ผู้เขียน หัวข้อ: ผ้ายันต์นางพิมพ์ หลวงพ่ออั๊บ วัดท้องไทร บูชามาแล้วครับ  (อ่าน 5236 ครั้ง)

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
ผ้ายันต์ นางพิม - ดำเซ็น หลวงปู่อั๊บ เขมจาโร วัดท้องไทร รุ่น มหาโชคมหาเศรษฐี สีเหลือง
โดยประมาณ ๑๑" x ๑๕"

- ลักษณะของนางพิม แม่พิมพา ซึ่งแล้วแต่จะเรียก จะมีลักษณะเป็นผู้หญิงท้อง
พนมมือ ใส่ชฎา และที่สำคัญจะมี ไอ่ดื้อ หรือลูก มีขาโผล่ออกมาจากตัว โดยเฉพาะในพิมพ์สักของหลวงปู่
แต่ก็มีเป็นมีลักษณะออกมาทั้งตัว เหมือนกัน แต่ที่สำคัญจักต้องเป็นรูปผู้หญิงท้อง พนมมือ
ซึ่งเป็นเอกลักษณของยันต์นางพิม ของวัดท้องไทร นางพิมเป็นวิชาที่หลวงปู่เรียนมาจากเขมร
หลวงปู่เล่าให้ฟังว่า เจ้าของวิชาเป็นคนธิเบต หรือ เนปาล

ออฟไลน์ JoeBS

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Joey_GeoBuu@hotmail.com
    • BKD ONLINE
    • อีเมล
ผมมีอยู่ 1 ผืนสีแดง ไม่ทราบว่า ใช้อย่างไรเมื่ออาราธนาพระคาถาแล้ว
แค่พกเฉยๆออกไปจากบ้านหรือเปล่า
เพื่อนหาได้ไม่ยาก แต่การรักษาเพื่อนไว้ ยากกว่า

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ผืนนี้สุดยอดเลย ครับ เต็มสูตรเลย
ที่วัดหมดยังอะครับ แบบนี้

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
ชอบและศรัทธามากคับว่าไปสักอยู่คับแบบให้ติดตัวตลอดนะคับ :002: :052: :045:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
  เซนเซอร์หน่อยก็ดีนะครับ
ผืนนี้สุดยอดเลย ครับ เต็มสูตรเลย
ที่วัดหมดยังอะครับ แบบนี้

ชุดนี้วัดเขาช่องกลิ้งช่องกรด
สร้างแล้วให้หลวงปู่ปลุกเสกครับ
(เจ้าอาวาสเป็นพระลูกชายพี่ชายของหลวงปู่)
  ออกตามศูนย์พระเครื่องต่างๆ
ถ้าเป็นชุดที่เอามาเสกเพิ่มเมื่อวันที่ 6 สิงหาคม
ที่วัดท้องไทร  จะดีมากครับ
  ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ treemuk

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - paelive_01@hotmail.com
    • อีเมล
ผมได้สักยันต์รูปแม่นางพิมของหลวงปู่อั๊บ มาด้วยของหลวงปู่แรงจิงๆสุดยอด

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
งดงามมากครับ ใครชอบเวอร์ชั่นงามๆ คงไม่พลาด  บารมีหลวงปู่คุ้มครองครับผม