๒๕ ต.ค. ๕๗, ๑๓:๑๔:๑๐ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องตะกรุด หลวงพ่อจำลอง วัดเจดีย์แดงหน่อยครับ  (อ่าน ๑๕๗๘๘ ครั้ง)
exodus82
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๖๖๕๐

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๑๙ ชั่วโมง ๒๓ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๑๔
  รับขอบคุณ: ๑๑๓

ระดับความสามารถ: ๓
ประสบการณ์: ๗๓%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« เมื่อ: ๒๐ พ.ย. ๕๒, ๐๒:๑๓:๓๓ »

อยากทราบว่าราคาเช่าเท่าไหร่เหรอคับ จาที่วัดเลยนะคับ
แล้วถ้าผมจะไปเอาจามือท่านเองต้องไปซักกี่โมงอะคับ
แล้วถ้าเช่าในตู้ พุทธคุณ จะ น้อยกว่ารับจากมือท่านหรื่อปล่าวคับ
อีกอย่างผมอายุ18 ท่านจะไห้ตะกรุดดำเปล่าคับ แล้วตะกรุดดำนี่คาดเอวได้เปล่า

ช่วยทีนะคับ
๑๓ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, กระต่ายป่า, kaitak, Ronaldo 2007, ทราย บางเลน, ณ.อยุธยา, หนึ่งดาวคนอง, to, SlanOon, alcohol_cafe, อชิตะ, yout, นายธรรมะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๐ พ.ย. ๕๒, ๐๒:๒๓:๕๖ โดย exodus82 » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
gottkung
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๑๙๔

๓๓ วัน, ๘ ชั่วโมง ๒๕ นาที

จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี

ขอบคุณแล้ว: ๘๘๔๕
  รับขอบคุณ: ๑๗๐๐๖

"จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๕๒
ประสบการณ์: ๖%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: ๒๐ พ.ย. ๕๒, ๐๒:๓๖:๓๑ »

ปัจจุบันเป็นอย่างไรก็ไม่ทราบครับ เพราะเคยไปหาท่านนานหลายปีแล้ว(คั้งแต่อายุ 14)
ตอนนั้นรับตะกรุดทุกดอก ไ่ม่ว่าดำหรือแดง จากมือของท่านเอง
สรรพคุณดอกดำ คาดเอวเป็นคงกระพัน ถ้าแขวนคอเป็นมหาอำนาจ
ส่วนดอกแดงเป็นมหานิยม
ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วย
๑๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, umpawan, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), ~@เสน่ห์เอ็ม@~, Ronaldo 2007, ณ.อยุธยา, to, SlanOon, ราหู, • ชินจัง •, นายธรรมะ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ
exodus82
จตุตถะ

« ตอบ #2 เมื่อ: ๒๐ พ.ย. ๕๒, ๐๓:๕๙:๕๗ »

ผมได้ยินมาว่า ลพ. ท่านเลิกทำไปแล้วหรอคับ ถ้าไม่มีที่วัดจริงๆๆเสียดายเลยเพราะกำลังจะไปจันทร์นี้
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, Ronaldo 2007, to, SlanOon

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๐ พ.ย. ๕๒, ๐๔:๐๓:๕๔ โดย exodus82 » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
umpawan
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๖๕๓

๔๖ วัน, ๑๔ ชั่วโมง ๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๘๓๕๘
  รับขอบคุณ: ๑๘๓๕๑

ศิษย์วัดบางพระ

ระดับความสามารถ: ๔๕
ประสบการณ์: ๔๗%
พลังชีวิต: ๐.๖%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๒๐ พ.ย. ๕๒, ๐๗:๓๔:๒๐ »

ยังไม่เลิกทำครับ แต่ท่านเลิกลงครูแล้ว

ราคาเช่าหน้าตู้ 250 ดอกแดง และ ดอกดำ ราคาเท่ากัน

ถ้าเช่าในกุฏิหลวงพ่อดอกละ 199 ครับ

ถ้าจะให้ดีรับกับมือหลวงพ่อดีกว่าครับ เพราะหลวงพ่อท่านจะลงคาถาให้อีกที

แต่จะไปรับตะกรุด ให้ไปเช้าครับ คนน้อยอยู่ ตกเที่ยงๆ คนเยอะครับ แต่สบายใจได้นะครับ ไม่ได้ลงครูแล้ว 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~@เสน่ห์เอ็ม@~, Ronaldo 2007, to, SlanOon, นายธรรมะ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
กระต่ายป่า
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๓๒๐

๓ วัน, ๑๙ ชั่วโมง ๒๓ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๐๑
  รับขอบคุณ: ๕๑๙

ระดับความสามารถ: ๑๑
ประสบการณ์: ๖๙%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: ๒๐ พ.ย. ๕๒, ๐๘:๑๒:๔๔ »

อ่ะน่ะ

กำลังต้องการข้อมูลอยู่เลยครับ

ขอบคุณครับ

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Ronaldo 2007, to, umpawan, SlanOon

เด็กเกษตรกลวิธาน แห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน

ชมรมฟุตบอลวิศวกรรมศาสตร์ แห่งมหาวิทยาลยขอนแก่น
AoF_zA
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๖๓๓๔

๕ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๑๓ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๓๑๒
  รับขอบคุณ: ๖๑๖

เ ม ต ต า เ ป็ น ธ ร ร ม อั น ป ร ะ เ ส ริ ฐ์

ระดับความสามารถ: ๙
ประสบการณ์: ๓๔%
พลังชีวิต: ๑%

off_1928@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: ๒๐ พ.ย. ๕๒, ๑๐:๕๙:๔๒ »

ลงครูก็ฉับเข้ากลางหลัง

แค่รอยๆครับ แต่ไม่เข้า
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Ronaldo 2007, umpawan, SlanOon

ananchai
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๖๖๒๐

๒ ชั่วโมง ๕๗ นาที

**

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๓๔

ระดับความสามารถ: ๒
ประสบการณ์: ๕๐%

« ตอบ #6 เมื่อ: ๒๐ พ.ย. ๕๒, ๑๒:๒๙:๔๔ »

ตะกรุดขอท่านรู้สึกจะเปลี่ยนรูปแบบแล้วนะครับคือการถักแบบเดิมจะถักแบบเต็มดอก ส่วนที่เปลี่ยนจากแบบเดิมก็คือการถักจะถักแบบเหลือแค่หัวท้ายของตัวตะกรุด ณ ปัจจุบันท่านไม่ได้ทำแล้วครับแต่ท่านให้ลูกศิษย์เป็นคนทำแล้วท่านก็เป็นผู้ปลุกเสกตลอดไตรมาสคือช่วงเข้า-ออก พรรษาคับ ถึงท่านจะไม่ได้ทำเองแต่พุทธคุณยังสุดยอดเหมือนเดิมครับ ส่วนเวลา 2 เวลาครับ เช้าไม่แน่นใจเพราะญาติโยมชอบนิมนต์ท่านเยอะมาก หลังเที่ยง-บ่าย 3 โมงน่าจะได้ ส่วน 4 โมงเย็นท่านจำวัตรครับ ส่วนตะกรุดขอให้รับกับมือหลวงพ่อท่านจะดีกว่าเพราะท่านจะกำกับคาถาให้แก่ผู้ที่ไปเช่าและรับกับมือท่านบนกุฏิ เรื่องลงครูผมไม่แน่ใจสมัยก่อนท่านลงให้ทุกคน แต่ตอนนี้อายุท่านมากแล้วให้ส่งตัวแทนมา1คนเป็นผู้รับการลงครูแทน ท่านเป็นคนพูดตรงๆครับไม่อวดสรรพคุณถ้ากล้าท่านก็กล้าให้เมตตาและใจดีครับ(เห็นมากับตาแล้วคับพี่น้อง)

หากข้อมูลผิดเพี้ยนขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Ronaldo 2007, ~เสน่ห์ack01~, umpawan, SlanOon, yout, นายธรรมะ

exodus82
จตุตถะ

« ตอบ #7 เมื่อ: ๒๐ พ.ย. ๕๒, ๑๔:๐๐:๓๕ »

ขอบคุณมากครับพี่ๆทุกท่าน รบกวนขอที่อยู่วัด้วยนะคับถ้าใครรู้
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Ronaldo 2007, umpawan, SlanOon

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๐ พ.ย. ๕๒, ๑๔:๐๔:๐๗ โดย exodus82 » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
umpawan
นวมะ

« ตอบ #8 เมื่อ: ๒๐ พ.ย. ๕๒, ๑๖:๐๔:๐๘ »

บอกว่าไปตลาดหัวรอครับ หรือ ไม่ก็ไปพะเนียดคล้องช้าง วัดอยู่แถวๆ นั้นครับ อยู่ไกล้ วัดวงฆ้อง

โชคดีนะครับ เดินทางปลอดภัย   
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, SlanOon

ซาดุยฮุย
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๗๙๐

๔ วัน, ๗ ชั่วโมง ๒๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๐๖
  รับขอบคุณ: ๗๐๕

ประสบการณ์: ๙๓%
พลังชีวิต: ๐.๓%

« ตอบ #9 เมื่อ: ๒๐ พ.ย. ๕๒, ๑๖:๑๓:๐๕ »

ผมไปเอาตะกรุดกับหลวงพ่อจำลองมาตอนปี 50 นะครับ

ดอกดำ 200  ดอกแดง 200

ไปถึงก็ซื้อชุดพานครู 15 บาทมั้งครับถ้าจำไม่ผิด

และก็เข้าไปที่กุฏิเลยครับ

จะมีลูกศิษย์คอยจัดการให้แล้วก็รับกับมือหลวงพ่อเลยครับ

ส่วนเรื่องลงครูเอามีดกรีดกลางหลังนั้นบอกไม่ได้ครับว่าท่านจะลงครูให้หรือเปล่า

วันนั้นผมไปตอนบ่ายมีคนมาขอลงครูแต่ลูกศิษย์บอกว่าวันนี้หลวงพ่อท่านลงไป 3 คนแล้ว หลวงพ่อไม่ไหวแล้ว

พอรับตะกรุดเสร็จก็ใส่กรอบด้านล่างกุฏิเลยครับ  40 บาท

จะมีเวลาเปิด-ปิด ในการรับแขกของหลวงพ่อด้วยนะครับ

ต้องลองหาข้อมูลอีกทีครับว่าเปิด-ปิดกี่โมง

ข้อมูลทั้งหมดเป็นข้อมูลปี 50 นะครับ  แต่ปัจจุบันเป็นไงบ้างผมไม่ทราบครับ

ก่อนไปศึกษาทางไปวัดให้ดีนะครับ  ไปยากนิดนึง  เพราะว่าเป็นวัดเล็ก ๆ ก่อนไปก็ศึกษาหาทางใน google ก็ได้ครับ

ขอให้โชคดีครับ  ได้ของมาอย่างไงอย่าลืมมาเล่ามาแบ่งกันชมนะครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ~เสน่ห์ack01~, umpawan, SlanOon, yout, aekkamol

ร่วมกันปลูกต้นไม้ ช่วยโลก  ช่วยเรา  ทำความดีถวายในหลวง

จะเดินตามรอยเท้าของพ่อด้วยความตั้งใจ   มอบชีวิตทุ่มเทให้แผ่นดินนี้   ทำความดีเพื่อชาติไทย

ท่องคำว่า เพียงและพอ จากหัวใจ
ซาดุยฮุย
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๗๙๐

๔ วัน, ๗ ชั่วโมง ๒๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๐๖
  รับขอบคุณ: ๗๐๕

ประสบการณ์: ๙๓%
พลังชีวิต: ๐.๓%

« ตอบ #10 เมื่อ: ๒๐ พ.ย. ๕๒, ๑๖:๒๐:๕๔ »

ขอบคุณมากครับพี่ๆทุกท่าน รบกวนขอที่อยู่วัด้วยนะคับถ้าใครรู้

ดูตามลิงค์นี้เลยครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,2338.from1180971558/topicseen.html?PHPSESSID=c4fa867657806675b461a9b1391b80d4
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, SlanOon

exodus82
จตุตถะ

« ตอบ #11 เมื่อ: ๒๐ พ.ย. ๕๒, ๑๙:๐๙:๑๙ »

ตอยนี้ยังมีให้เช่าใช่ปะคับ เด๊่ยวไปแล้วไม่มีเสี่ยเท่ยวเลย
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, SlanOon

umpawan
นวมะ

« ตอบ #12 เมื่อ: ๒๐ พ.ย. ๕๒, ๑๙:๑๙:๑๒ »

มีแน่นอนครับ ไปได้เลยครับ

ราคาเช่าที่ตู้ 250 ที่กุฏิ 199 บาทครับ

โชคดีครับ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, SlanOon

exodus82
จตุตถะ

« ตอบ #13 เมื่อ: ๒๐ พ.ย. ๕๒, ๒๐:๑๘:๑๒ »

