๒๑ ก.ค. ๖๑, ๐๓:๐๙:๓๘ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคาถาที่ช่วยให้หน้าที่การงานก้าวหน้าหน่อยสิค่ะ  (อ่าน ๓๔๘๕ ครั้ง)
sintearranaruk
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๖๘๙๑

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๑ ชั่วโมง ๒๕ นาที

**

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๔๔

ระดับความสามารถ: ๒
ประสบการณ์: ๐%
พลังชีวิต: ๐%

« เมื่อ: ๑๕ ธ.ค. ๕๒, ๑๕:๑๐:๒๖ »

ขอคาถาที่ช่วยส่งเสริมในเรื่องหน้าที่การงาน ไม่ว่าจะเป็นการเจรจาค้าขาย หรือพูดกล้่าวชักชวนให้เืพ่อเข้ามาร่วมงานด้วยแบบว่าพอเราชักชวนเค้าก็คล้อยตามและยอมรับข้อเสนอของเราประมาณนั้นน่ะค่ะ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: schoolbus, Lizm Club, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, Ronaldo 2007, salawit_sangsanit, ราหู, รุท หมัดหนักครับ, สุรักข์, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
umpawan
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๖๕๓

๔๖ วัน, ๑๔ ชั่วโมง ๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๘๓๕๘
  รับขอบคุณ: ๑๘๓๕๔

ศิษย์วัดบางพระ

ระดับความสามารถ: ๔๕
ประสบการณ์: ๔๗%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« ตอบ #1 เมื่อ: ๑๕ ธ.ค. ๕๒, ๑๗:๑๙:๔๕ »

พุทธา อะเนนา มะลิยา สุสังคะเยมิ
พุทธา อิริมะลิยา สุสังคะเยมิ
พุทธา อิรปะโย เคมะคุณนะ ปักเขสะเมมะมิ
อุนาโลมา ปันนะ วิชายะเต

คาถา สาริกาลิ้นทองใช้สวดภาวนาหากต้องการให้คนรักใคร่ พูดจาเป็นเสน่ห์ ตอนท่องถึงคำว่า มิ ก็ให้แตะที่ลิ้นด้วยทุกครั้ง

ผมใช้คาถานี้ก่อนออกไปพบปะผู้คนครับ  เปิดคอมดูคาถา    เมตตาดีครับ ลองอาราธนาดู

ขอบคุณข้อมูลคาถาจากเว็บตั้มศรีวิชัย

๑๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~@เสน่ห์เอ็ม@~, Ronaldo 2007, ~เสน่ห์ack01~, ราหู, ธรรมะรักโข, Lizm Club, รุท หมัดหนักครับ, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, สุรักข์, bomnoi, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
~@เสน่ห์เอ็ม@~
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๙๙๐

๔๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๓ นาที

ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๒๘๕
  รับขอบคุณ: ๒๔๘๘๑

ศิษวัดบางพระ

จังหวัด: นครปฐม
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๖๒
ประสบการณ์: ๕๓%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๑๕ ธ.ค. ๕๒, ๑๘:๓๑:๑๕ »

คิดดี พูดดีไพเราะ ทำดี ขยัน อ่อนน้อมถ่อมตน  อดทนต่องาน แค่นี้ก็สุดยอดและครับ

ถ้าคาถาแนะนำคาถานี้ ครับ ของหลวงปู่เปิ่น วัดบางพระ ตั้งนะโม 3 จบก่อน แล้วหมั่นสวดเป็นประจำครับทุกวัน

ขอขอบคุณเจ้าของรูปที่เคยนำใบพระคาถานี้มาลงด้วยครับ

คาถานี้ผมใช้เป็นประจำ เมตตามหานิยมใครเห็นก็รักใคร่เอ็นดู โชคลาภ ผู้ใหญ่เอ็นดู ครับ อิอิ
๑๔ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Ronaldo 2007, umpawan, salawit_sangsanit, ~เสน่ห์ack01~, ราหู, ธรรมะรักโข, gottkung, Lizm Club, รุท หมัดหนักครับ, KRIDTIGHA, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, สุรักข์, bomnoi, saken6009

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๕ ธ.ค. ๕๒, ๑๘:๓๘:๓๐ โดย เอ็มเมืองไร่ขิง » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

SIC
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๔๖

๙ วัน, ๑๑ ชั่วโมง ๒๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๓๑๗
  รับขอบคุณ: ๓๒๗๙

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๒๔
ประสบการณ์: ๙๕%

diasberm@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: ๑๕ ธ.ค. ๕๒, ๑๘:๓๓:๑๙ »

ขยันทำงาน
ซื่อสัตย์สุจริตต่อตนเอง และคนอื่น
รู้จักหน้าที่และความรับผิดชอบ
และทำจิตใจให้แจ่มใสในทุกๆ วัน

แค่นี้ผมว่า ทำอะไรๆก็รุ่งแล้วครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~@เสน่ห์เอ็ม@~, Ronaldo 2007, ราหู, Lizm Club, รุท หมัดหนักครับ, สุรักข์, bomnoi

sintearranaruk
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๖๘๙๑

๑ ชั่วโมง ๒๕ นาที

**

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๔๔

ประสบการณ์: ๐%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๑๘ ธ.ค. ๕๒, ๑๕:๒๕:๐๐ »

ขอบคุณทุกคำแนะนำค่ะ จะนำไปใช้ดูนะคะ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ราหู, Lizm Club, รุท หมัดหนักครับ, สุรักข์, saken6009

ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)
...
ลำดับสมาชิก: ๑๗๖๘

๙๔ วัน, ๑๓ ชั่วโมง ๑๖ นาที

*โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).

ขอบคุณแล้ว: ๒๗๙๖๘
  รับขอบคุณ: ๒๑๖๔๖

ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?

ระดับความสามารถ: ๖๕
ประสบการณ์: ๒๘%
พลังชีวิต: ๕.๖%

vee.cys
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #5 เมื่อ: ๑๘ ธ.ค. ๕๒, ๒๑:๒๒:๐๒ »

แวะเวียนมาที่วัดบางพระมาขอดวงตราพุทโธมหาลาภไว้ไปใช้ติดตัวได้นะครับ เจริญพร
๑๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: salawit_sangsanit, ~เสน่ห์ack01~, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ราหู, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ธรรมะรักโข, gottkung, Lizm Club, รุท หมัดหนักครับ, สุรักข์, saken6009

apicha
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๘๐๑๖

๑ ชั่วโมง ๔๒ นาที

**

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๒๗

ประสบการณ์: ๘๘%

« ตอบ #6 เมื่อ: ๓๐ มี.ค. ๕๓, ๑๕:๐๙:๑๑ »

thank
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Lizm Club, สุรักข์, saken6009

phongsak_ng
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๓๙๓

๔ วัน, ๒๒ ชั่วโมง ๕๖ นาที

*ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๖๙๑

ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์

จังหวัด: สมุทรปราการ

ระดับความสามารถ: ๑๕
ประสบการณ์: ๒%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: ๓๑ มี.ค. ๕๓, ๑๓:๐๗:๓๗ »

ขยันทำงาน
ซื่อสัตย์สุจริตต่อตนเอง และคนอื่น
รู้จักหน้าที่และความรับผิดชอบ
และทำจิตใจให้แจ่มใสในทุกๆ วัน

แค่นี้ผมว่า ทำอะไรๆก็รุ่งแล้วครับ

เสริม
1.พูดทุกอย่างที่เป็นความจริงเรื่องจริง
2.พูดด้วยกิริยาที่ไพเราะอ่อนหวาน
3.ยิ้มแย้มแจ่มใสในการพูดทุกครั้ง
4.มีความเชื่อมั่นในทุกๆครั้งที่ได้พูดคุยกับทุกๆคน

...ก็พอที่จะช่วยเสริมดวงท่านในการติดต่อสื่อสาน.บ้างนะครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: สุรักข์, saken6009

Gearmour
ที่ปรึกษา
ลำดับสมาชิก: ๔๔๓

๔๙ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๒๕ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๐๒๔๒

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๒๐%
พลังชีวิต: ๐.๒%

« ตอบ #8 เมื่อ: ๓๑ มี.ค. ๕๓, ๑๕:๒๘:๒๖ »

งานก้าวหน้าเพราะทำงาน

ทำ ทำ ทำ
     ทำให้ได้ ทำให้ไหว ทำให้ทัน
ผู้บังคับบัญชาทุกคนชอบคนทำงาน

คาถามีง่ายๆ
"ไม่มีอะไรที่เราทำไม่ได้
     ทำไม่ไหว
        ทำไม่ทัน"
รับรองรุ่งครับ
เหอ เหอ เหอ เหอ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: PeAwPeed, สุรักข์, saken6009

48ce055
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๕๘๑

๒ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๓๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๔๓
  รับขอบคุณ: ๘๙๙

ระดับความสามารถ: ๙
ประสบการณ์: ๕๕%

« ตอบ #9 เมื่อ: ๓๑ มี.ค. ๕๓, ๑๕:๔๘:๒๕ »

คาถาของผมเองนะ...
มาก่อน
กลับที่หลัง
ได้ครับผม
ทันครับพี่..
.....
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: PeAwPeed, สุรักข์, saken6009

Gearmour
ที่ปรึกษา
ลำดับสมาชิก: ๔๔๓

๔๙ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๒๕ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๐๒๔๒

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๒๐%
พลังชีวิต: ๐.๒%

« ตอบ #10 เมื่อ: ๐๑ เม.ย. ๕๓, ๒๒:๒๘:๐๓ »

คาถาของผมเองนะ...
มาก่อน
กลับที่หลัง
ได้ครับผม
ทันครับพี่..
.....

ได้ครับพี่
ดีครับท่าน
ทันครับผม
เหมาะสมครับนาย
สบายครับท่าน

ยืนกุมไข่
ตีหน้าเศร้า
เล่าความเท็จ

อย่างหลังนี้ไม่ดีนะครับ
อย่าทำ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: PeAwPeed, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, สุรักข์, 48ce055, saken6009

พัน ร. มทบ.๑๑
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๕๑

๑๐ วัน, ๑๓ ชั่วโมง ๔๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๖๒๑
  รับขอบคุณ: ๒๙๔๙

ระดับความสามารถ: ๑๗
ประสบการณ์: ๗๐%

« ตอบ #11 เมื่อ: ๐๑ เม.ย. ๕๓, ๒๓:๑๔:๐๒ »

วันนี้เป็นกอหญ้า     วันหน้าเป็นกอไผ่

หากมีความตั้งใจ    จะเป็นต้นไทรที่แข็งแรง 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: สุรักข์, saken6009

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๐๑ เม.ย. ๕๓, ๒๓:๒๓:๐๐ โดย พัน ร. มทบ.๑๑ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
siksaka
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๘๘๓

๑ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๔๒ นาที

ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๔๑๔

...ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ...

จังหวัด: ปัตตานี

ระดับความสามารถ: ๗
ประสบการณ์: ๗๐%

alfamale_5698@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #12 เมื่อ: ๐๒ เม.ย. ๕๓, ๐๑:๐๗:๓๒ »

ขยัน ซื่อสัตย์ อ่อนน้อม ถ่อมตน อดทน มีวินัย......ขอให้รวยๆครับ

ชีวิตที่สันโดษ....เรียบง่าย....ย่อมมีความสุขเสมอ
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์