ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องตะกรุด หลวงพ่อจำลอง วัดเจดีย์แดงหน่อยครับ  (อ่าน 27718 ครั้ง)

ออฟไลน์ exodus82

• ตติยะ
อยากทราบว่าราคาเช่าเท่าไหร่เหรอคับ จาที่วัดเลยนะคับ
แล้วถ้าผมจะไปเอาจามือท่านเองต้องไปซักกี่โมงอะคับ
แล้วถ้าเช่าในตู้ พุทธคุณ จะ น้อยกว่ารับจากมือท่านหรื่อปล่าวคับ
อีกอย่างผมอายุ18 ท่านจะไห้ตะกรุดดำเปล่าคับ แล้วตะกรุดดำนี่คาดเอวได้เปล่า

ช่วยทีนะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พ.ย. 2552, 02:23:56 โดย exodus82 »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ปัจจุบันเป็นอย่างไรก็ไม่ทราบครับ เพราะเคยไปหาท่านนานหลายปีแล้ว(คั้งแต่อายุ 14)
ตอนนั้นรับตะกรุดทุกดอก ไ่ม่ว่าดำหรือแดง จากมือของท่านเอง
สรรพคุณดอกดำ คาดเอวเป็นคงกระพัน ถ้าแขวนคอเป็นมหาอำนาจ
ส่วนดอกแดงเป็นมหานิยม
ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วย
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ตติยะ
ผมได้ยินมาว่า ลพ. ท่านเลิกทำไปแล้วหรอคับ ถ้าไม่มีที่วัดจริงๆๆเสียดายเลยเพราะกำลังจะไปจันทร์นี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พ.ย. 2552, 04:03:54 โดย exodus82 »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ยังไม่เลิกทำครับ แต่ท่านเลิกลงครูแล้ว

ราคาเช่าหน้าตู้ 250 ดอกแดง และ ดอกดำ ราคาเท่ากัน

ถ้าเช่าในกุฏิหลวงพ่อดอกละ 199 ครับ

ถ้าจะให้ดีรับกับมือหลวงพ่อดีกว่าครับ เพราะหลวงพ่อท่านจะลงคาถาให้อีกที

แต่จะไปรับตะกรุด ให้ไปเช้าครับ คนน้อยอยู่ ตกเที่ยงๆ คนเยอะครับ แต่สบายใจได้นะครับ ไม่ได้ลงครูแล้ว  :001:

ออฟไลน์ กระต่ายป่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อ่ะน่ะ

กำลังต้องการข้อมูลอยู่เลยครับ

ขอบคุณครับ

:017:  :017:  :017:
[shake]เด็กเกษตรกลวิธาน แห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน[/shake]

[shake]ชมรมฟุตบอลวิศวกรรมศาสตร์ แห่งมหาวิทยาลยขอนแก่น[/shake]

ออฟไลน์ AoF_zA

• สัตตมะ
  • **
  • เ ม ต ต า เ ป็ น ธ ร ร ม อั น ป ร ะ เ ส ริ ฐ์
    • MSN Messenger - off_1928@hotmail.com
ลงครูก็ฉับเข้ากลางหลัง