มีแน่นอนครับ ไปได้เลยครับ

ราคาเช่าที่ตู้ 250 ที่กุฏิ 199 บาทครับ

โชคดีครับ 

ขอบคุณมากๆ คับทุกๆท่านเลย

poemlap
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๖๖๕๖

๓ ชั่วโมง ๔๘ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๕
  รับขอบคุณ: ๓๗

ประสบการณ์: ๖๓%

« ตอบ #14 เมื่อ: ๒๐ พ.ย. ๕๒, ๒๐:๔๕:๕๑ »

สวัสดีครับ น้องให่มครับ
ผมได้ยินว่า นำ้มนต์ของหลวงพ่อขลังมาก
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, umpawan, SlanOon

ณ.อยุธยา
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๓๖๔๔

๗ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๑๔ นาที

"รักแม่มากครับ"

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๕๕๙
  รับขอบคุณ: ๕๘๐๙

"ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา

ระดับความสามารถ: ๓๐
ประสบการณ์: ๑๓%
พลังชีวิต: ๐.๒%

« ตอบ #15 เมื่อ: ๒๑ พ.ย. ๕๒, ๐๐:๔๗:๒๒ »

ไปที่วัดเลย ครับ ไม่ผิดหวังแน่นอน
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, umpawan, SlanOon

exodus82
จตุตถะ

« ตอบ #16 เมื่อ: ๒๑ พ.ย. ๕๒, ๐๒:๑๖:๔๒ »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ

ยังไงถ้าได้มาแล้วจามาบอกต่อคับ

PYT
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๗๘๑

๑๒ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๒๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๕๑๑
  รับขอบคุณ: ๘๑๔

จังหวัด: นครปฐม

ระดับความสามารถ: ๑๐
ประสบการณ์: ๙๗%

thaisaard@yahoo.com
« ตอบ #17 เมื่อ: ๒๑ พ.ย. ๕๒, ๐๙:๓๑:๕๕ »

ผมไปเอาตะกรุดกับหลวงพ่อจำลองมาตอนปี 50 นะครับ

ดอกดำ 200  ดอกแดง 200

ไปถึงก็ซื้อชุดพานครู 15 บาทมั้งครับถ้าจำไม่ผิด

และก็เข้าไปที่กุฏิเลยครับ

จะมีลูกศิษย์คอยจัดการให้แล้วก็รับกับมือหลวงพ่อเลยครับ

ส่วนเรื่องลงครูเอามีดกรีดกลางหลังนั้นบอกไม่ได้ครับว่าท่านจะลงครูให้หรือเปล่า

วันนั้นผมไปตอนบ่ายมีคนมาขอลงครูแต่ลูกศิษย์บอกว่าวันนี้หลวงพ่อท่านลงไป 3 คนแล้ว หลวงพ่อไม่ไหวแล้ว

พอรับตะกรุดเสร็จก็ใส่กรอบด้านล่างกุฏิเลยครับ  40 บาท

จะมีเวลาเปิด-ปิด ในการรับแขกของหลวงพ่อด้วยนะครับ

ต้องลองหาข้อมูลอีกทีครับว่าเปิด-ปิดกี่โมง

ข้อมูลทั้งหมดเป็นข้อมูลปี 50 นะครับ  แต่ปัจจุบันเป็นไงบ้างผมไม่ทราบครับ

ก่อนไปศึกษาทางไปวัดให้ดีนะครับ  ไปยากนิดนึง  เพราะว่าเป็นวัดเล็ก ๆ ก่อนไปก็ศึกษาหาทางใน google ก็ได้ครับ

ขอให้โชคดีครับ  ได้ของมาอย่างไงอย่าลืมมาเล่ามาแบ่งกันชมนะครับ

ใช่เลยครับ หลวงพ่อว่าแก่แล้วลงครูไม่ไหวแล้ว แหม่ก่อนกลับท่านรดน้ำมนต์ (เหมือนอาบน้ำเลย) +เป่าให้ ขึ้นปรี๊ดเลยครับ 

... อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะ มหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม ...

... นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ...

