ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บมาฝาก ขอเชิญท่องเที่ยวงานพรรณไม้งามอล่ามสวนหลวงระหว่างวันที่ 1ธค - 13ธค 2552  (อ่าน 1329 ครั้ง)

ออฟไลน์ schoolbus

• ฉัฏฐะ
  • *
 :001: :001: พอดีไปออกกำลังกายที่สวนหลวง ร9 ทุกวันอะครับ ทางสวนหลวงเขามีงานพรรณไม้งามอล่ามสวนหลวง ในวันที่ 1ธค - 13 ธค 2552 ซึ่งกิจกรรมงานพิเศษอย่างนี้ทางสวนหลวง ร9 เขาเปิดให้ใช้บริการถึง20.00น.เลยนะครับ ก็เลยเก็บมาฝาก ภาพที่ผมนำเสนอนี้เป็นภาพบางส่วนภายในสวนหลวง ร9 เพราะพื้นที่กว้างใหญ่มากทำให้ไม่สามารถเก็บภาพมาให้ชมได้หมด  ถ้าท่านใดว่างหรือสะดวกที่จะเดินทางก็ลองไปชมได้นะครับ สวยงามและยิ่งใหญ่มากๆทางการเขาจัดขึ้นเพื่อในหลวงของเรา  :001: :001:

:002: :002: ภาพยามเย็น ภาพนี้เริ่มจากประตูที่เข้าทางฝั่ง เสรี เซนเตอร์ครับ

:002: :002: ถ้ามองไปทางซ้ายจะเห็นแปลงดอกไม้จัดอย่างสวยงามและซุ้มขายของที่มีร้านค้ามากมาย

:002: :002: เมื่อเดินตรงไปเมื่อท่านหิวเดินข้ามสะพานไปทางซ้าย ก็จะพบกับศูนย์อาหารท่ามกลางธรรมชาติราคาไม่แพงอย่างที่คิด(ราคาเหมือนทานอาหารอยู่ข้างทางริมถนนทั่วไป)

:002: :002: เชิญชมภาพบรรยากาศรายทางที่ผมเดินออกกำลังกายไปด้วยและก็ถายภาพไปด้วยนะครับ(โดยผมเริ่มเดินวนจากทางด้านซ้ายมาขวา)

:002: :002: ในยามค่ำก็จะมีการจัดแสดงแสงไฟและงานดนตรีเวที ตามมุมต่างๆของสวนหลวง ร9

:090: :090: ภาพสุดท้ายนี้เป็นภาพที่ตั้งใจถ่ายภาพมาให้ชม เป็นกังหันน้ำชัยพัฒนาเป็นอีก 1 ในโครงการและผลงาน ที่ทำให้ทั้งโลกต่างยอมรับในพระอัจฉริยภาพของพระเจ้าอยู่หัวของไทยเรา  :090: :090:

ถ้าหัวข้อที่ข้าพเจ้านำเสนอนี้ออกแนวโฆษณาเชิญชวนหรือผิดกฏข้อใดข้อหนึ่งของเว๊ปก็ขออภัยมา ณ.ที่นี้ครับ  :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ธ.ค. 2552, 09:53:31 โดย schoolbus »
อดีตรองประธานมูลนิธิปิยสีโล...ผู้ได้ฉายา สืบ ปืนแตก หรือ สืบ ปืนเสีย
พระครูพิทักษ์วีรธรรม (สืบ ปริมุตโต) เจ้าคณะตำบลท่าพระยา
พระอุปปัชฌาย์และเจ้าอาวาส วัดสิงห์ ต.บางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
ขอบคุณมากครับที่นำภาพสวยๆมาให้ชม ผมก็ไปมาแล้วครับ วันที่ 1 วันแรกเลย ชมบรรยากาศสวยๆช่วงนี้อากาศดีด้วยน่าไปมาก :015:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
บรรยากาศสวยสดงดงามมากครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะครับ พรีเซนเตอร์ทำไมภาพไม่ชัดเลย ...  :095:

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศ วันที่ 5 ธันวาคม นี้เจอกัน.............อิอิ  ยิ่งใหญ่แน่นอน คอนเฟริ์ม...........
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สวยงามมากเลยครับ  เข้ากับบรรยากาศหน้าหนาวดีจริงๆ ถ้าอากาศเย็นกว่านี้อีกนิด เดินชมไม้ดอก ไม้ประดับ เพลินเลย

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
....เห็นแล้วนึกถึงบรรยากาศเก่าๆ...แถวภาคเหนือ.. :026:...... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆจากงาน นะครับ... :016:

...อยากพาพ่อกับแม่ไปเที่ยวบ้างจังครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ schoolbus

• ฉัฏฐะ
  • *
บรรยากาศสวยสดงดงามมากครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะครับ พรีเซนเตอร์ทำไมภาพไม่ชัดเลย ...  :095:
เอ่อ... :075: :075: :075:... ท่านโจรสลัด.... :075: :075: :075:....พรีเซ็นเตอร์ที่ไม่ชัดเพราะผมต้องละเอาไว้ในฐานที่เข้าใจอะคับ(ไม่งั้นเด๋วผมโดนเขาฆ่าเอาอะคับ ข้อหาเอารูปเขามาโพสต์)..... :075: :075: :075:
 :054: :054: :054: