ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพรวมๆครับ จากวัดท้องไทร และภาพแม่นางพิม  (อ่าน 4098 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
  ชมเลยแล้วกันนะครับ

หลวงปู่รับผ้าจากพระบุตรบุญธรรมของท่านครับ

พระปรกโพธิ์นี้ผมเห็นที่ศูนย์พระเครื่องเห็นงามดีเลย นำมาเข้าพิธีของพระอาจารย์ปุ้ม สองพิธีและนำมาให้หลวงปู่อั๊บท่านจาร
 ท่านเห็นท่านยังบอกว่าพิมพ์พระสวยดีครับ

ภาพรอยสักเก้ายอดของหลวงปู่อั๊บครับ
   นายแบบมาให้อาจารย์อั้นสักเพิ่มนะครับ

ภาพนี้อ.อั้นสักเก้ายอดตามสูตรของวัดท้องไทรครับ

สนใจอะไรเรียนเชิญที่วัดที่เลยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณพี่บัฟสำหรับภาพข่าวครับ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอบคุณพี่บัฟ สำหรับภาพ และข่าวสารจาก วัดท้องไทร ค่ะ :054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ schoolbus

• ฉัฏฐะ
  • *
 :001: :001: สุดยอดมากครับ สวยงามดีจริงๆ  :001: :001:
อดีตรองประธานมูลนิธิปิยสีโล...ผู้ได้ฉายา สืบ ปืนแตก หรือ สืบ ปืนเสีย
พระครูพิทักษ์วีรธรรม (สืบ ปริมุตโต) เจ้าคณะตำบลท่าพระยา
พระอุปปัชฌาย์และเจ้าอาวาส วัดสิงห์ ต.บางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ยัง
ครับ ยังไม่หมด

แม่นางพิม แกะด้วยเลเซอร์ครับ

อันนี้นางพิม ย้อนยุคปี 48 ครับ เนื้อดินเผา
  ยังไม่ออกให้บูชาที่วัดท้องไทรนะครับ
    ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณพี่บัฟครับ แม่นางพิมเยอะจริงๆ ครับ  :001: 

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับพี่

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
อยากได้แม่นางพิม แกะด้วยเลเซอร์ครับ   

ขอบคุณพี่บัฟสำหรับรูปภาพ และข้อมูลครับ  :016: :016:

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บครับ
ขอบคุณพี่บัฟมากครับที่นำมาให้รับชมกันครับผม :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ sma

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการ หลวงปู่ อั้บ วัดท้องไทร ครับ :054:
ผมศรัทธาหลวงปู่มากครับผม อยากสอบถามเส้นทางไป "วัดท้องไทร" ครับผม :086:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บ ครับ...

....ขอบคุณท่านGearmourมากครับที่นำภาพหลวงปู่อั๊บ  ลายยันต์ และวัตถุมงคลต่างๆมาให้ชม......

....เห็นภาพลายยันต์ลายมืออาจารย์อั้น แล้วรุ้สึกครั่นเนื้อครั่นตัวชอบกล...

...สงสัยต้องไปโดนซั๊กเข็มสองเข็ม.... :002:

กราบนมัสการ หลวงปู่ อั้บ วัดท้องไทร ครับ :054:
ผมศรัทธาหลวงปู่มากครับผม อยากสอบถามเส้นทางไป "วัดท้องไทร" ครับผม :086:

....ลองใช้แถบค้นหาด้านบนดูนะครับ มีคนลงแผนที่ไว้ ชัดเจนมากครับ... :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ chatchaiood

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อนุโมทนาครับ
เมื่อมีศรัทธา ปฏิหาริย์ย่อมบังเกิด

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะครับ ... สวยมากครับพี่บัฟ ...  :016:

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
สวัสดีครับ
   วันนี้ไปรับอ.อั้นจากวัด
ไปส่งที่บ้าน
 หลวงปู่ท่าน สบายดีครับ
ฉันข้าวได้เยอะ
   ขาที่บวมจากการผ่าตัด
เหลือแค่โคนขา แต่ท่านยังเจ็บแผลอยู่นิดๆครับ
Gearmour

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สวัสดีครับ
   วันนี้ไปรับอ.อั้นจากวัด
ไปส่งที่บ้าน
 หลวงปู่ท่าน สบายดีครับ
ฉันข้าวได้เยอะ
   ขาที่บวมจากการผ่าตัด
เหลือแค่โคนขา แต่ท่านยังเจ็บแผลอยู่นิดๆครับ
Gearmour

ขอให้หลวงปู่หายไวไวนะครับ ดีใจครับที่อาการท่านดีขึ้นมาก ...  :016:

ออฟไลน์ nantawat

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อนุโมทนาครับ  :054:

ออฟไลน์ ธนา10

• ตติยะ
พี่ครับ ผมอยากทราบ ว่าตอนนี้ ที่วัดมีนางพิมกับตะกรุด รุ่นไหนบ้างครับ ถ้ามีรูปด้วยจะดีมากเลยครับ

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
พี่ครับ ผมอยากทราบ ว่าตอนนี้ ที่วัดมีนางพิมกับตะกรุด รุ่นไหนบ้างครับ ถ้ามีรูปด้วยจะดีมากเลยครับ
ตามนี้ครับ
เคยนำมาใช้ชมกันแล้วครับ
 http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,12752.0.html
อยากได้อะไรเรียนเชิญที่วัดครับ
   ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พ.ย. 2552, 06:14:06 โดย Gearmour »

ออฟไลน์ ธนา10

• ตติยะ
ขอบคุณ พี่Gearmour  มากครับ  สวยงามทั้งนั้นเลย :002:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ........... :114: :090: :090: :114:..............