ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบ เรื่อง อ.ก็อตครับ  (อ่าน 1487 ครั้ง)

ออฟไลน์ chairut3579

• ปัญจมะ
  • ขอเคารพบูชาครูทุกท่านที่ได้ประสิทธิ์ประสาทวิชา
    • อีเมล
อยากทราบ เรื่อง อ.ก็อตครับ
« เมื่อ: 09 ธ.ค. 2552, 04:02:24 »
อยากทราบ เรื่อง อ.ก็อตครับ ว่าท่านอยู่ที่กุฏิพระอาจารย์ต้อยใช่ไหมครับ แล้วค่าบูชาตามของวัดใช่ไหมครับ ไม่สามารถเลือกภาพได้ใช่ไหมครับแล้วแต่อาจารย์จะให้เองใช่ไหมครับ ขอรายละเอียดเพื่อนๆชาวเวปหน่อยครับ แล้วท่านเป็นฆราวาสหรือพระครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: อยากทราบ เรื่อง อ.ก็อตครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2552, 07:34:16 »
อาจารย์กอต เป็นฆาราวาสครับ สักอยุ่ที่กุฏิหน้าห้องน้ำ ชั้น 2  ทางไปกุฏิพระอาจารย์ต้อย

...รายละเอียดอื่นๆลองใช้แถบค้นหาด้านบนนะครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: อยากทราบ เรื่อง อ.ก็อตครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2552, 08:35:54 »
เท่ากันครับค่าพานครู25บาท จะมีน้าชายนำซองมาให้ใส่แล้วแต่ทำบุญครับอาจารย์จะนำไปซื้อแอลกอฮอครับ :017:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ นามมงคล

• บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2552, 10:44:33 »
เท่ากันครับค่าพานครู25บาท จะมีน้าชายนำซองมาให้ใส่แล้วแต่ทำบุญครับอาจารย์จะนำไปซื้อแอลกอฮอครับ :017:

ปล.เอ่อ ชื่อน้าชาตินะครับ

ปล.ส่วนเลือกได้ไหมตอบว่าอาจจะได้นะครับขึ้นอยู่กับวิจารญาของทางอาจารย์ท่านเอง ครับ แต่ 70% จะขอได้ครับ

เขา..ผู้สูญสิ้นทรัพย์สินไป           เขา..สูญเสียมากเหลือเกิน
เขา..ผู้สูญสิ้นเพื่อนไป               เขา..สูญเสียมากกว่า
เขา..ผู้สูญสิ้นความศรัทธา           เขา..ผู้นั้น.. สูญเสียยิ่งกว่าใครๆ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2552, 08:10:51 »
  งัยให้สมหวังนะครับ .......แต่ก็ให้เร็วหน่อยนะครับ อ.ก๊อต ท่านอยู่ที่วัดแค่สิ้นเดือนนี้แล้ว
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ chairut3579

• ปัญจมะ
  • ขอเคารพบูชาครูทุกท่านที่ได้ประสิทธิ์ประสาทวิชา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2552, 10:27:38 »
สอบถามอีกนิดครับท่านอยู่คนละกุฏิของท่านพระมหาสมชายใช่ไหมครับ ท่านอยู่ที่ระหว่างกุฏิพระมหาสมชายกับกุฏิพระอาจารย์ต้อยใช่ไหมครับหรืออย่างไรครับ ท่านอยู่ทุกวันไหมครับ รบกวนขอข้อมูลอีกหน่อยครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2552, 10:34:55 »
สอบถามอีกนิดครับท่านอยู่คนละกุฏิของท่านพระมหาสมชายใช่ไหมครับ ท่านอยู่ที่ระหว่างกุฏิพระมหาสมชายกับกุฏิพระอาจารย์ต้อยใช่ไหมครับหรืออย่างไรครับ ท่านอยู่ทุกวันไหมครับ รบกวนขอข้อมูลอีกหน่อยครับ

อยู่คนละกุฎิครับ  กุฎิที่ อ.ก๊อตสักชั้นบนจะเป็นไม้-เรือนไทย 

เวลาเดินเข้าไปจากหน้าวัด ก็ตรงไปเลยครับ ถนนช่องเล็ก ระหว่างศาลากับเจดีย์ ตรงไปผ่านโรงครัวจะเห็นพี่น้องนั่งกันเยอะแยะชั้นบน

จุดที่จะพลาดคือ เข้าวัดแล้วถ้าเดินเอียงไปทางด้านซ้ายตามถนนใหญ่ ก็จะไปกุฎิใหญ่หรือกุฎิหลวงพี่ญา

ตรงดิ่งไปเลย ก็ อ.ก๊อต   

ถ้าเลี้ยวไปด้านขวา ก็  กุฎิ หลวงน้าติ่ง หลวงน้าต้อย ฯ..

เอาง่ายๆ ซิมเปิ้ลเลย ก็ หน้าห้องน้ำละครับท่าน

ขอให้ได้สมหวังนะครับ