... นะโม พรหมปัญโญ ...
lazyboy
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๕๓๖

๒ วัน, ๖ ชั่วโมง ๓๙ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๐๙
  รับขอบคุณ: ๑๗๙

ระดับความสามารถ: ๕
ประสบการณ์: ๑๘%

« ตอบ #18 เมื่อ: ๒๑ พ.ย. ๕๒, ๑๘:๐๗:๑๗ »

ไปที่กุฏิท่านเลยครับ เพราะตอนผมไปรับพระที่ตู้ก็บอกให้ขึ้นไปบนกุฏิเลยครับ

ถ้าขับรถไปเองก็จอดถามคนแถวๆนั้นดูได้ครับ ใจดีกันทั้งน้าน

เพราะตอนผมขับมอเตอร์ไซค์ไปกับเพื่อน ก็แวะถามคนแถวนั้นอ่ะครับ

ผมเพิ่งไปมาเมื่อกันยานี้เองครับ ขอให้สมหวังนะครับ

umpawan
นวมะ

« ตอบ #19 เมื่อ: ๒๑ พ.ย. ๕๒, ๑๘:๑๗:๒๖ »

สวัสดีครับ น้องให่มครับ
ผมได้ยินว่า นำ้มนต์ของหลวงพ่อขลังมาก

ใช่แล้วครับ น้ำมนต์ท่านพรหมแรงมาก น้ำมนต์ท่านดีจริงๆ ขนลุกเลยโดนครั้งแรก  

ผมไปครั้งแรกเมื่อปี 40 ไม่ได้ลงครับ ให้เพื่อนที่ไปด้วยลงครูแทน 13 ทีเจ็บไป 2-3 อาทิตย์  

เห็นท่านสร้างรูปหล่อรุ่น 1ด้วย น่าจะหมดแล้วครับ ผมก็เก็บไม่ทัน  

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: SlanOon

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๑ พ.ย. ๕๒, ๑๘:๑๘:๓๒ โดย Wattakian » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
cho presley
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๑๑๙

๓๙ วัน, ๑๔ ชั่วโมง ๒๘ นาที

------> I'm Cho Paul Smith. โอ้ดวงนุชสุดสายสวาทจิต สวาทเจ้าหรือจะคิดอางขนาง สวาทน้องอย่าหมองเลยน้องนาง สวาทโน้นหรือจะร้างสวาทนุช สวาทไหนหรือจะเปรียบสวาทมิ่ง สวาทแม่นี้ยิ่งเป็นที่สุด พี่หวังเสกเป็นเอกอนงค์นุช อนงค์ไหนมิได้สุดสวาทเรียม...Cho.

ขอบคุณแล้ว: ๔๖๖๑
  รับขอบคุณ: ๗๗๘๖

สุดท้ายก็กาหลง!

ระดับความสามารถ: ๓๖
ประสบการณ์: ๘๑%

cho.khalong@hotmail.com เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
« ตอบ #20 เมื่อ: ๒๑ พ.ย. ๕๒, ๒๑:๓๐:๕๑ »

ตอนพี่โชวบูชามาแพงหน่อยค่ะ นำเงินบริจาคเข้าวัดไปเสียด้วยเลย!.. ชอบสายเหนียว จัดไปเลยค่ะ อย่าลังเลไม่มีประโยชน์
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: SlanOon

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๑ พ.ย. ๕๒, ๒๑:๓๑:๔๑ โดย cho presley » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

cho presley       
SlanOon
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๖๓๒๖

๑ วัน, ๑ ชั่วโมง ๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๕๒
  รับขอบคุณ: ๕๒๒

ไม่มีนกตัวใดบินสูงเกินไป ถ้ามันบินด้วยปีกของมันเอง

ระดับความสามารถ: ๘
ประสบการณ์: ๕๔%

« ตอบ #21 เมื่อ: ๒๒ พ.ย. ๕๒, ๐๙:๓๕:๔๖ »

ตอนพี่โชวบูชามาแพงหน่อยค่ะ นำเงินบริจาคเข้าวัดไปเสียด้วยเลย!.. ชอบสายเหนียว จัดไปเลยค่ะ อย่าลังเลไม่มีประโยชน์

แปลกนะครับสาวๆน่าจะชอบสายเมตตามหาเสน่ห์
bluelife
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๔๑๒๕

๒๑ ชั่วโมง ๑ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๒๐

ประสบการณ์: ๓๘%

« ตอบ #22 เมื่อ: ๒๒ พ.ย. ๕๒, ๒๐:๔๒:๔๘ »