แค่รอยๆครับ แต่ไม่เข้า

ออฟไลน์ ananchai

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตะกรุดขอท่านรู้สึกจะเปลี่ยนรูปแบบแล้วนะครับคือการถักแบบเดิมจะถักแบบเต็มดอก ส่วนที่เปลี่ยนจากแบบเดิมก็คือการถักจะถักแบบเหลือแค่หัวท้ายของตัวตะกรุด ณ ปัจจุบันท่านไม่ได้ทำแล้วครับแต่ท่านให้ลูกศิษย์เป็นคนทำแล้วท่านก็เป็นผู้ปลุกเสกตลอดไตรมาสคือช่วงเข้า-ออก พรรษาคับ ถึงท่านจะไม่ได้ทำเองแต่พุทธคุณยังสุดยอดเหมือนเดิมครับ ส่วนเวลา 2 เวลาครับ เช้าไม่แน่นใจเพราะญาติโยมชอบนิมนต์ท่านเยอะมาก หลังเที่ยง-บ่าย 3 โมงน่าจะได้ ส่วน 4 โมงเย็นท่านจำวัตรครับ ส่วนตะกรุดขอให้รับกับมือหลวงพ่อท่านจะดีกว่าเพราะท่านจะกำกับคาถาให้แก่ผู้ที่ไปเช่าและรับกับมือท่านบนกุฏิ เรื่องลงครูผมไม่แน่ใจสมัยก่อนท่านลงให้ทุกคน แต่ตอนนี้อายุท่านมากแล้วให้ส่งตัวแทนมา1คนเป็นผู้รับการลงครูแทน ท่านเป็นคนพูดตรงๆครับไม่อวดสรรพคุณถ้ากล้าท่านก็กล้าให้เมตตาและใจดีครับ(เห็นมากับตาแล้วคับพี่น้อง)

หากข้อมูลผิดเพี้ยนขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

• ตติยะ
ขอบคุณมากครับพี่ๆทุกท่าน รบกวนขอที่อยู่วัด้วยนะคับถ้าใครรู้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พ.ย. 2552, 02:04:07 โดย exodus82 »

• ก้นบาตร
บอกว่าไปตลาดหัวรอครับ หรือ ไม่ก็ไปพะเนียดคล้องช้าง วัดอยู่แถวๆ นั้นครับ อยู่ไกล้ วัดวงฆ้อง

โชคดีนะครับ เดินทางปลอดภัย   :001:

ออฟไลน์ ซาดุยฮุย

• สัตตมะ
  • **
ผมไปเอาตะกรุดกับหลวงพ่อจำลองมาตอนปี 50 นะครับ

ดอกดำ 200  ดอกแดง 200

ไปถึงก็ซื้อชุดพานครู 15 บาทมั้งครับถ้าจำไม่ผิด

และก็เข้าไปที่กุฏิเลยครับ

จะมีลูกศิษย์คอยจัดการให้แล้วก็รับกับมือหลวงพ่อเลยครับ

ส่วนเรื่องลงครูเอามีดกรีดกลางหลังนั้นบอกไม่ได้ครับว่าท่านจะลงครูให้หรือเปล่า

วันนั้นผมไปตอนบ่ายมีคนมาขอลงครูแต่ลูกศิษย์บอกว่าวันนี้หลวงพ่อท่านลงไป 3 คนแล้ว หลวงพ่อไม่ไหวแล้ว

พอรับตะกรุดเสร็จก็ใส่กรอบด้านล่างกุฏิเลยครับ  40 บาท

จะมีเวลาเปิด-ปิด ในการรับแขกของหลวงพ่อด้วยนะครับ

ต้องลองหาข้อมูลอีกทีครับว่าเปิด-ปิดกี่โมง

ข้อมูลทั้งหมดเป็นข้อมูลปี 50 นะครับ  แต่ปัจจุบันเป็นไงบ้างผมไม่ทราบครับ

ก่อนไปศึกษาทางไปวัดให้ดีนะครับ  ไปยากนิดนึง  เพราะว่าเป็นวัดเล็ก ๆ ก่อนไปก็ศึกษาหาทางใน google ก็ได้ครับ

ขอให้โชคดีครับ  ได้ของมาอย่างไงอย่าลืมมาเล่ามาแบ่งกันชมนะครับ
[shake]ร่วมกันปลูกต้นไม้ ช่วยโลก  ช่วยเรา  ทำความดีถวายในหลวง

จะเดินตามรอยเท้าของพ่อด้วยความตั้งใจ   มอบชีวิตทุ่มเทให้แผ่นดินนี้   ทำความดีเพื่อชาติไทย

ท่องคำว่า เพียงและพอ จากหัวใจ[/shake]

ออฟไลน์ ซาดุยฮุย

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณมากครับพี่ๆทุกท่าน รบกวนขอที่อยู่วัด้วยนะคับถ้าใครรู้

