ผู้เขียน หัวข้อ: ฝันเห็นผีผู้ชายพยายามตามหาตัวและจะพาเราไปอยู่้ด้วยให้ได้ ถ้าไม่ไปจะเอาให้ถึงตาย!  (อ่าน 9742 ครั้ง)

ออฟไลน์ sintearranaruk

• ทุติยะ
  • **
ฝันหลายครั้งแล้วค่ะ เมื่อก่อนหน้านั้นไม่เคยฝันแบบนี้มาก่อนเลย เรื่องเล่ามันมีอยู่ว่า ย้อนไปเมื่อตอนอายุสัก17-18น่ะคะ เพื่อของพ่อซึ่งเป็นผู้ชายที่มีลูกเมียแล้วมาชอบเราแต่เราก็ไม่ชอบเขา หลังจากนั้นเราก็ทนต่อเสียงซุบซิบนินทาของคนในหมู่บ้านไม่ไหวเราจึงหนีไปใช้ชีวิตที่ต่างจังหวัดและมีครอบครัว ตอนนั้นเพิ่งตั้งท้องอ่อนๆๆได้เดือนกว่า...ก็ทราบข่าวว่าเพื่อนพ่อคนนี้ที่ชอบเรานั้นถูกยิงตายแล้ว หลังจากเขาตายไปช่วงนั้นไม่มีอะไรเกิดขึ้นท้ิงระยะเวลานานมาก จนกระทั่งต้งท้องลูกคนที่สอง ตอนนี้ท้องเริ่มแก่ใกล้ตลอดแล้วก็ฝันว่าเพื่อนพ่อคนนี้มาตามหาเรา เราก็พยายามหนีไม่ยอมให้เขาตามหาเจอ เขาก็ขู่ว่าอย่าให้เจอตัวนะ ถ้าเจอจะเอาให้ถึงตาย หลังจากฝันแบบนี้ก็ไมค่อยสบายใจเล่าให้พ่อฟังพ่อก็เงียบไม่ยอมตอบอะไรทั้งๆที่แกรู้เรื่องนี้ดีที่สุด หลังจากคลอดลูกก็ฝันอีกฝันว่าเขาตามหาเราเจอจนได้และจะพาเราไปอยู่ด้วยเราก็บอกว่าเรามีลูกเราไปไม่ได้ หลังจากนั้นก็ฝันต่ออีกฝันแบบนี้มาเรื่อยๆ จนกระทั่งลาาสุดฝันว่าเขามาและบังคับให้เราอยู่กินกับเขาฉันท์สามีภรรยา และก็ฝันมาเรื่อยๆจนกระทั่งล่าสุดฝันอีกว่าเขาจะเอาเราไปให้ได้ ถ้าเราไม่ไปจะเอาลูกสาวคนเล็กของเราไปแืทน ฝันแบบนี้จะเป็นอะไรไหมค่ะ พยายามทำบุญให้เขาตลอดแต่ก็ยังฝันแบบนี้เรื่อยๆ เล่าให้แฟนฟังแฟนก็บอกว่าเราหมกมุ่นเกินไป จะทำอย่างไรดีค่ะ กลัวและกลุ้มใจมากเลยเล่าให้ใครฟังก็ไม่มีใครเชื่อเลย

ออฟไลน์ schoolbus

• ฉัฏฐะ
  • *
 :002: :002: :002: หมั่นทำบุญกรวดน้ำและอุทิศส่วนกุศลมากๆบ่อยๆ...โดยอุทิศให้ผู้ตาย(แจ้งชื่อ)และเจ้ากรรมนายเวร สัมพเวสีทั้งหลาย...บางทีชีวิตอาจจะดีขึ้นครับ   :002: :002: :002:
อดีตรองประธานมูลนิธิปิยสีโล...ผู้ได้ฉายา สืบ ปืนแตก หรือ สืบ ปืนเสีย
พระครูพิทักษ์วีรธรรม (สืบ ปริมุตโต) เจ้าคณะตำบลท่าพระยา
พระอุปปัชฌาย์และเจ้าอาวาส วัดสิงห์ ต.บางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

ออฟไลน์ jobuba

• ฉัฏฐะ
  • *
อันนี้ผม ก็ไม่ทราบนะครับ แต่เพื่อนผมเคยมีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นกับ ตัว ผมเลยพาเค้าไปหาหลวงพ่อสำอางค์ เจ้าอาวาส องค์ปัจจุบัน เเล้วเรียนท่านเรื่องนี้ แล้วท่านก็เมตตาเป่าให้นะครับ ก็ไม่มีเรื่องสัพพะเวสีมาเข้าฝัน หรือมาตาม เกิดขึ้นอีกครับ ลองไปพบพระอาจารย์ท่านดูนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ธ.ค. 2552, 05:38:30 โดย jobuba »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ไปกราบพระอาจารย์ที่วัดบางพระ หรือหลวงพ่อสำอางค์ ตามที่ท่านข้างบนบอกใว้ก็ได้ครับ
หรือถ้าไกล ให้ไปหาหลวงพ่อที่เรานับถือหรืออยู่ในระแวกนั้น บอกท่านแล้วให้ท่านช่วย ครับ
หรือ อาจจะไปขอได้มงคลมาคล้องให้กับตัวเราหรือลูก หรือ น้ำมนต์มาอาบ ลองดูนะครับ