ผมก้ไปได้มาครับ ตะกรุดหนังกลองเพลแตกเก่า น่าสนใจนะครับ150บาทเองครับ ลองถามหลวงพ่อท่านดูครับ ส่วนตะกรุดดำ250 ถ้าไตรมาส2500 ปลุกเสก3เดือน เชคเวลานิดนะครับไม่อยากให้ไปเสียเวลาเหมือนผม โชคดีที่เจอแม่ชีแกบอกถ้าเช้าของหลวงพ่อให้ไปกุฏิหลวงลุงไรจำไม่ได้อะครับเดินไปติดศาลาขึ้นบันไดและเลี้ยวขวาห้อง2อะครับ จะเปนของหลวงพ่อเลย ถ้าไปเวลาหลวงพ่อไม่อยู่นะครับ
umpawan
นวมะ

« ตอบ #23 เมื่อ: ๒๒ พ.ย. ๕๒, ๒๑:๑๒:๒๐ »

บอกให้ละเอียดนะครับ ที่บูชาวัตถุมงคลมีอยู่ 3 ที่ด้วยกัน

1.ที่กุฏิหลวงพ่อจำลอง ราคาเช่า ดอกสีดำคงกระพัน ดอกสีแดงเมตตา และตะกรุดสาลิกาเมตตาหานิยม ราคาบูช่าเท่ากัน 199บาท

2.ที่ศาลาก่อนทางเข้ากุฏิหลวงพ่อ (ตู้จำหน่ายวัตถุมงคลของวัด) ราคาเช่าดอกละ 250 บาททุกดอก และตะกรุดไตรมาส ดอกสั้น
ประมาณ1นิ้ว บูชา300บาท ตอนนี้น่าจะหมดไปแล้ว ทำน้อยมาก

3.และที่บูชาวัตถุมงคลที่ 3 จะอยู่ด้านหน้าศาลา และด้านข้างศาลา มีวัตถุมงคลให้บูชาเช่น ตะกรุดหนังกลอง ปลัดขิก ราคาไม่ทราบแน่ชัด

Szy72Uthenthawai
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๔๗๔๘

๑๘ ชั่วโมง ๔๙ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๖๐

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๓๐%

« ตอบ #24 เมื่อ: ๒๓ พ.ย. ๕๒, ๐๘:๑๐:๕๓ »

ตะกรุดหลวงพ่อจำลอง สักศิทธิ์มากๆครับ
เมื่อก่อน จะรับตะกรุดต้องลองก่อน 199 บาทครับ
รับจากมือหลวงพ่อเลย
แสบสะท้านหลังครับ ^___^
exodus82
จตุตถะ

« ตอบ #25 เมื่อ: ๒๓ พ.ย. ๕๒, ๑๗:๔๘:๑๗ »

ได้มาแล้วครับแต่ หลวงพ่อท่านไม่ได้ลงครูไห้ ครับ พรมน้ำมนต์อย่างเดียว 
umpawan
นวมะ

« ตอบ #26 เมื่อ: ๒๓ พ.ย. ๕๒, ๒๐:๒๑:๒๖ »

ได้มาแล้วครับแต่ หลวงพ่อท่านไม่ได้ลงครูไห้ ครับ พรมน้ำมนต์อย่างเดียว 

ยินดีด้วยนะครับ รักษาไว้ให้ดีๆนะครับ คงกระพันหายห่วงครับ
alcohol_cafe
ตติยะ
ลำดับสมาชิก: ๖๖๙๑

๖ ชั่วโมง ๒๘ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๔
  รับขอบคุณ: ๑๕

« ตอบ #27 เมื่อ: ๒๓ พ.ย. ๕๒, ๒๐:๒๘:๕๒ »

ยินดีด้วยนะครับ รักษาไว้ให้ดีๆนะครับ คงกระพันหายห่วงครับ

อยากทราบว่า ดอกแดงนี่คาดเอวได้ปะครับ
umpawan
นวมะ

« ตอบ #28 เมื่อ: ๒๓ พ.ย. ๕๒, ๒๐:๓๘:๕๙ »

อยากทราบว่า ดอกแดงนี่คาดเอวได้ปะครับ

ไม่นิยมกันครับ เห็นแต่ดอกดำ ที่เขานิยิมกันครับ ดอกแดงขึ้นคอดีกว่านะครับ

สวัสดีครับผม
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: alcohol_cafe, chaiwat

พัน ร. มทบ.๑๑
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๕๑

๑๐ วัน, ๑๓ ชั่วโมง ๔๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๖๒๑
  รับขอบคุณ: ๒๙๔๙

ระดับความสามารถ: ๑๗
ประสบการณ์: ๗๐%

« ตอบ #29 เมื่อ: ๒๔ พ.ย. ๕๒, ๑๗:๓๔:๕๕ »

