๓๐ ส.ค. ๕๗, ๑๓:๐๙:๓๑ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รูปรอยสักของรุ่นพี่ ที่สักมาจากหลายๆวัด  (อ่าน ๖๘๕๘ ครั้ง)
ชลาพุชะ
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๑๘๔

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๒๓ วัน, ๖ ชั่วโมง ๕๓ นาที

เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๑๖๘๗
  รับขอบคุณ: ๕๘๒๔

ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ

จังหวัด: แพร่
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๓๑
ประสบการณ์: ๗๘%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« เมื่อ: ๒๙ พ.ย. ๕๒, ๑๔:๐๒:๔๙ »

รูปรอยสักของรุ่นพี่ ที่สักมาจากหลายๆวัด ก็ มารวมกันก็เป็นรอยสักที่สวยครับเชิญผม

การสักหลายที่ก็ข้อดีและข้อเสียแตกต่างกัน ผมขอพูดถึงแต่ข้อดีนะครับ ตามความคิดผม วัดแต่ละวัดสำนักแต่วัด ย่อมมีวิชาเอกแต่ต่างกัน ความสวย ลายเส้นก็ไม่เหมือนกันแล้วแต่คนชอบ แต่มีอย่างหนึ่ง ใกล้เคียงกัน นั้นคือสอนให้ทุกคนเป็นคนดี สามัคคี เคารพผู้อื่น ไม่ใช้วิชาทำร้ายคนอื่น การมีคุณธรรม อยู่ในศลีในธรรม รู้จักตัวเอง และสอนให้เป็น ลูกผู้ชาย ไม่ใช่แค่เกิดมามีเพศชายครับ ครับ
๓๘ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ณ.อยุธยา, เฟืองทอง, umpawan, นายช้างน้อย, nutagul, ฅนเพชร, ketchan, ศุภชัย, time329, Ronaldo 2007, kaitak, job@love, ก้านยาว, yout, ตามพรลิงค์, Chotipat, ท่าจีน, SlanOon, nobeeta, rpca65, to, SIC, นะมะพะทะ, TEAL, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), king_64, TTTUTTT, DEMONS145, Kitisin, mew2, เด็กวัดหนัง, schoolbus, bamisak, salawit_sangsanit, schecter3, banmung, saken6009, karnpong

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๙ พ.ย. ๕๒, ๑๔:๐๕:๑๔ โดย ชลาพุชะ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
เด็กวัดหนัง
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๖๒๑๐

๓ วัน, ๑๐ ชั่วโมง ๓๔ นาที

ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๐๘
  รับขอบคุณ: ๑๗๕๗

ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
ประเทศ: South Korea

ระดับความสามารถ: ๑๗
ประสบการณ์: ๒๘%
พลังชีวิต: ๐.๓%

P_1_P_2_880@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: ๒๙ พ.ย. ๕๒, ๑๙:๐๘:๒๓ »

สวยงามมากๆคับท่าน...
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ชลาพุชะ, to, TTTUTTT, banmung, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)
หนอน-*ณ.ลำปาง
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๗๖๗

๑๓ วัน, ๑๗ ชั่วโมง ๔๗ นาที

^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^

ขอบคุณแล้ว: ๓๓๙๙
  รับขอบคุณ: ๑๘๓๘

เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก

จังหวัด: ลำปาง

ระดับความสามารถ: ๑๘
ประสบการณ์: ๐%
พลังชีวิต: ๐.๓%

wrom_neda06_@hotmail.com
Kittipong Cheenavut
« ตอบ #2 เมื่อ: ๒๙ พ.ย. ๕๒, ๑๙:๑๙:๒๘ »

สวยงามดีครับ

เต็มเลยครับทั้งหน้าทั้งหลัง
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ชลาพุชะ, to, TTTUTTT, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ไม่มีใครบรร
ลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน[/font][/font][/font][/font][/font]
ศุภชัย
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๔๘๓๖

๑๙ ชั่วโมง ๔๘ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๙
  รับขอบคุณ: ๒๑๙

ระดับความสามารถ: ๔
ประสบการณ์: ๑๔%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๒๙ พ.ย. ๕๒, ๒๑:๕๘:๒๒ »

รูปรอยสักของรุ่นพี่ ที่สักมาจากหลายๆวัด ก็ มารวมกันก็เป็นรอยสักที่สวยครับเชิญผม

[img]http://img199.imageshack.us/im
     การสักหลายที่ก็ข้อดีและข้อเสียแตกต่างกัน ผมขอพูดถึงแต่ข้อดีนะครับ ตามความคิดผม วัดแต่ละวัดสำนักแต่วัด ย่อมมีวิชาเอกแต่ต่างกัน ความสวย ลายเส้นก็ไม่เหมือนกันแล้วแต่คนชอบ แต่มีอย่างหนึ่ง ใกล้เคียงกัน นั้นคือสอนให้ทุกคนเป็นคนดี สามัคคี เคารพผู้อื่น ไม่ใช้วิชาทำร้ายคนอื่น การมีคุณธรรม อยู่ในศลีในธรรม รู้จักตัวเอง และสอนให้เป็น ลูกผู้ชาย ไม่ใช่แค่เกิดมามีเพศชายครับ ครับ

เห็นด้วยครับ  ทุกสำนักทุกอาจารย์ล้วนสอนให้ลูกศิษย์ส่วนใหญ่เป็นคนดีทั้งสิ้น   นี่แหละคือจุดหมายที่มีค่าสูงสุดของการสักยันต์
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ชลาพุชะ, yout, Ronaldo 2007, TTTUTTT, saken6009

monnaq
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๖๖๕๑

๑๔ ชั่วโมง ๑๓ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๗๙

The GooD Guy ^.~

ระดับความสามารถ: ๓
ประสบการณ์: ๕๕%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๓๐ พ.ย. ๕๒, ๐๘:๐๓:๔๐ »

ลายสักของรุ่นพี่สวยงามมากๆ.....คราวหน้้าถ้ามีแบบนี้อีกเอามาให้ดูอีกนะค่ะ

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Ronaldo 2007, TTTUTTT, saken6009

yout
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๑๕๕

๒๓ วัน, ๑๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๙๗๘๒
  รับขอบคุณ: ๗๗๐๕

จังหวัด: นนทบุรี

ระดับความสามารถ: ๓๓
ประสบการณ์: ๙๔%
พลังชีวิต: ๐.๒%

« ตอบ #5 เมื่อ: ๓๐ พ.ย. ๕๒, ๑๐:๕๓:๐๐ »

งดงามสวยสุดยอดครับพี่น้องครับ............ :114:
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Ronaldo 2007, TTTUTTT, saken6009

DeKaram
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๖๗๒๗

๕ วัน, ๒ ชั่วโมง ๓๒ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๙๐
  รับขอบคุณ: ๔๔๗

จังหวัด: ระยอง
ประเทศ: Belgium

ระดับความสามารถ: ๗

« ตอบ #6 เมื่อ: ๓๐ พ.ย. ๕๒, ๑๑:๔๔:๒๕ »

ไม่มีคำพูด มีแค่ 2 คำ อยากจะบอก ว่า สุดยอด คับท่านน

arada
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๔๕๒๒

๖ วัน, ๑๐ ชั่วโมง ๓๒ นาที

เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน

**

ขอบคุณแล้ว: ๓๗๔๖
  รับขอบคุณ: ๓๖๗๘

จังหวัด: สงขลา

ระดับความสามารถ: ๒๗
ประสบการณ์: ๗%
พลังชีวิต: ๒.๒%

nuk_b@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: ๓๐ พ.ย. ๕๒, ๑๑:๕๒:๕๕ »

สุดยอดจริงๆครับท่าน
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Ronaldo 2007, TTTUTTT

ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน   

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง
ท่าจีน
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๖๗๐๐

๒ วัน, ๙ ชั่วโมง ๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๔๑๕
  รับขอบคุณ: ๘๓๔

แต่ก็ มิได้นำพา .....