ดูตามลิงค์นี้เลยครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,2338.from1180971558/topicseen.html?PHPSESSID=c4fa867657806675b461a9b1391b80d4

• ตติยะ
ตอยนี้ยังมีให้เช่าใช่ปะคับ เด๊่ยวไปแล้วไม่มีเสี่ยเท่ยวเลย :065:

• ก้นบาตร
มีแน่นอนครับ ไปได้เลยครับ

ราคาเช่าที่ตู้ 250 ที่กุฏิ 199 บาทครับ

โชคดีครับ  :001:

• ตติยะ
มีแน่นอนครับ ไปได้เลยครับ

ราคาเช่าที่ตู้ 250 ที่กุฏิ 199 บาทครับ

โชคดีครับ  :001:

ขอบคุณมากๆ คับทุกๆท่านเลย

ออฟไลน์ poemlap

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สวัสดีครับ น้องให่มครับ
ผมได้ยินว่า นำ้มนต์ของหลวงพ่อขลังมาก

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ไปที่วัดเลย ครับ ไม่ผิดหวังแน่นอน :015:

• ตติยะ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ

ยังไงถ้าได้มาแล้วจามาบอกต่อคับ

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
ผมไปเอาตะกรุดกับหลวงพ่อจำลองมาตอนปี 50 นะครับ

ดอกดำ 200  ดอกแดง 200

ไปถึงก็ซื้อชุดพานครู 15 บาทมั้งครับถ้าจำไม่ผิด

และก็เข้าไปที่กุฏิเลยครับ

จะมีลูกศิษย์คอยจัดการให้แล้วก็รับกับมือหลวงพ่อเลยครับ

ส่วนเรื่องลงครูเอามีดกรีดกลางหลังนั้นบอกไม่ได้ครับว่าท่านจะลงครูให้หรือเปล่า

วันนั้นผมไปตอนบ่ายมีคนมาขอลงครูแต่ลูกศิษย์บอกว่าวันนี้หลวงพ่อท่านลงไป 3 คนแล้ว หลวงพ่อไม่ไหวแล้ว

พอรับตะกรุดเสร็จก็ใส่กรอบด้านล่างกุฏิเลยครับ  40 บาท

จะมีเวลาเปิด-ปิด ในการรับแขกของหลวงพ่อด้วยนะครับ

ต้องลองหาข้อมูลอีกทีครับว่าเปิด-ปิดกี่โมง

ข้อมูลทั้งหมดเป็นข้อมูลปี 50 นะครับ  แต่ปัจจุบันเป็นไงบ้างผมไม่ทราบครับ

ก่อนไปศึกษาทางไปวัดให้ดีนะครับ  ไปยากนิดนึง  เพราะว่าเป็นวัดเล็ก ๆ ก่อนไปก็ศึกษาหาทางใน google ก็ได้ครับ

ขอให้โชคดีครับ  ได้ของมาอย่างไงอย่าลืมมาเล่ามาแบ่งกันชมนะครับ

ใช่เลยครับ หลวงพ่อว่าแก่แล้วลงครูไม่ไหวแล้ว แหม่ก่อนกลับท่านรดน้ำมนต์ (เหมือนอาบน้ำเลย) +เป่าให้ ขึ้นปรี๊ดเลยครับ  :054: :054: :054:
... อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะ มหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม ...

... นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ...

... นะโม พรหมปัญโญ ...

