ผู้เขียน หัวข้อ: ขอ คถา นายขนมต้ม วัดบางพระ หน่อยคับ  (อ่าน 3479 ครั้ง)

ออฟไลน์ tonjub

• ทุติยะ
  • **
  • พระราม2
    • MSN Messenger - nichuntonnaja@hotmail.com
    • อีเมล
ใครรู้บ้าง

ช่วยแนะนำทีนะครับนะ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ขอ คถา นายขนมต้ม วัดบางพระ หน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 พ.ย. 2552, 11:07:56 »
วัดเรามีสักนายขนมต้มด้วยหรือนี่????  :074:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ pondbp54

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ขอ คถา นายขนมต้ม วัดบางพระ หน่อยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ม.ค. 2553, 09:44:22 »
ตั้งนโม 3 จบ ในใจ อฐิฐานจิตไห้เป็นหนึ่งเดียวกับสมาธิ "นะมะพะทะ กะระมะทะ กิริมิทิ กุรุมุทุ เกเรเมเถ สู้ยู้มู้ทู้" คาถานี้คือหัวใจสามเกลอ ซึ่งสามารถใช้เดียวเช่นเดียวกัน เอาไว้ใช้ป้อนกันศัตรูได้แล

ออฟไลน์ • ชินจัง •

• จะดี จะชั่ว อยู่ที่ตัวเราทำ !
  • ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ม.ค. 2553, 05:53:10 »
ตามที่พี่ก๊อตบอกผมก็ไม่เคยเห็น นายขนมต้ม ที่วัดบางพระเลย ??
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ม.ค. 2553, 05:53:25 โดย • ชินจัง • »
จงเป็นตัวของตัวเอง แล้วสิ่งนั้นจะทำให้คุณสมหวัง !

จงทำทุุกสิ่งให้ดีที่สุด ถึงแม้ผลจะออกมาดีหรือไม่ดี แต่จงภูมิใจว่า " เราทำดีที่สุดแล้ว "