ผู้เขียน หัวข้อ: การลงหัวใจคืออะไรคับ  (อ่าน 2172 ครั้ง)

ดา

• บุคคลทั่วไป
การลงหัวใจคืออะไรคับ
« เมื่อ: 21 ม.ค. 2550, 07:44:52 »
การลงหัวใจคืออะไรคับ ถ้าผมไปสักได้ เสือ หมูทองแดง มาแล้ว ต้องทำการสักลงหัวใจอีกครั้งรึเปล่าคับ หรือว่าไม่ต้องคับ งง ?
ช่วยตอบด้วยนะคับ :067:

ออฟไลน์ -*- 2J -*-

• ปัญจมะ
  • นู๋โดด
ตอบ: การลงหัวใจคืออะไรคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 ม.ค. 2550, 03:23:20 »
แล้วเสือหลวงพ่อลงหัวใจให้หรือยังค่ะ

ถ้ายังก็ไปเอาหัวใจค่ะ

ส่นมากหลวงพ่อจะลงให้พร้อมกับรูปที่ได้นะค่ะ

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 ม.ค. 2550, 07:10:23 »
อักขระที่กำกับมากับรูปนั่นแหละครับ
"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"

sad(เบสท์)

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 ม.ค. 2550, 08:06:54 »
การลงหัวใจเป็นการกำกับลายยันต์นั้นๆให้สมบูรณ์ครับ  แต่บางท่านก็สักหัวใจไว้เพื่อผลด้านต่างๆเช่น ติติอุนิ เป็นคงกระพัน งะญะนะมะ เป็นเสน่ห์เป็นต้นครับ