ออฟไลน์ lazyboy

• ปัญจมะ
ไปที่กุฏิท่านเลยครับ เพราะตอนผมไปรับพระที่ตู้ก็บอกให้ขึ้นไปบนกุฏิเลยครับ

ถ้าขับรถไปเองก็จอดถามคนแถวๆนั้นดูได้ครับ ใจดีกันทั้งน้าน

เพราะตอนผมขับมอเตอร์ไซค์ไปกับเพื่อน ก็แวะถามคนแถวนั้นอ่ะครับ

ผมเพิ่งไปมาเมื่อกันยานี้เองครับ ขอให้สมหวังนะครับ

• ก้นบาตร
สวัสดีครับ น้องให่มครับ
ผมได้ยินว่า นำ้มนต์ของหลวงพ่อขลังมาก

ใช่แล้วครับ น้ำมนต์ท่านพรหมแรงมาก น้ำมนต์ท่านดีจริงๆ ขนลุกเลยโดนครั้งแรก  :001:

ผมไปครั้งแรกเมื่อปี 40 ไม่ได้ลงครับ ให้เพื่อนที่ไปด้วยลงครูแทน 13 ทีเจ็บไป 2-3 อาทิตย์  

เห็นท่านสร้างรูปหล่อรุ่น 1ด้วย น่าจะหมดแล้วครับ ผมก็เก็บไม่ทัน  :075:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พ.ย. 2552, 06:18:32 โดย Wattakian »

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ตอนพี่โชวบูชามาแพงหน่อยค่ะ นำเงินบริจาคเข้าวัดไปเสียด้วยเลย!.. ชอบสายเหนียว จัดไปเลยค่ะ อย่าลังเลไม่มีประโยชน์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พ.ย. 2552, 09:31:41 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ SlanOon

• ตติยะ
  • ไม่มีนกตัวใดบินสูงเกินไป ถ้ามันบินด้วยปีกของมันเอง
    • อีเมล
ตอนพี่โชวบูชามาแพงหน่อยค่ะ นำเงินบริจาคเข้าวัดไปเสียด้วยเลย!.. ชอบสายเหนียว จัดไปเลยค่ะ อย่าลังเลไม่มีประโยชน์

แปลกนะครับสาวๆน่าจะชอบสายเมตตามหาเสน่ห์ :002:

ออฟไลน์ bluelife

• ตติยะ
ผมก้ไปได้มาครับ ตะกรุดหนังกลองเพลแตกเก่า น่าสนใจนะครับ150บาทเองครับ ลองถามหลวงพ่อท่านดูครับ ส่วนตะกรุดดำ250 ถ้าไตรมาส2500 ปลุกเสก3เดือน เชคเวลานิดนะครับไม่อยากให้ไปเสียเวลาเหมือนผม โชคดีที่เจอแม่ชีแกบอกถ้าเช้าของหลวงพ่อให้ไปกุฏิหลวงลุงไรจำไม่ได้อะครับเดินไปติดศาลาขึ้นบันไดและเลี้ยวขวาห้อง2อะครับ จะเปนของหลวงพ่อเลย ถ้าไปเวลาหลวงพ่อไม่อยู่นะครับ

• ก้นบาตร

บอกให้ละเอียดนะครับ ที่บูชาวัตถุมงคลมีอยู่ 3 ที่ด้วยกัน

1.ที่กุฏิหลวงพ่อจำลอง ราคาเช่า ดอกสีดำคงกระพัน ดอกสีแดงเมตตา และตะกรุดสาลิกาเมตตาหานิยม ราคาบูช่าเท่ากัน 199บาท

2.ที่ศาลาก่อนทางเข้ากุฏิหลวงพ่อ (ตู้จำหน่ายวัตถุมงคลของวัด) ราคาเช่าดอกละ 250 บาททุกดอก และตะกรุดไตรมาส ดอกสั้น
ประมาณ1นิ้ว บูชา300บาท ตอนนี้น่าจะหมดไปแล้ว ทำน้อยมาก

3.และที่บูชาวัตถุมงคลที่ 3 จะอยู่ด้านหน้าศาลา และด้านข้างศาลา มีวัตถุมงคลให้บูชาเช่น ตะกรุดหนังกลอง ปลัดขิก ราคาไม่ทราบแน่ชัด

ออฟไลน์ Szy72Uthenthawai

• ตติยะ
ตะกรุดหลวงพ่อจำลอง สักศิทธิ์มากๆครับ
เมื่อก่อน จะรับตะกรุดต้องลองก่อน 199 บาทครับ
รับจากมือหลวงพ่อเลย
แสบสะท้านหลังครับ ^___^

• ตติยะ
ได้มาแล้วครับแต่ หลวงพ่อท่านไม่ได้ลงครูไห้ ครับ พรมน้ำมนต์อย่างเดียว  :065:

• ก้นบาตร
ได้มาแล้วครับแต่ หลวงพ่อท่านไม่ได้ลงครูไห้ ครับ พรมน้ำมนต์อย่างเดียว  :065:

ยินดีด้วยนะครับ รักษาไว้ให้ดีๆนะครับ คงกระพันหายห่วงครับ

ออฟไลน์ alcohol_cafe

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล

ยินดีด้วยนะครับ รักษาไว้ให้ดีๆนะครับ คงกระพันหายห่วงครับ

อยากทราบว่า ดอกแดงนี่คาดเอวได้ปะครับ

• ก้นบาตร

อยากทราบว่า ดอกแดงนี่คาดเอวได้ปะครับ

ไม่นิยมกันครับ เห็นแต่ดอกดำ ที่เขานิยิมกันครับ ดอกแดงขึ้นคอดีกว่านะครับ

สวัสดีครับผม

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
ตะกรุดหลวงพ่อจำลอง วัดเจดีย์แดง ประวัติมากจริงๆตำรวจสายตรวจอยุธยาเคยถูกพ่อค้ายาบ้ายิงปืนใส่มาแล้วครับแต่ยิงไม่เข้าครับลงหนังสือพิมพ์ด้วยในตอนนั้นตอนนี้ผมไม่ทราบเหมือนกันว่าวัตถุมงคลของท่านคงเหลืออยู่บ้างไหมตอนนี้ท่านอายุก็มากแล้วครับ ตะกรุดดำห้อยคอเป็นมหาอำนาจ ห้อยเอวได้ครับคงทนหนังเหนียวแคล้วคลาดเยี่ยม ครับ พระเกจิดังๆยังมีอยู่อีกเยอะมากนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พ.ย. 2552, 05:35:51 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตะกรุดหลวงพ่อจำลอง วัดเจดีย์แดง ประวัติมากจริงๆตำรวจสายตรวจอยุธยาเคยถูกพ่อค้ายาบ้ายิงปืนใส่มาแล้วครับแต่ยิงไม่เข้าครับลงหนังสือพิมพ์ด้วยในตอนนั้นตอนนี้ผมไม่ทราบเหมือนกันว่าวัตถุมงคลของท่านคงเหลืออยู่บ้างไหมตอนนี้ท่านอายุก็มากแล้วครับ ตะกรุดดำห้อยคอเป็นมหาอำนาจ ห้อยเอวได้ครับคงทนหนังเหนียวแคล้วคลาดเยี่ยม ครับ พระเกจิดังๆยังมีอยู่อีกเยอะมากนะครับ

ยังมีอยู่ครับเหลือเยอะเลย ผมพึ่งไปมาครับได้มาอย่างละดอก ดำ กับ แดง ครับ :001:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
เป็นตะกรุดที่เหมาะกับวันปิดจตุรมิตรซะจริงๆ  :095: :095:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เป็นตะกรุดที่เหมาะกับวันปิดจตุรมิตรซะจริงๆ  :095: :095:

ฮ่าๆๆๆๆ

เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com

ฮ่าๆๆๆๆ

เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ

พี่้น้องจตุรมิตร หรือนี่ ..  :074: :074:  สวัสดีครับผม 

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สุดยอดครับน้ำมนต์หลวงพ่อท่านพรมจนเปียกเสื้อครับผมขนลุกเลย บูชาตะกรุดดำ แดงใส่พานบูชาก็ดอกละ 200 ครับของผมลูกอมเกสาหลวงพ่อจำลองเม็ดเล็กๆด้วยครับไปบูชามาที่วัดแล้วทำบุญครับ
รักและศรัทธา