ระดับความสามารถ: ๑๒
ประสบการณ์: ๕๓%
พลังชีวิต: ๑.๙%

« ตอบ #8 เมื่อ: ๓๐ พ.ย. ๕๒, ๑๒:๕๑:๔๒ »

งดงามจริงๆหาที่เปรียบมิได้ อยากไปสักบ้างจังคับ อ.เหน่ง อยู่แถวไหนคับ

นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ
SlanOon
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๖๓๒๖

๑ วัน, ๑ ชั่วโมง ๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๕๒
  รับขอบคุณ: ๕๒๒

ไม่มีนกตัวใดบินสูงเกินไป ถ้ามันบินด้วยปีกของมันเอง

ระดับความสามารถ: ๘
ประสบการณ์: ๕๔%

« ตอบ #9 เมื่อ: ๓๐ พ.ย. ๕๒, ๑๕:๑๖:๐๘ »

คนเดียวมีลายยันต์หลายวัดหรือคนเดียวลายยันต์วัดเดียว..แต่หลายคน
หากคนเดียวมีลายยันต์หลายวัดพอถึงวันไหว้ครูคงมีเหนื่อยมั่งล่ะครับงานนี้
แล้วของคนไหนสักของวัดบางพระมั่งครับอยากจะเชยชมมั่งเข้ามาเว้บวัดบางพระเจอรอยสักวัดบางพระแล้วสบายใจดีครับ

ปาท่องโก๋
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๔๒๗๗

๑๖ ชั่วโมง ๓๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๕๒
  รับขอบคุณ: ๑๒๒

ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

จังหวัด: นครพนม

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๕%

thongma4@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: ๓๐ พ.ย. ๕๒, ๑๖:๕๗:๕๒ »

งดงามจริงๆหาที่เปรียบมิได้ อยากไปสักบ้างจังคับ อ.เหน่ง อยู่แถวไหนคับ

เข้าได้หลายทาง แต่เข้าทาง สุขุมวิท 93 ง่ายสุด เข้าไป100 เมตร ก็จะมีรถกระป๋อง ค่ารถ 6 บาท ลงตรง ซอยพึ่งมี  50/24
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: TTTUTTT

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๓๐ พ.ย. ๕๒, ๑๖:๕๘:๓๓ โดย ปาท่องโก๋ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ไม่เสียสละ  ชัยชนะไม่เกิด 
to
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๑๕๓๓

๘ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๙ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๔๙๒๐
  รับขอบคุณ: ๒๒๐๘

ระดับความสามารถ: ๒๐
ประสบการณ์: ๕๒%
พลังชีวิต: ๐.๒%

« ตอบ #11 เมื่อ: ๓๐ พ.ย. ๕๒, ๑๗:๓๔:๐๕ »

ลายสักสวยงามมากๆครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: TTTUTTT, saken6009

hanuman9
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๕๗๑

๑ วัน, ๒ ชั่วโมง ๓๗ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๙๙
  รับขอบคุณ: ๒๕๓

ระดับความสามารถ: ๕
ประสบการณ์: ๔๗%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #12 เมื่อ: ๓๐ พ.ย. ๕๒, ๑๗:๕๐:๕๕ »

สวยดีครับ
ขอบคุณ สำหรับรูปภาพ

หนุมาน9
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ ถ้าท่านไม่เบียดเบียนเขา เขาก็จะไม่มาเบียดเบียนท่าน
สายล่อฟ้า
ตติยะ
ลำดับสมาชิก: ๖๒๓๒

๕ ชั่วโมง ๓๙ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๔๐

อยู่ห่างไกลสายตา ไกลจน น้อยคนจะเห็น

ระดับความสามารถ: ๕

« ตอบ #13 เมื่อ: ๑๖ ธ.ค. ๕๒, ๑๑:๓๗:๔๕ »

แบบนี้ป่ะครับที่เรียกตัวเองว่าศิษบางพระ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009

อยู่อย่างไม่กลัว มืดมัวจากฟ้ายืนอยู่อย่างนี้ เมื่อมีฝนมาแปลบปลาบลำแสง ทะแยงเป็นทางยืนตรงเข้าขวาง ขวางทางผู้เดียว
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์