๑๑
ประสบการณ์: ๒๙%

zmclan@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: ๒๐ พ.ย. ๕๒, ๐๑:๔๙:๑๘ »

รุ่นแรกออกปี14 ลักษณะคล้ายกัน
เป็นเหรียญสุดยอดประสบการณ์อีกรุ่นหนึ่งของหลวงพ่อเกษม แถวลำปางเริ่มหาของแท้ค่อนข้างยากแล้ว ครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, ชลาพุชะ, to, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"
maneeda_ya
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๖๖๔๗

๑ ชั่วโมง ๓๕ นาที

**

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๘๗

ระดับความสามารถ: ๓
ประสบการณ์: ๖๔%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๒๐ พ.ย. ๕๒, ๐๙:๒๑:๓๙ »

อนุโมทนาค่ะ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ชลาพุชะ, umpawan, to, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หมาน เเอ็งเจิ้ล
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๗๖๖

๑ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๕๒ นาที

ศัตรูที่น่ากลัวที่สุดคือใจของเราเอง

ขอบคุณแล้ว: ๕๒๓
  รับขอบคุณ: ๕๒๕

อนิจจัง ทุกข์ขัง อนัตตา

ระดับความสามารถ: ๙
ประสบการณ์: ๙๓%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๒๐ พ.ย. ๕๒, ๑๒:๑๕:๑๑ »

หลวงพ่อท่านเป็นผู้ที่มีธรรมที่สูงมาก
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ชลาพุชะ, umpawan, to, saken6009

ผู้มีกุศลในใจ คือ มีบุญในใจ หนักแน่น ใครด่าว่าติเตียน ก็ไม่เสียใจ ไม่โกรธ ไม่เกลียด เพราะว่าใจมีบุญเป็นเครื่องอยู่ ตรงกันข้ามกับใจที่มีกิเลสเป็นเครื่องอยู่ กิเลสอยู่ในใจใคร ก็มีแต่ ปั่นจิตใจให้เดือดร้อนวุ่นวาย
หลวงปู่เหรียญ วรลาโภ วัดอรัญญบรรพต
maneeda_ya
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๖๖๔๗

๑ ชั่วโมง ๓๕ นาที

**

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๘๗

ระดับความสามารถ: ๓
ประสบการณ์: ๖๔%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๒๑ พ.ย. ๕๒, ๑๔:๕๕:๐๙ »

อนุโมทนา สาธุ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, ชลาพุชะ, to, saken6009

หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์