ผู้เขียน หัวข้อ: อาเสี่ยเล็ก  (อ่าน 1567 ครั้ง)

ออฟไลน์ cellszaru

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อาเสี่ยเล็ก
« เมื่อ: 16 ธ.ค. 2552, 11:27:30 »
 ทราบมาว่ารุ่นนี้ออกปี 35

แต่ผมเช่าที่กุติใหญ่มา

ที่กล่องเขียนปี34 นะคับ

ไม่เข้าใจคับ

ช่วยทีคับ :075: :075: :075:

ออฟไลน์ cellszaru

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: อาเสี่ยเล็ก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2552, 01:57:25 »
ไม่มีคนตอบเลย   :086: :086: :086:

:010: :010: :010:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2552, 02:34:32 »
อาจจะสร้างปี 34 และส่วนปี 35 ก็ออกมาให้บูชาในการสร้างโรงพยาบาลหรือป่าวไม่แน่ใจ
ยังไงลองถามหลวงพี่ที่ตู้ ที่วัดดูนะครับ  เป็นกำลังใจให้ครับ
อาเสี่ยเล็กประสบการณ์การดีมากครับ  :015:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2552, 07:16:00 »
เรื่องปีที่ออกบูชาไม่แน่ใจครับ   
แต่องค์นี้  ผมบูชาที่วัดนก ( อีกเเล้ว ) 

ออฟไลน์ Noname

• อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
  • ปัญจมะ
  • อะไรอะไรก็พระไตรลักษณ์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2552, 07:20:21 »
ยิงไม่ออก
ให้คำหยาบยิงออกเข้าทวาร(ปาก)แต่ไม่ตาย
แน่นอนจริงๆ เจ้าของพระพิมพ์นี้ที่เค้าให้ผมมาเค้าเล่าให้ฟังว่าอย่างนั้นครับ
(องค์นี้พิเศษด้วยมีเกษาหลวงปู่ครับ)
 ขอบคุณด้วยครับสำหรับพระที่เอ็มให้มา  ลงมาเมืองทีไรเอาของดีมาฝากทุกครั้ง
อยากจะบอกว่า  เกรงใจครับ แต่ก็ขอบคุณมากครับกับน้ำใจไมตรีดีดีที่มีให้ตลอดครับ ขอบคุณครับ
อ่อ หลวงพี่แทนท่าน เลื่อนเป็นพระสมุห์หรือพระใบฎีกานี่แหล่ะครับไม่ค่อยแน่ใจน้องบอกมาอีกที
ไว้มีโอกาสคงเจอกันอีกครับ ยินดีรับใช้ครับ....
การเกิดนั่นแหล่ะเป็นทุกข์อย่างยิ่ง
การบริหารขันธ์นั่นแหล่ะทุกข์
พระนิพพานนั่นแหล่ะคือทางดับทุกข์

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2552, 07:26:26 »
ยิงไม่ออก
ให้คำหยาบยิงออกเข้าทวาร(ปาก)แต่ไม่ตาย
แน่นอนจริงๆ เจ้าของพระพิมพ์นี้ที่เค้าให้ผมมาเค้าเล่าให้ฟังว่าอย่างนั้นครับ
(องค์นี้พิเศษด้วยมีเกษาหลวงปู่ครับ)
 ขอบคุณด้วยครับสำหรับพระที่เอ็มให้มา  ลงมาเมืองทีไรเอาของดีมาฝากทุกครั้ง
อยากจะบอกว่า  เกรงใจครับ แต่ก็ขอบคุณมากครับกับน้ำใจไมตรีดีดีที่มีให้ตลอดครับ ขอบคุณครับ
อ่อ หลวงพี่แทนท่าน เลื่อนเป็นพระสมุห์หรือพระใบฎีกานี่แหล่ะครับไม่ค่อยแน่ใจน้องบอกมาอีกที
ไว้มีโอกาสคงเจอกันอีกครับ ยินดีรับใช้ครับ....
ครับขอบคุณพี่ปอมเช่นกันครับ สำหรับมิตรภาพดีๆๆ 
แต่จริงๆ กราบขอบพระคุณหลวงพี่ญาดีกว่าครับที่เมตตาให้ผมมาอีกที
แบ่งๆกันใช้ ครับ อิอิ ส่องดูมีเกศาโผล่ออกมานอกเนื้อด้วยครับองค์นั้น  :015:

วันนั้นหลวงพี่แทนไปรับพัดยศที่วัดไร่ขิง เฮียซันก็มารับเอ็มที่บ้านไปด้วยอะครับ เหอๆๆ แต่ไม่ได้ถามว่าเลื่อนชั้นเป็นอะไร ครับ  :075:

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2552, 09:24:23 »
เรื่องปีที่ออกบูชาไม่แน่ใจครับ   
แต่องค์นี้  ผมบูชาที่วัดนก ( อีกเเล้ว ) 

วัดนกมีให้เช่าบูชาวัตถุมงคลของหลวงปู่ด้วยหรอครับ ไม่ทราบว่าหาเช่าได้ส่วนไหนของวัดนกหรอครับ เพราะผมก็ผ่านบ่อยๆครับ...
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2552, 11:13:31 »

วัดนกมีให้เช่าบูชาวัตถุมงคลของหลวงปู่ด้วยหรอครับ ไม่ทราบว่าหาเช่าได้ส่วนไหนของวัดนกหรอครับ เพราะผมก็ผ่านบ่อยๆครับ...

เข้าที่วัด มีสถานที่ให้เช่าอยู่
ในวัดเลยครับ ถ้าหาไม่เจอถามคนในวัดได้
เพราะวัดนกเป็นวัดที่หลวงปู่ท่านอุปภัมภ์อยู่ครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2552, 08:23:23 »
วัดนกอยู่ซอยจรัญ 13 ครับมีรถสองแถวผ่านครับสังเกตุดีๆนะครับอยู่ในซอยซ้ายมือเดินเข้าไปหน่อยก็จะเจอหรือจะบอกคนเก็บเงินก็ได้ครับของหลวงปู่ยังมีอีกเยอะครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 ธ.ค. 2552, 02:43:48 »
ที่บูชาวัตถุมงคลที่วัดนก  หาไม่ยากครับ
เดินผ่านประตูวัดเข้าไป จะอยู่ด้านซ้ายครับ
ดูเหมือนจะเป็นวิหารครับ  จะมีป้ายบอก "บูชาวัตถุมงคล"
หาไม่ยากครับ พี่น้อง  :002: