ผู้เขียน หัวข้อ: ตลุยกราบเกจิเมืองสรรค์ หลวงปู่จักร วัดเขารังไก่ ชัยนาท  (อ่าน 6787 ครั้ง)

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
วันหยุดรัฐธรรมนูญมีโอกาสได้เดินทางไปจังหวัดชัยนาทเนื่องจากเป็นบ้านแฟน เลยถือโอกาสไปกราบพระเกจิในดวงใจที่เคารพศรัทธามานาน
เริ่มเลยครับ จากตีนเขาเดินขึ้นไปบนเขารังไก่ บรรยากาศหน้าปากถ้ำ ถือโอกาสตั้งวงข้าวกันหน้าปากถ้ำหน้ากุฏิหลวงปู่ครับ หลังจากนำอาหาร และขนมมาถวายเพลท่าน

บรรยากาศหน้ากุฏิท่านครับ ความเป็นอยู่สมถะมาก โชคไม่ดีครับวันนี้ถ้ำปิด ที่เห็นเป็นประตูเหล็กนั่นแหล่ะครับ คนถือกุญแจไม่อยู่

มาดูมุมโปรดของผมกันบ้างพลาดไม่ได้ มุมวัตถุมงคลครับ มิได้มีเจตนาแอบแฝงแต่อย่างใดครับ เพียงให้เห็นบรรยากาศเท่านั้น

ชมกันพอหอมปากหอมคอครับมุมวัตถุมงคล มาหน้ากุฏิท่านบ้างครับ

เข้ามาในกุฏิที่ท่านพักครับ ระหว่างรอท่านฉันท์เพลและน้าแฟนถวายยาให้หลวงปู่ เนื่องจากท่านมีโรคประจำตัว

มาแล้วครับหลวงปู่จักร หลังจากท่านฉันท์อาหารคาวก็มาฉันท์อาหารหวาน หลวงปู่บอกอย่างงั๊น หยิบหมากพลูขึ้นมาตำเป็นของหวานท่านว่ามันแก้คลื่นแก้เลี่ยนดี

หลังจากท่านฉันท์หมากไปก็ได้คุยกับหลวงปู่ หลวงปู่ใจดีมากครับ คุยเก่งคุยสนุก เล่าเรื่องโน้นเรื่องนี้ในอดีตให้ฟัง และที่ผมดีใจที่สุดคือหลวงปู่ท่านเมตตาจารหน้าผาก จะเรียกว่าสักก็น่าจะได้นะครับ เป็นน้ำมัน เจ็บสุดๆเลือดโกรกเต็มหน้าเลยครับ ท่านว่าถ้าจะให้ขลังต้องเลือดเยอะยิ่งเยอะยิ่งดีเซ่นแมลงวันแมลงวันจะได้อิ่ม 555+อันนี้ไม่รู้เป็นมุขของหลวงปู่ป่าวไม่รู้ การลงหน้าผากนี้หลวงปู่ไม่ยอมลงให้ใครง่ายๆครับจากการสอบถามมีคนที่ท่านลงให้ไม่กี่คน โชคดีที่น้าแฟนผมเป็นลูกศิษย์ท่านเลยขอให้ท่านลงให้น่ะครับ ตอนแรกก็ไม่ยอมแต่ทนลูกตื๊อไม่ไหว นอกจากนั้นยังให้วัตถุมงคลมาคุ้มครองด้วยครับ แต่ก็ไม่ลืมของดีที่ท่านกำลังเคี้ยวอยู่ครับชานหมากหลวงปู่ หลวงปู่ท่านว่าชานหมากข้าปืนยิงไม่ดังแล้วกัน น่าเสียดายครับกล้องผมแบตหมดเลยไม่ได้บันทึกภาพต่อตอนที่ท่านสักหน้าผากให้แต่ว่าถ่ายไว้ในกล้องของน้าอีกตัวนึง ถ้ายังไงวันหลังจะนำมาให้ชมต่อครับ สุดท้ายถ้ามีโอกาสไปชัยนาทอย่าลืมไปเที่ยววัดเขารังไก่ ไปกราบพระเกจิที่น่าเคารพและเลื่อมใสศรัทธาอีกรูปนะครับ หลวงปู่จักร วัดเขารังไก่...

