ผู้เขียน หัวข้อ: ลายยันต์เสือตีนโต วัดบางพระ เสือครู(รสต้นตำหรับ)  (อ่าน 18036 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เมื่อวานหลังจากกลับจากงานรับตำแหน่งพระครูสังฆรักษ์ขวัญชัย  ที่วัดท้องไทรแล้ว

ได้แวะมากราบพระอาจารย์และอาจารย์ที่วัดบางพระครับ

....พบเพื่อนฝูงและพี่น้องมากมาย อบอวลไปด้วยมิตรภาพในทุกแห่งหนของวัดบางพระ....

....ได้ไปขอความเมตตาจากท่านอาจารย์หนวดครับ ทราบว่าท่านพึ่งเดินทางกลับประเทศไทยเมื่อวันจันทร์ที่แล้ว...

........เสือตีนโต รสต้นตำหรับบบบบบบบ......

ขณะนั้นเป็นเวลา19.30 น.  ณ กุฏิพระอาจารย์ต้อย

ขึ้นโครงตัวเสือเสร็จแล้ว...

ตีเส้นเพื่อลงอักขระ....

เสร็จสิ้นเรียบร้อยเวลา 20.00 น

อยู่นั่งสนทนากับอาจารย์ ในทุกๆเรื่อง จนถึงเวลา 22.00 น. จึงได้เดินทางกลับบ้าน :002:

....ขอบพระคุณ อ.หนวด มากครับ ในทุกๆเรื่อง ทั้งยันต์ที่เมตตาให้อย่างปราณีต

ตะกรุดยันต์เกราะเพชรของวัดนกที่เมตตาให้มาบูชา

และคำสอนดีๆ ที่เมตตาสอนมาตลอด ตั้งแต่ปี 2548 จนถึงปัจจุบัน...

...ทุกอย่างที่อาจารย์สอนศิษย์ขอน้อมรับและในไปใช้ครับ....

....What ever will be  will be.....

....ความเป็นศิษย์ อาจารย์  จะไม่มีวันจางหายไปตามกาลเวลาครับ...

...ขอบคุณท่านโองการยันนะรังสี ท่านสเน่ห์เอ  ต้นน้ำ เอ็มไร่ขิงและน้องสาว  ท่านราหู  ที่แวะเวียนไปให้กำลังใจนะครับ....

...ขอบคุณท่านGearmour พี่jaturong  ท่านโจรสลัด มากครับ ที่อยู่ร่วมสนทนากับ อ.หนวดด้วยกันจนดึก...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบพระคุณพี่เอ็กซ์ที่นำมาให้ชมครับ สวยจริงๆ ต้นตำหรับขนานแท้  :015:

เมื่อวานขอบคุณสำหรับมิตรภาพพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคนด้วยนะครับ

ออฟไลน์ pigkolo

• ปัญจมะ
ทำไมนะ?  :064:
พอดูรูปภาพ และอ่านข้อความข้างบนเสร็จแล้ว

ผมกลับรู้สึกเศร้าๆ ยังไงไม่รู้  :065: :065: :065:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สวยมากเลยครับ แถมให้อีกรูปนะครับ เสือเผ่น ... วัดบางพระ แท้ๆ มันเป็นจั๋งซี้เอง ...  :016:

อาจารย์หนวดท่านมีเมตตาต่อกระผมเสมอ การเป็นศิษย์อาจารย์ก็ได้รับความเมตตา

ฉันท์พี่น้องเลยทีเดียว อาจารย์เมตตาเสมอมา ขอบพระคุณทุกครั้งที่พบอาจารย์

ขอบพระคุณที่อาจารย์อยู่รอวันที่กระผมลืมกระเป๋าตังค์จนมืดค่ำแม้จะกลับเมืองกาญ

ขอบพระคุณอาจารย์ที่อยู่สนทนาจนดึกดื่น มีความสุขมากครับที่ได้พบอาจารย์

ขอบพระคุณแบรนซุปไก่ขวดนั้น ขอบพระคุณตะกรุดที่แจก ขอบพระคุณทุกๆลายสัก

ขอบพระคุณทุกความเมตตาและรอยยิ้มของอาจารย์ยังตราตรึงในใจศิษย์เสมอ

ยังจำได้ในทุกๆ สิ่งที่พระอาจารย์ให้ แม้แต่แบรนซุปไก่เมื่อนานมาแล้วนับปี ...  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พ.ย. 2552, 06:18:27 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
สายสักยันต์เขาบอกว่าสายวัดบางพระ คือต้นตำหรับ ครับในหลายๆ ยันต์ 

ขอบคุณพี่เอ็กส์ และ คุณโจ นะครับที่นำมาให้ชมกัน    สวยทั้ง ๒ คนครับ

ขอบคุณครับ   :001:     งามจับใจ ลายยันต์สายวัดบางพระ หลวงพ่อเปิ่น    :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอบคุณพี่เอ็กซ์นะคะที่นำมาให้ชม
คิดว่าจะไม่มีพื้นที่ว่างซะแระ :095:
อาจารย์หนวดเมตตาจังค่ะอยู่กันจนดึกเลย

พี่ๆในเว็บคงไปกันหลายคนเลยนะคะน่าอบอุ่นดีจัง :077:
เอ็มมี่ก็พาน้องสาวไปด้วย :008:หวังว่าโอกาสหน้าคงไดเจอกันมั่งน๊า.. :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พ.ย. 2552, 06:36:48 โดย ~เสน่ห์กวาง~ »

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สายสักยันต์เขาบอกว่าสายวัดบางพระ คือต้นตำหรับ ครับในหลายๆ ยันต์  

ขอบคุณพี่เอ็กส์ และ คุณโจ นะครับที่นำมาให้ชมกัน    สวยทั้ง ๒ คนครับ

ขอบคุณครับ   :001:     งามจับใจ ลายยันต์สายวัดบางพระ หลวงพ่อเปิ่น    :054:

มาวัดบางพระบ้างสิครับ จะได้ลายยันต์สวยๆกลับไป แถมพุทธคุณสุดยอด
แหม่อยากเจอสุดหล่อครับ มาเมื่อไหร่ ก็ทักทายกันได้นะครับ อิอิ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เจ๋งเลยครับพี่เอ้กซ์ว่าจะตามไปให้กำลังใจซะหน่อย

แต่พี่เอ กลับบ้านก่อนมืดแล้วด้วย

ขอบพระคุณ อ.หนวดที่เมตตาต่อผมมาตลอดครับ

ขอบคุณพี่เอ็กซ์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พ.ย. 2552, 08:08:02 โดย @ต้นน้ำ@ »

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
สวยงามมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณพี่เอ็กซ์นะคะที่นำมาให้ชม
คิดว่าจะไม่มีพื้นที่ว่างซะแระ :095:
อาจารย์หนวดเมตตาจังค่ะอยู่กันจนดึกเลย

พี่ๆในเว็บคงไปกันหลายคนเลยนะคะน่าอบอุ่นดีจัง :077:
เอ็มมี่ก็พาน้องสาวไปด้วย :008:หวังว่าโอกาสหน้าคงไดเจอกันมั่งน๊า.. :002:

น้องกวางอยากจะสักบ้างเหรอครับผมเอาใจช่วยนะสู้สู้ 25;

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..

น้องกวางอยากจะสักบ้างเหรอครับผมเอาใจช่วยนะสู้สู้ 25;

เหอะๆไม่ไหวมั้งคะพี่ได้กลิ่นแอลกอฮอล์ก็ขนลุกซู่.....
ยิ่งเวลาได้ยินเสียงคนโดนแอลกอฮอล์ราดรอยสักแล้วร้องครวญครางโอดโอย
คงทำใจอีกนานค่ะ :075:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พ.ย. 2552, 09:42:49 โดย ~เสน่ห์กวาง~ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
แวะเอาช๊อกสีมาขีดไล่มด ...  :043:  :043:  :043: ...  :007: :007:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ลายยันต์เสือตีนโต วัดบางพระ เสือครู(รสต้นตำหรับ)   :015:

ขอบคุณพี่เอ็กซ์ ที่เปิดพุง ให้ได้ชมเสือ วัดบางพระแท้ ๆ
ท่าน อ.หนวด ท่านเมตตาต่อศิษย์มากจริง ๆ ค่ะ  :054:

รู้สึกและสัมผัสมิตรภาพดี ๆ ของพี่น้องศิษย์วัดบางพระ ได้จากกระทู้นี้เลยค่ะ :015:

ขอบคุณท่านเอ็กซ์ และ ท่านโจรสลัด สำหรับภาพด้วยนะคะ
:089:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ DeKaram

• สัตตมะ
  • **
เหมือนแล้วอยากได้ๆๆจัง
ต้องรีบเก็บตังบินกลับไปเอามั้งละเรา
เห้นแล้ว อดใจไม่ค่อยไหว อิอิ
ขอบคุนที่นำมาเสนอคับท่านน :053:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
....สำหรับผม...งบน้ำอ้อยที่ท่านอาจารย์หนวดเมตตาให้มา... :054:
ผมไม่มีวันลืมวันประทับใจวันนั้นเลยครับ... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
 ตอนนี้จะเต็มพุงแล้วนะ ...........เอ็กช์
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
"อ.หนวด"ท่านเมตตาเสมอมาครับ...

สวยมากเลยครับพี่"ack01"...{^_^}...

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
เจ็บแย่  มิกล้าๆ  :015:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมขอขอบพระคุณท่านอาจารย์หนวดมากครับที่ผมได้ลายสักอาจารย์มาเยอะจนผมเต็มตัวหมดแล้วผมเหลือก็แขนครับที่ยังไม่เต็ม ผมอยากให้อาจารย์หนวดมาสักยันต์ที่บางพระเหมือนเดิมครับ :065: :065: 23; :070: :070: :090: :114:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
สวยมากๆคับ ศุกร์นี้จะไปเอาสะหน่อยแล้วคับ...
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ชอบเสือเผ่น อยากได้มากๆ :074:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สุดยอดมากครับ ทั้งของพี่เอ็กและท่านโจ   .ของแท้ ดูง่าย จริงๆ  :095: :095:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ในที่สุด สัญลักษณ์ของศิษย์วัดบางพระอีกอย่างหนึ่ง
ก็ได้มาอยู่บนร่างกายของพี่ชายที่แสนดี
ขอบคุณพี่เอ๊กมากครับ สำหรับบทความและความรู้สีกดีๆ
ที่มีให้กันในฐานะศิษย์ครูเดียวกัน รวมถึงสหายโจด้วย
กราบขอบพระคุณท่านอ.หนวด ที่ได้เมตตาต่อผมเสมอ
ทั้งเรื่องคำสอนดีๆและลายยันต์สวยๆที่เข้มขลังตามแบบฉบับวัดบางพระครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ Szy72Uthenthawai

• ตติยะ
สวยงามและดูเข้มขลัง มากๆ ครับ  :054:

ออฟไลน์ SlanOon

• ตติยะ
  • ไม่มีนกตัวใดบินสูงเกินไป ถ้ามันบินด้วยปีกของมันเอง
    • อีเมล
โหลายใหญ่นะครับเนี่ยน่าจะระบมหลายวันเลยเป็นผมคงไม่ไหวครับ :075:

ออฟไลน์ arkomk

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เจ๋งมากครับ

ออฟไลน์ TigeR_KinG

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
มีใครรู้ เกี่ยวกับยันต์ เสือเจ็ดป๊อด บ้างครับ อยากรู้
ถือเป็นวิทยาทาน แล้วกันน่ะครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
ขอแจมด้วยคน...เสือตีนโต..
แต่โชว์อยู่ที่ย่าม...ไม่ได้อยู่บนร่างกาย...สร้างถวายโดย สามชายแห่งรามอินทรา...สาธิต..หน่อง..ปรีชา

แถมด้วยภาพหลวงพ่อเปิ่นบนเสื้อด้านหน้าและหัวเสือบนเสื้อด้านหลัง...สร้างถวายโดย สองจอ...จุก ห้วยขวางและโจ้ คู้บอน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ก.ค. 2553, 12:08:08 โดย รวี สัจจะ... »
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ john_4682

• สัตตมะ
  • **
สวยงามครับเสือครู ได้มาเหมือนกันครับแต่ได้จากพระอาจาร์ยญา
ปาฏิหารย์เกิดจากศรัทธา ความเจริญก้าวหน้าเกิดจากคุณธรรม

ออฟไลน์ butterfly

• อย่าจำว่าเราทำดีกับใคร แต่ให้จำไว้ว่าใครทำดีกับเรา
  • สัตตมะ
  • **
 :054: นับถือในความอดทนค่ะ เจ็บไม่เท่าไหร่นะค่ะ ทนได้
แต่สักที่พุงไม่จั้กกะจี้บางเลยเหรอสุดยอดค่ะ   :015:
ความรักเปรียบเหมือนรอยสัก เจ็บปวดแต่ก็งดงาม[shake][/shake]