ตะกรุดหลวงพ่อจำลอง วัดเจดีย์แดง ประวัติมากจริงๆตำรวจสายตรวจอยุธยาเคยถูกพ่อค้ายาบ้ายิงปืนใส่มาแล้วครับแต่ยิงไม่เข้าครับลงหนังสือพิมพ์ด้วยในตอนนั้นตอนนี้ผมไม่ทราบเหมือนกันว่าวัตถุมงคลของท่านคงเหลืออยู่บ้างไหมตอนนี้ท่านอายุก็มากแล้วครับ ตะกรุดดำห้อยคอเป็นมหาอำนาจ ห้อยเอวได้ครับคงทนหนังเหนียวแคล้วคลาดเยี่ยม ครับ พระเกจิดังๆยังมีอยู่อีกเยอะมากนะครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: alcohol_cafe

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๔ พ.ย. ๕๒, ๑๗:๓๕:๕๑ โดย พัน ร. มทบ.๑๑ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ตติยะ

« ตอบ #30 เมื่อ: ๒๔ พ.ย. ๕๒, ๑๘:๓๔:๐๗ »

ตะกรุดหลวงพ่อจำลอง วัดเจดีย์แดง ประวัติมากจริงๆตำรวจสายตรวจอยุธยาเคยถูกพ่อค้ายาบ้ายิงปืนใส่มาแล้วครับแต่ยิงไม่เข้าครับลงหนังสือพิมพ์ด้วยในตอนนั้นตอนนี้ผมไม่ทราบเหมือนกันว่าวัตถุมงคลของท่านคงเหลืออยู่บ้างไหมตอนนี้ท่านอายุก็มากแล้วครับ ตะกรุดดำห้อยคอเป็นมหาอำนาจ ห้อยเอวได้ครับคงทนหนังเหนียวแคล้วคลาดเยี่ยม ครับ พระเกจิดังๆยังมีอยู่อีกเยอะมากนะครับ

ยังมีอยู่ครับเหลือเยอะเลย ผมพึ่งไปมาครับได้มาอย่างละดอก ดำ กับ แดง ครับ
อชิตะ
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๐๐๗

๒๗ วัน, ๘ ชั่วโมง ๒๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๒๓๓๕
  รับขอบคุณ: ๑๔๑๕๒

ระดับความสามารถ: ๔๖

aston_25@hotmail.com
« ตอบ #31 เมื่อ: ๒๕ พ.ย. ๕๒, ๑๐:๓๑:๑๓ »

เป็นตะกรุดที่เหมาะกับวันปิดจตุรมิตรซะจริงๆ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, alcohol_cafe

ตติยะ

« ตอบ #32 เมื่อ: ๒๕ พ.ย. ๕๒, ๑๘:๑๒:๐๑ »

เป็นตะกรุดที่เหมาะกับวันปิดจตุรมิตรซะจริงๆ 

ฮ่าๆๆๆๆ

เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: อชิตะ

อชิตะ
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๐๐๗

๒๗ วัน, ๘ ชั่วโมง ๒๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๒๓๓๕
  รับขอบคุณ: ๑๔๑๕๒

ระดับความสามารถ: ๔๖

aston_25@hotmail.com
« ตอบ #33 เมื่อ: ๒๖ พ.ย. ๕๒, ๑๐:๒๙:๑๕ »

ฮ่าๆๆๆๆ

เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ

พี่้น้องจตุรมิตร หรือนี่ ..    สวัสดีครับผม 
รุท หมัดหนักครับ
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๓๒๘

๑๕ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๕๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๐๔๘
  รับขอบคุณ: ๙๓๖๖

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว

ระดับความสามารถ: ๓๙
ประสบการณ์: ๑๔%
พลังชีวิต: ๑.๑%

bassudza501@hotmail.com
« ตอบ #34 เมื่อ: ๒๕ ม.ค. ๕๓, ๒๓:๐๐:๑๘ »

สุดยอดครับน้ำมนต์หลวงพ่อท่านพรมจนเปียกเสื้อครับผมขนลุกเลย บูชาตะกรุดดำ แดงใส่พานบูชาก็ดอกละ 200 ครับของผมลูกอมเกสาหลวงพ่อจำลองเม็ดเล็กๆด้วยครับไปบูชามาที่วัดแล้วทำบุญครับ

รักและศรัทธา
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์