พยายามทำบุญ ถวายสังฆทานก็ดีครับ ผลของพวกนี้เป็นกรรมที่ทำกันมาแต่ชาติปางก่อน ครับ

ก็ขอให้โชคี ขอให้ ตั้งจิตอธิฐานนึกถึงบารมีของพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ แล้วว่าหากเราเคยผูกกรรมหรือมีอะไรที่ทำร่วมกันมา หรืออาจจะไปสัญญาแต่ชาติปางก่อนต่อ...(บอกชื่อหรือนึกใบหน้าเท่าที่จำได้)  ก็ขอให้อโหสิกรรมซึ่งกันและกัน และขอให้บ่วงคำสัญญาสลายไปสิ้น ต่างคนต่างเป็นอิสสระ อย่าได้มาร่วมเวรกันอีกเลย  (..การกล่าวคำควรกล่าวต่อหน้าพระพุทธรูปหลังสวดมนต์เสร็จก็ดีครับ)

หมั่นสวดมนต์ภาวนา นึกถึงพระรัตนตรัยเป็นที่ตั้ง แล้วจะดีเอง ครับ
สวด อิติปิโส พาหุง พระคาถายันต์ทุน และชินบัญชร และแผ่เมตตาให้เจ้ากรรมนายเวร หมั่นสวดเสมอๆ ดี ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ธ.ค. 2552, 06:01:06 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ฝันเห็นผีผู้ชายพยายามตามหาตัวและจ&
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ธ.ค. 2552, 05:59:41 »
หมั่นสวดมนต์ แผ่เมตตาไปให้ผู้ตายกรวดน้ำ ถวายสังฆทาน จะช่วยให้เราสบายใจได้ระยะหนึ่งครับ

หรือไม่ทางที่ดีไปรับแนะนำจากหลวงพ่อ ที่วัดไกล้บ้านก็ได้ครับ เพื่อท่านจะช่วยได้ครับ

ขอบคุณครับ   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ธ.ค. 2552, 06:01:34 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ถวายสังฆทาน กรวดน้ำแล้วอุทิศส่วนกุศลนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรนะครับ  :050:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   ถ้าทำอย่างที่
เพื่อนๆพี่ๆ ข้างบนแนะนำแล้วไม่เป็นผลสำเร็จ
เรียนแนะนำ
 ไปที่โรงพยาบาลจิตเวช ใกล้บ้านท่านนะครับ
      แพทย์เฉพาะทางอาจจะให้คำแนะนำดีๆก็ได้ครับ
ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ tong25

• ตติยะ
สวดยันทุนครับก่อนนอน แก้ฝันร้ายและรางสังหรณ์ร้าย ใช้ได้ผลครับ เมื่อก่อนผมถ้าฝันว่าฟันหักได้เรื่องทุกที แต่ตอนหลังพอฝันเสร็จตื่นมาสวดยันทุนเลย ก็ไม่มีอะไรครับ  หรือหาท้าวเวสุวรรณ มาบูชาแบบพระเครื่องห้อยคอก็ได้ครับ

ออฟไลน์ พุงโต

• ปัญจมะ
สวดยันทุน ไม่ได้ไล่แค่ผีนะครับ เทวดาก็ไล่ด้วย  ทางที่ดีสัพเพเมตตา อุทิศกุศลให้ดีกว่าครับ
ตายแน่ ตายแน่ สักวันหนึ่งฉันต้องตาย กลายเป็นผี เหมือนพวกนี้แน่ ๆ

ออฟไลน์ sintearranaruk

• ทุติยะ
  • **
โอ๊ย!คิดถึงเรื่องความฝันพวกนี้ทีไรจนลูกซู่เลยค่ะ ขอบคุณนะคะขอบคุณทุกคำแนะนำค่ะ
อรก็ชอบทำบุญและก็ชอบอุทิศส่วนกุศลเสมอค่ะ แต่ไม่รู้ทำไมชอบฝันเกี่ยวเรื่องพวกนี้บ่อยครั้ง
ถามพ่อบังเกิดเกล้า ท่านจะมีเซ้นและวิชาที่ได้รับถ่ายทอดมาจากบรรพบุรุษน่ะคะ แต่ท่านใช่ช่วยเหลือคนนะคะ
ไม่ได้ใช้้ทำร้ายใคร ท่านบอกว่าพวกเขามาขอส่วนบุญจากอร เพราะทุกครั้งที่อรสวดมนต์พวกเขาจะเข้าฝันทุกคืนเลย
ตอนนี้ยังดีกว่าเมื่อก่อนค่ะ เมื่อก่อนตอนยังเด็กน่ะคะมักจะพบเห็นวิญญาณจริงๆ
หรือไม่ก็กลิ่นที่อรสามารถสัมผัสได้ว่าพวกเขาตั้งใจจะทำให้เรารู้ว่าพวกเขามา
แต่ตอนนี้แค่ฝันค่ะ แต่พ่อของอรก็ยังอยากให้อรเป็นทายาทสืบทอดจากท่านอยู่ดี แต่อรไม่รับค่ะเพราะเป็นคนขวัญอ่อน

