ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธีดู คระกรุดหนังเสือ  (อ่าน 11137 ครั้ง)

ออฟไลน์ champ_za

• Champ_zA
  • จตุตถะ
    • comsgu
คือช่วงนี้กำลังอยากได้ตระกรุดหนังเสือมาบูชา แต่กลัวโดนหลอกอะครับ ไม่มีความรู้เลย ไม่รู้ดูไง

พี่ๆช่วยแนะนำหน่อย หรือไม่ก็วัดไหนดี ยังไง เสนอแนะหน่อยครับ ขอบคุณครับบบ

[shake]เรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก...[/shake][/size]

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: อยากทราบวิธีดู คระกรุดหนังเสือ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2552, 05:52:54 »
วัดบางพระครับ ไม่โดนหลอกแน่  :001:

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: อยากทราบวิธีดู คระกรุดหนังเสือ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2552, 05:58:35 »
แนะนำคับ...วัดบางพระคับ กุฏิใหญ่มีให้ท่านเช่าบูชาแน่นอนคับ
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2552, 06:03:21 »

ของสะสมครับ นำมาให้ชมเป็นวิทยาทานครับ...สวัสดี :001: :001: :001:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2552, 06:21:29 »
ชอบของพี่นกจัง สวยงามทั้งนั้น.  :001:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2552, 06:34:13 »
ของดีต้องบางพระครับ มีให้บูชาแน่นอนที่กุฎิใหญ่ครับ :090:(ตะกรุดหนังเสือถักเชือกสีเขียว)
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2552, 10:31:04 »
ที่วัดบางพระมีให้เช่าอยู่ครับ
หลายไซส์หลายขนาด
เป็นหนังเสือโคร่งจริงๆครับ เพราะที่วัดเก็บรักษาไว้หลายผืนพอสมควรครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2552, 10:52:52 »
:090:(ตะกรุดหนังเสือถักเชือกสีเขียว)
ยังมีให้บูชาอีกหรือ ใครอยู่ที่วัดขอข้อมูลหน่อยนะ อยากได้อีก ของเก่าหลานขอไปแล้วจ้ะ
...................................................................ลุงต้อ..........................

ออฟไลน์ champ_za

• Champ_zA
  • จตุตถะ
    • comsgu
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2552, 11:15:55 »
ขอบคุนทุกท่านมากๆครับ

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2552, 09:12:26 »
:090:(ตะกรุดหนังเสือถักเชือกสีเขียว)
ยังมีให้บูชาอีกหรือ ใครอยู่ที่วัดขอข้อมูลหน่อยนะ อยากได้อีก ของเก่าหลานขอไปแล้วจ้ะ
...................................................................ลุงต้อ..........................

ยังมีอยู่คับลุงต้อ เมื่อวันศุกร์เพิ่งพาน้องชายไปเช่าบูชามาคับ...

ถามหลวงพี่ที่อยู่หน้าตู้ ท่านบอกว่าของปี44คับ
...

ออฟไลน์ schoolbus

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2552, 06:17:51 »
 :090: :090:ขอแนะนำนะครับ ตะกรุดหนังเสือ หลวงพ่อสืบ วัดสิงห์ จ.นครปฐม ท่านปลุกเสกตลอดทั้งไตรมาสที่ผ่านมา หรือ ตะกรุดหนังเสือหลวงตาวาส วัดสะพานสูง จ.นนทบุรี ศิษย์สายอาจารย์แปลก ร้อยบาง :090: :090:

อดีตรองประธานมูลนิธิปิยสีโล...ผู้ได้ฉายา สืบ ปืนแตก หรือ สืบ ปืนเสีย
พระครูพิทักษ์วีรธรรม (สืบ ปริมุตโต) เจ้าคณะตำบลท่าพระยา
พระอุปปัชฌาย์และเจ้าอาวาส วัดสิงห์ ต.บางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2552, 06:24:51 »
ยังมีอยู่ครับลุงต้อ  :001:

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2552, 12:46:08 »
วัตถุมงคลประเภทเครื่องราง ดูได้ยากครับ เรื่องของแท้และของปลอม
หนังเสือคือหนังเสือครับ ไม่ต่างกัน
ลายมือด้านไหนก็อาจจะไม่ใช่จุดตายของตะกรุดหนังเสือ
 เนื่องจากการจารก็อาจจะมีพระอาจารย์หรืออาจารย์หลายคนจาร

เช่าจากวัด เป็นคำตอบสุดท้ายครับ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2552, 09:04:14 »
หนังเสือแท้ วัดบางพระ  ชัวร์สุึดๆ

หนังเสือเทียม ตรงไปท่าพระจันทร์เลยครับ  เห็นของเก๊แล้วจะร้อง อ๋อ.. ต่างกันอย่างนี้นี่เอง

เสือโคร่ง คงเด่น ทางมหาอำนาจ  นะจังงัง  เสน่ห์แฝงไว้ด้วย ใครเห็นเสือก็อยากมองนานๆ แต่อย่าเข้ามาใกล้เค้านะ ... :004: :004:

เสือดำ เสือดาว เด่นเรื่อง ไหวพริบ ความฉลาด ว่องไว

เสือไฟ  ดีทางแก้อาถรรพณ์  ผีป่า ผีโป่ง สรรรพสัตว์ล้วนเกรงขาม เป็นเสือตบะ ตัวจริง

ขอให้ได้ของดีมาบูชา นะครับ :053: :053: