ผู้เขียน หัวข้อ: สักยันต์ ต้องไปสักวันไหนตอนไหน ทำอย่างไรอะครับ  (อ่าน 3547 ครั้ง)

ออฟไลน์ keerati

• ตติยะ
    • อีเมล
มีสัก น้ำมันด้วยใช่ม่ะครับ

ออฟไลน์ wolfpack

• สัตตมะ
  • **
วันไหนก็ได้ที่สะดวก ส่วนสักน้ำมันมีครับ ลองค้นหากระทู้เก่าดู

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
วันที่สะดวก เวลาที่เหมาะสม ก็ตั้งแต่ 9.00 น. - 17.00 น. ครับ ทำอย่างไรก็ยกพานสักยันต์

ยกพาน พานมีให้แล้วที่วัดบางพระ ประกอบไปด้วยคือ   1. ดอกไม้   2. บุหรี่   3. ธูป-เทียน

และเงินบูชาครู 25 บาท เกินได้ขาดไม่ได้นะครับ วัดบางพระสักยันต์ค่าครู 25 บาท ณ ปัจจุบัน

จำให้แม่นแล้วก็เชิญเลยครับ ไปกุฏิไหนก็ได้ตามอัธยาศัย ดวงชะตาศรัทธาจะนำไป ...  :089:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
^
^
^
ตามนั้นเลยครับ

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
วันที่สะดวก เวลาที่เหมาะสม ก็ตั้งแต่ 9.00 น. - 17.00 น. ครับ ทำอย่างไรก็ยกพานสักยันต์

ยกพาน พานมีให้แล้วที่วัดบางพระ ประกอบไปด้วยคือ   1. ดอกไม้   2. บุหรี่   3. ธูป-เทียน

และเงินบูชาครู 25 บาท เกินได้ขาดไม่ได้นะครับ วัดบางพระสักยันต์ค่าครู 25 บาท ณ ปัจจุบัน

จำให้แม่นแล้วก็เชิญเลยครับ ไปกุฏิไหนก็ได้ตามอัธยาศัย ดวงชะตาศรัทธาจะนำไป ...  :089:

ตามนี้เลยครับ แรงศรัทธาพาไปจริงๆครับ :053:
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

• ตติยะ
    • อีเมล
แล้ว สัก ตามที่เราอยากสัก หรือ พระ จะสัก ให้ เราเอง ครับ

ออฟไลน์ DeKaram

• สัตตมะ
  • **
อันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกันนะคับบ
แต่ที่ทราบมา...แล้วแต่พระอาจารย์ท่านจะเมตตาให้อ่ะคับ
ถ้ามียันต์ครูแล้วก็คงขอได้...(มั้ง)
ผิดประการใดก็ขอโทดด้วยนะคับ :008:

• ตติยะ
    • อีเมล
ยันต์  ครู คืออะไรหรอ คับ

แล้ว มียันต์ อะไร บ้าง

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ยันต์  ครู คืออะไรหรอ คับ

แล้ว มียันต์ อะไร บ้าง

ยันต์ครูคือยันต์ที่ลูกศิษย์ต้องมีทุกคนครับ ของวัดบางพระก็เช่น เก้ายอด งบน้ำอ้อย แปดทิศ  อะไรพวกนี้ครับ ..  :002:

• ตติยะ
    • อีเมล
สักทับ กันได้มั้ย ครับ