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
สวดยันทุน ไม่ได้ไล่แค่ผีนะครับ เทวดาก็ไล่ด้วย  ทางที่ดีสัพเพเมตตา อุทิศกุศลให้ดีกว่าครับ
สวดยันทุน ไม่ได้ไล่แค่ผีนะครับ เทวดาก็ไล่ด้วย  ทางที่ดีสัพเพเมตตา อุทิศกุศลให้ดีกว่าครับ

คาถายันต์ทุนไม่ใช่คาถาไล่ผีนะครับ

เป็นคาถาที่พระใว้สวดก่อนนอน กันลางร้าย และฝันร้าย  เป็นคาถาตอนที่ผมบวชเป็นพระ พระอาจารย์ก็สอนให้ท่องก่อนนอน ครับ
ตั้งนะโม 3 จบก่อนนะครับ หมั่นสวดก่อนนอนทุกคืน หรือฝันร้ายแล้วสวด จะดีขึ้นครับ 
ยันทุนนิมิตตัง อะวะมังคะลัญจะ โยจามะนาโป สะกุณัสสะ สัทโธ ปาปัคคะโห ทุส สุปินัง อะกันตัง พุทธนุภาเวนะ วินาสะเมนตุฯ

ยันทุนนิมิตตัง อะวะมังคะลัญจะ โยจามะนาโป สะกุณัสสะ สัทโธ ปาปัคคะโห ทุสสุปินัง อะกันตัง ธัมมานุภาเวนะ วินาสะเมนตุฯ

ยันทุนนิมิตตัง อะวะมังคะลัญจะ โยจามะนาโป สะกุณัสสะ สัทโธ ปาปัคคะโห ทุสสุปินัง อะกันตัง สังฆานุภาเวนะ วินาสะเมนตุฯ

พระคาถายันทุนบทนี้ ใช้สำหรับสวดป้องกันอันตรายต่างๆ แม้ว่าเกิดนิมิตฝันไม่ดี เกิดอาเพศสังหรณ์ใจไปในทางที่ไม่ดีให้สวดพระคาถานี้จะกลับให้เกิดเป็นความดีขึ้น แม้จะมีเคราะห์ร้ายต่างๆ เกิดขึ้นให้ทำน้ำมนต์อาบเสียด้วยพระคาถานี้ บำบัดอันตรายให้หายสิ้นไปได้ หมั่นจำเริญภาวนาไว้ เกิดสิริมงคลลาภยศดีนักแลฯ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธ.ค. 2552, 03:57:01 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

• เด็กวัด
^
^
ขออภัยข้อความด้านบนครับ ไม่ใช่พระก็ท่องได้ครับ อิอิ
คำแปลท่อนที่1
ลางร้ายใดๆ และอวมงคลใด เสียงนกที่น่าหวาดกลัวอันใด เคราะห์ร้ายและฝันร้าย อันไม่น่าปรารถอันใด
ด้วยพระพุทธานุภาพ ขอความร้ายเหล่านั้น จงถึงความเสื่อมสูญไปเถิด

(สังเกตุท่อนท้ายจะเป็น พุทธนุภาเวนะ วินาสะเมนตุฯ  แค่เปลี่ยนท่อนหลังเป็นธรรมมา และสังฆา)
หมายถึงขอคุณพระรัตนตรัยโปรดให้ฝันร้าย เคราะห์ร้าย เสื่อมสูญไป

ไม่ใช่บทไล่ผี ไล่เทวดานะครับ  :058:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธ.ค. 2552, 04:05:02 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ tong25

• ตติยะ
ใช่ครับคุณเอ็ม ยันทุนไม่ใช่คาถาไล่ผีนะครับ เป็นพระปริตบทนึง ชื่อว่า อะภะยะปะริตตะคาถา ที่ใช้แก้ลางร้าย เป็นคาถาที่พระพุทธเจ้า ประทานให้ภิกษุไว้ใช้ครับ ใช้ได้สารพัดครับ กันคุณไสย์ สิ่งไม่ดี ใช้ท่องก่อนนั่งสมาธิก็ได้ครับ เมื่อก่อนนั่งสมาธิ บางทีก็จะรู้สึกว่ามีอะไรวูบวาบๆในห้อง บ่อย ได้ยินเสียงคนเดิน มาทำให้กำลังใจเสียอยู่เรื่อย พอได้สวดยันทุน เหตุการณ์ก็ปกติดีครับ ไม่ค่อยมีอะไรมากวน นอกจากยุง ลองดูนะครับ ไม่ยาวด้วย