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
กราบนมัสการหลวงปู่จักร  :054:ยินดีด้วยครับได้ของดีกลับมาสุดยอดครับ :015: ขอบคุณมากครับที่นำภาพมาให้ชม :114:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณครับที่นำภาพบรรยากาศมาให้ชม

กราบนมัสการหลวงปู่จักร  ด้วยนะครับ  :054:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ตลุยกราบเกจิเมืองสรรค์ หลวงปู่จักร
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2552, 09:13:56 »
ขอบคุณที่เก็บบรรยากาศมาให้ชมกันนะครับ   อยากได้ตะกรุด 5 ดอกจังครับ  05;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ธ.ค. 2552, 09:14:40 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ DeKaram

• สัตตมะ
  • **
กราบนมัสการหลวงปู่จักรด้วยนะคับ
ดูท่านยังแข็งแรงดีนะคับ :016:
ขอบคุนที่นำภาพมาเสนอนะคับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
กราบนมัสการหลวงปู่จักรครับ

ขอบพระคุณสำหรับภาพบรรยากาศนะครับท่าน :114:

ออฟไลน์ cmp

• ทุติยะ
  • **
  หลวงปู่ประจักษ์  สำนักถ้ำเขารังไก่ ผมไปกราบท่านร่วมสองปีแล้วครับ ตอนนั้นท่านจำวัดในถ้ำและมีโลงแก้วตั้งอยู่ด้วย ขอบพระคุณครับสำหรับภาพข่าว

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
กราบนมัสการ...หลวงปู่จักร วัดเขารังไก่ และขอขอบคุณที่นำภาพมาให้ชม... :053: :053:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
กราบนมัสการ หลวงปู่จักร ครับ ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศดีดีนะครับ ...  :089:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณสำหรับบรรยากาศครับ

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
ขอกราบนมัสการหลวงปู่จักร ครับ

ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศวัดเขารังไก่ ที่นำมาฝากกันนะครับ...

...น่าแวะไปกราบหลวงพ่อจักร บ้างจังครับ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศสวยๆน่ะคับ.
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงปู่จักรครับ ขอบคุณสำหรับภาพที่นำมาให้ชมครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
เยี่ยมครับ
ขอบคุณสำหรับภาพครับ
แล้วใหนของฝากล่ะครับ :095:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
 :054: ขอกราบแสดงความอาลัยแด่หลวงปู่จักร วัดถ้ำเขารัไก่ ครูบาอาจารย์ที่ผมเคารพศรัทธาอีกองค์หนึ่ง ท่านมรณะภาพตั้งแต่วันที่ 3 มค. 53 รู้ข่าวช่วงบ่ายวันนั้นใจหายเลยครับ :054:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
 :054:ขออภัย ท่านมรณะภาพเมื่อวันพุธที่ 3 กพ. 53  :054:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ  ขอกราบนมัสการหลวงปู่ครับ  :054:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
จากการที่ได้ลงภาพไปกราบหลวงปู่จักรไว้ วันนี้เล่นเวปไปเรื่อยเปื่อยไปสะดุดตากับรูปของตัวเองที่โพสเอาไว้ โดยมีผู้นำภาพไปใช้โดยไม่ขออนุญาติ มิหนำซ้ำเป็นกระทู้ขายวัตถุมงคลหลวงปู่ซะอีกเรียกว่าสายตรงกันเลยทีเดียว...เสียความรู้สึกครับกับเจตนาที่ผมโพสรูปหลวงปู่ด้วยเจตนาบริสุทธิ์แต่มีผู้นำไปทำลักษณะนี้ คราวหลังจะโพสรูปคงต้องใส่โลโก้ป้องกันไว้แล้วหล่ะครับ

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
อ่านกระทู้แรกก็อยากจะไปกราบท่านบ้าง พอลงมาข้างล่างท่าน rastafa บอกว่าท่านมรณะภาพแล้ว.....ใจหายครับ

"กราบนมัสการหลวงปู่ครับ"
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้