ผู้เขียน หัวข้อ: มังกร...หรือพญานาค...หรือปรากฏการณ์ธรรมชาติ  (อ่าน 5751 ครั้ง)

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ
มังกร, พญานาค หรือ ปรากฏการณ์ธรรมชาติ เหนือภูเขาหิมาลัย

เรื่องนี้น่าสนใจครับ ว่ากันว่าเป็นรูปถ่ายที่บังเอิญถ่ายติดบางสิ่งที่ดูเหมือนช่วงลำตัวของมังกรซะงั้น โดยเป็นภาพที่ถ่ายจากบนเครื่องบินเหนือ ภูเขาหิมาลายาประเทศทิเบต รูปนี้ดูเหมือนได้ถ่ายติดสิ่งแปลกประหลาดเข้ามาด้วย อยู่ 2 จุดด้วยกัน หลังจากพิจารณาดูแล้วพบว่ามันเหมือนมังกร สัตว์ศักดิ์สิทธิ์ของจีนนั่นเอง !

ดูช่วงรูปที่วงไว้ซิครับ อืม จะว่าไปก็คล้ายอยู่

อันนี้เป็นรูปขยายใหญ่ขึ้นมาหน่อย ดูรายละเอียดชัดเจนขึ้น โดยจากรูปจะเห็นได้ว่ามีสิ่งที่ออกจะคล้ายลำตัวของสัตว์เลื้อยคลาน ลำตัวด้านบนจะมองเหมือนลักษณะท้องของสัตว์ประเภทงู

ซึ่งมองดูคล้ายลำตัวเป็นปล้องและมีเกล็ดปกคลุมอยู่ด้านบน ส่วนลำตัวทางด้านล่างจะเห็นค่อนข้างชัดว่ามีลักษณะคล้ายครีบอยู่กลางลำตัว ทั้งสองสิ่งนั้นดูเหมือนส่วนปลายหางมากกว่าจะเป็นส่วนหัว

นับเป็นเรื่องแปลกดีอีกเรื่องนึงครับ เอามาให้ชมกันเล่นๆ อย่าไปคิดมากว่ามันจะมีจริงหรือไม่จริง ที่จริงอาจจะเป็นแค่รอยอะไรซักอย่างที่ภูเขา หรืออาจจะเป็นกลุ่มเมฆหมอกอะไรสักอย่างก็เป็นได้ แต่ถ้ามีจริง ผมก็อยากจะเป็นหนึ่งในคนที่เห็นตัวเป็นๆ มั่งเหมือนกัน...

ขอบคุณที่มา... http://my.dek-d.com/

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
น่าสนใจมากๆครับ ขอบคุณครับ.
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
..เชื่อในสิ่งที่เห็น เห็นในสิ่งที่เชื่อ  ..

เรื่องแบบนี้วิทยาศาสตร์ก็พิสูจน์ไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ lek_nkpt

• จตุตถะ
ขอบคุณครับ เหมือนจริงๆด้วย