ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรบกวนคนที่อยู่นครปฐมด้วยครับ  (อ่าน 3871 ครั้ง)

ออฟไลน์ saintinlove

• ตติยะ
คืออยากทารบว่าถ้าผมลงรถตรงแยกถ่านา แล้วแถวนั้นพอจะมีร้านเช่ารถมอเตอร์ไซ มั้ยครับ

ถ้ามีรบกวนบอกทางไปร้านด้วยครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ธ.ค. 2552, 04:28:15 โดย saintinlove »
คุณค่าของการมีชีวิตอยู่ บ้างค้นพบช้า บ้างคนพบเร็ว บางคนไม่คนพบเลย

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: ขอรบกวนคนที่อยู่นครปฐมด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2552, 05:29:08 »
ผมยังไม่เคยเห็นเลยนะครับร้านเช่ามอเตอร์ไซค์
ส่วนมากมี ตุ๊กๆ รถเมย์ รถสองแถว  แทกซี่ และก็วินมอไซค์ ครับ หุหุ

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ขอรบกวนคนที่อยู่นครปฐมด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2552, 05:53:53 »
ไปทะเลคับ มีมอไซค์เช่าแน่นอนคับ... :004: :004: :004:

ไม่น่าจะมีน่ะคับ เห็นมีแต่มอไซค์คิว รถเมล์ และรถตุ๊กๆ...น่ะคับ...
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2552, 08:29:21 »
ไม่มีครับผมไปทุกครั้งยังไม่เห็นเลย มีแต่รถเมล์และตุ๊กๆครับและมอไซ  :062:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2552, 10:46:07 »
ลองถามวินมอไซค์ก็ได้นะครับ

น่าจะเช่ามาได้ แต่คิดว่าอาจจะแพงหน่อยมั้ง
แล้วก็ยึดบัตรประชาชนเป็นตัวประกัน :048:

ปล. จะเช่าไปทำอะไรหรือครับ
มาวัดการเดินทางก็ไม่ได้ลำบากมากมายเลยครับ
รถเมล์ต่อเดียวถึง สะดวกสบายดีออก

จะกลับไปเที่ยวตัวเมืองนครปฐมก็นั่งรถเมล์คันเดียวกันนี้หละครับ
ไหว้องค์พระปฐมเจดีย์ก่อนกลับ แล้วนั่งรถไฟสบายใจถึงกรุงเทพอย่างปลอดภัย => ฟรีด้วย  :095:

ออฟไลน์ saintinlove

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2552, 10:59:18 »
ขอคุณสำหรับทุกคำชี้แนะครับ ก็กะว่าลงท่านาแล้วจะหา มอเตอร์ไซไปอะครับ สะดวกดี

ว่าแต่พรุ่งนี้ใครไปวัดบ้างครับ ไว้เจอกันนะครับ