ผู้เขียน หัวข้อ: พระผงรูปเหมือนนั่งเสือซุ้มมหาเศรษฐี (อาเสี่ย)  (อ่าน 4670 ครั้ง)

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ

ในพรรษา พศ.2535 หลวงพ่อเปิ่นได้สร้างวัตถุมงคลขึ้นมาชุดหนึ่งนับเป็นชุดล่าสุดที่หลวงพ่อท่านได้สร้างขึ้นเองที่วัดบางพระ
โดยมีวัตถุประสงค์คือ
1. สมทบทุน ทอดกฐินผ้าป่าสามัคคี ซึ่งในปี 2535 นี้หลวงพ่อเปิ่นรับเป็นองค์ประธานอุปถัมภ์กฐินผ้าป่า 24 วัดในต่างจังหวัด
2. หาทุนทรัพย์ สร้างโรงพยาบาลซึงดำเนินการอยู่อย่างรีบเร่งและคาดว่าจะแล้วเสร็จภายในปี 2536
3. หาทุนทรัพย์ สร้างกุฏิสงฆ์ และถาวรวัตถุต่างๆ ภายในวัดบางพระที่กำลังก่อสร้างอยู่ในปัจจุบันนี้ให้เสร็จสมบูรณ์

นับเป็นครั้งแรก ที่หลวงพ่อเปิ่นเป็นผู้ตั้งนามวัตถุมงคลที่ท่านดำเนินการสร้างเอง  โดยให้มงคลนามวัตถุมงคลชุดนี้ว่า
"รุ่นอาเสี่ย" และหลวงพ่อได้อธิษฐานจิตปลุกเสกเป็นกรณีพิเศษ เพื่อเพิ่มความเข้มขลังศักดิ์สิทธิ์ใน ด้านมหาลาภ
เมตตามหานิยม และ ความเป็นสิริมงคลแก่ผู้นำไปสักการะบูชา
 พระผงรูปเหมือนนั่งเสือซุ้มมหาเศรษฐี พิมพ์ใหญ่  มี3แบบ
   พิมพ์ใหญ่ ประจุตะกรุดทองคำและพลอย
   พิมพ์ใหญ่ ประจุพลอย
   พิมพ์ใหญ่ เนื้อผงพระพุทธคุณ
 เข้าพิธีอธิษฐานจิตปลุกเสกถึง 2 ครั้ง
               ครั้งแรก เมื่อ 26 กันยายน 2535 หลวงพ่อเปิ่นอธิษฐานจิตปลุกเสกร่วมกับพระคณาจารย์ 9 รูป ณ วัดบางพระ
                     ครั้งที่สอง เมื่อ 1 ตุลาคม 2535 หลวงพ่อเปิ่นอธิษฐานจิตปลุกเสกเดี่ยว ณ วัดบางพระ

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
ทางวัดยังมีให้บูชาอยู่ไหมคับ สวยงามมากๆเลยคับ
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณที่นำมาให้ชมกันนะครับ  เป็นอีกรุ่นที่มีประสพการณ์หนาหูครับ   :016: 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
แจ่มครับท่าน...ฝังตะกรุดทองคำ ฝังพลอยด้วย :016:

...ของดีเยอะจริงๆพ่อหนุ่มคนนี้.... :095:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตะกรุดทอง ฝังพลอย สุดยอดจริงๆ ได้ของดีมาเยอะเลยนะครับ ...  :089:

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
เยี่ยมเลยครับ
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ  :015:
แต่ว่าทำมัยบางองค์ไม่มียันต์ตรงด้านบนซ้ายขวาล่ะครับ
หรือว่าเป็นของปลอมหรือว่าออกใหม่ครับ :062:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ธ.ค. 2552, 08:07:09 โดย ยอดรัก..บางแค »

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เท่าที่เคยไปดูที่กุฎิใหญ่  รุ่นนี้ไม่เห็นมีนะครับ
ยังไงลองไปถามดูก่อนก็ไดครับ

แต่องค์นี้ผมไปบุชาที่วัดนกมาครับ

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
เท่าที่เคยไปดูที่กุฎิใหญ่  รุ่นนี้ไม่เห็นมีนะครับ

แต่องค์นี้ผมไปบุชาที่วัดนกมาครับ

วัดนก จรัญ13ใช่ไหมคับ พอดีอยู่ใกล้ๆบ้านด้วย ไม่ทราบบว่ามีให้เช่าหลวงปู่ด้วยหรอครับ. :073:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
เท่าที่เคยไปดูที่กุฎิใหญ่  รุ่นนี้ไม่เห็นมีนะครับ

วัดนก จรัญ13ใช่ไหมคับ พอดีอยู่ใกล้ๆบ้านด้วย ไม่ทราบบว่ามีให้เช่าหลวงปู่ด้วยหรอครับ. :073:

มีสิครั้บ เพียบเลยหละ ลองไปดู   :004: :007:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ธ.ค. 2552, 11:05:28 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ดูเหมือนจะมีพระสมเจ็ดฝังพลอยด้วยมังครับ............... :090: :090: :114: :090: :090:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ที่วัดนก ยังมีพระหลวงปู่ให้บูชาอีกเพียบครับ  ลองเข้าไปชมนะครับ
ลองเข้าไปดูในกระทู้เก่าๆ  น่าจะพอมีรายละเอียดให้ศีกษา ครับ สำหรับองค์นี้ของผม   
เลี้ยมพลาสติกันน้ำ เข้าชุดใหญ่คล้องคอสำหรับออกต่างจังหวัดเรียบร้อยเเล้ว ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธ.ค. 2552, 06:42:21 โดย seaghost »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
โอ่ว อาเสี่ยพิมพ์ใหญ่ฝังพลอยและตะกรุดทองคำเสียด้วย
งามจริงๆครับ :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