ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพ 28/8/52 วัดท้องไทร / รูปหล่อหลวงพ่อชื่น /วัดศาลาแดง /แม่พิมพา  (อ่าน 2832 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
  เมื่อวันที่ 28 พฤศจิกายา 2552
    ตอนเช้ารับอ.อั้น ไปวัดท้องไทร
ภาพการเตรียมงาน รับตำแหน่งพระครูของพระอ.ขวัญ
พระลูกบุญธรรมของหลวงปู่อั๊บ ครับ

ตอนใกล้เพลผมต้องไปทำบุญวันคล้ายวันเกิดพระอาจารย์ปุ้ม วัดศาลาแดง
ระหว่างทางแวะไปที่โรงหล่อแห่งในนครชัยศรี
เนื่องจากเมื่อวันอาทิตย์ที่แล้วมีพี่ท่านหนึ่งให้เกียรติโทรมาคุยกับผม เรื่องของหลวงพ่อชื่นวัดตาอี
พี่เค้าบอกว่าเค้ากับลูกศิษย์ได้ร่วมกันหลวงรูปเหมือนหลวงพ่อชื่นวัดตาอีขึ้นมา
เลยไปถ่ายภาพมาครับ

ยังต้องโทรกลับไปหาพี่เค้าเพราะว่าไม่เคยเห็นหลวงปู่ตัวจริง
โทรไปเจอภรรยาพี่เค้าเลยทราบว่าถูกต้องถูกองค์แล้วครับ

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ลืมไปก่อนจากวัดท้องไทรไปวัดศาลาแดง
ผมบันทึกภาพตระกรุดหนังไว้ครับ
อักขระที่ลง

อันนี้นางพิม ลายมือหลวงปู่อั้บ ครับ

องค์สีทองนี้พระปูสร้างถวายครับ
สีชมพู เลยครับ
สนใจอะไรเชิญที่วัดนะครับ

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง

เกือบไปไม่ทันถวายเพลท่านพระอาจารย์ปุ้ม
 ท่านทำบุญเลี้ยงพระห้ารูปที่กุฎิท่านนะครับ
ต้องขอบคุณพี่ๆทุกท่านนะครับ

อันนี้วันไหว้ครูครับ
 เสร็จแล้วผมกลับมาทำงานที่ทำงานจนถึงเวลารับอ.อั้นจากวัด
กลับบ้านท่าน
 พอไปที่วัดท้องไทรก็พบว่า
มีผู้นำนางพิมไม้ตะเคียนทองมาถวายนะครับ
ชอบภาพที่นี้ครับ
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,13883.html

ตอนเอาขึ้นกุฎิหลวงปู่มีอะไรแปลกด้วยนะครับ
   ต่อไปเป็นงานวันอาทิตย์ที่ 29 พฤศจิกายน 2552
แต่คงเป็นโอกาสหน้าตอนนี้ไปก่อนแล้วครับ
  ขอแสดงความนับถือ
Gearmour
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พ.ย. 2552, 12:54:55 โดย Gearmour »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณท่านGearmour มากครับสำหรับการเตรียมงานรับตำแหน่งพระครูของ หลวงพี่ขวัญชัย ที่วัดท้องไทร

...พรุ่งนี้ท่านโจรสลัดคงจะลงรูปในวันงานมาให้ได้ชมนะครับ...

แม่นางพิมแบบต่าง และแม่นางพิม เนื้อไม้ตะเคียน  ที่มีคนนำมาถวาย ดูสวงามและขลังจริงๆครับ... :016:

...แม่นางพิม และยันต์ต่างๆที่เป็นลายมือหลวงปู่อั๊บ หาชมได้ไม่ง่ายจริงๆครับ...

ขอบคุณสำหรับภาพรูปหล่อหลวงปู่ชื่นครับ สวยงามครับ

ขอบคุณภาพบรรยากาศในงานทำบุญทีกุฏิพระอาจารย์ปุ้ม ด้วยครับ....

....และสุดท้ายนี้ ขอบพระคุณมากครับ ที่เมตตาให้น้อง ทั้งวัตถุมงคลที่ให้มาบูชา

สละเวลาดึงหนังสักยันต์ และอยู่ให้กำลังใจจนถึง 4 ทุ่มครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศมากครับพี่บัฟ ไว้จะลงรูปเพิ่มเติมอีกกระทู้นะครับ

ขอบพระคุณสำหรับของแจกมากมายตามเคย ท่านปลัดใจดีคนนี้ สาธุจ้า ...  :016: