ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูทีครับว่าแท้หรือเปล่าครับ  (อ่าน 1330 ครั้ง)

ออฟไลน์ toei_tain

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล

ด้านหลังเขียนว่าหลวงพ่อเปิ่น ๓๐

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ตอบ: ช่วยดูทีครับว่าแท้หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2552, 08:53:25 »

เหรียญมหาเศรษฐีเสือคู่ เสาร์5
เนื้อระฆังเก่า สร้างในปี 2536 จำนวนการสร้าง 12,000 เหรียญ
สวยดีครับ

ส่วนรูปหล่อลอยองค์ ลองเปรียบเทียบดูนะครับรูปหล่อลอยองค์หน้าเสือ ปี 30 ด้านขวามือของท่านดูนะครับ...สวัสดี

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ช่วยดูทีครับว่าแท้หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2552, 09:16:54 »
ลองเพ่งดูดีๆ รูสึกแปลกนะครับ     :075:   

ขอบคุณพี่นก และ คุณtoei_tain ที่นำมาให้ชมกันนะครับ   

ออฟไลน์ DeKaram

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2552, 09:28:29 »
ผมว่าแท้คับ80%
ผิดถูกก้อขอโทษด้วยนะคับ :008:
ขอบคุนที่นำมาเสนอนะคับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2552, 10:38:38 »
ผมชอบในกำมะหยี่ของกล่องเหรียญขอรับ เหรียญก็OKครับ แต่รูปหล่อขัดซะวาววับเลยดูยากจัง ขอรับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2552, 11:27:46 »
ส่วนตัวนะครับ  สวยๆทังนั้นครับแต่ผมดูไม่รู้ว่าแท้หรือไม่
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ toei_tain

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2552, 11:34:52 »

ไม่ได้ขัดหรอกครับถอดจากสร้อยมาครับถ่ายให้ดูใหม่คงชัดขึ้นนะครับ

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 ธ.ค. 2552, 12:53:09 »
สอบถามนิดนึงคับ ทางวัดยังมีให้เช่าอยู่ไหมคับ.
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 ธ.ค. 2552, 05:50:10 »
น่าจะมีครับราคาไม่แน่ใจครับ สวยๆทั้งนั้นครับ :017:
รักและศรัทธา