ผู้เขียน หัวข้อ: กราบสวัสดีพี่ๆทุกคนนะครับ ผมนัทสมาชิกใหม่ครับ รบกวนมีเรื่องจะถามครับ  (อ่าน 1536 ครั้ง)

ออฟไลน์ hondac65

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - nongmyc65@hotmail.com
    • อีเมล
ผมนัทสมาชิกใหม่ครับ พอดีตั้งใจจะใปสักที่วัดบางพระมาซักพักเเล้วนะครับ วันนี้เลยขับมอเตอร์ไซด์กลับแฟนเผื่อใปสักกันทั้งคู่นะครับ ไปเเต่เช้าเลยครับ ผมขี่มาจากกทม เเถวบางเขนนะครับ ทางไปวัดค่อนข้างสับซ้อนนิดนึงเเต่ด้วยความศรัทธา จึงมาโดยไม่ได้หลงไปไกลมากนะครับ
เเต่มีสิ่งหนึ่งที่ผมที่ผมรู้สึกเสียใจมากเลยคือผมรีบจนลืมที่จะกราบไหว้ ฝากตัวเป็นศิษย์กับหลวงพ่อเปิ่นเลยนะครับ   เเต่มิได้มีเจตนาที่ไม่ดีนะครับ พอดีผมตื้นเต้น อยากจะสักจนรีบเข้าใปที่กุฏฎินะครับ เเล้วอย่างนี้พรุ้งนี้ผมจะไปกราบขอขมาเเล้วขอเป็นลูกศิษ์จะได้ไหมครับ
รบกวนพี่ๆช่วยตอบที่นะครับ
รักพ่อ รักเเม่ ให้เหมือนรักตัวเอง

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ยินดีต้อนรับนะครับ ไปได้ครับกราบนมัสการหลวงปู่ :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ไม่เป็นไรครับผม ถ้าเข้าไปกราบสังขารท่านจะดีมาก แค่ศรัทธาบารมีหลวงพ่อก็คุ้มครองแล้วครับ  :054:

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - nongmyc65@hotmail.com
    • อีเมล
ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่มาตอบนะครับ ทำให้ผมรู้สึกสบายใจขึ้นครับ เเต่พรุ้งนี้ว่าจะไปกราบมนัสการหลวงพ่อเปิ่นอีกครั้งนะครับ

เพื่อความเป็นศิริมงคลเเละความสบายใจนะครับ

ออฟไลน์ nirutjif

• ฉัฏฐะ
  • *
 :002:ยินดีด้วยครับทำตามความตั้งใจแล้วขอให้หลวงปู่คุ้มครองนะครับ :005:

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
ไม่เป็นไรครับ ครั้งแรกย่อมมีความผิดพลาดกันได้ครับ...

ยังไงแล้วก็อย่าลืมไปกราบไหว้หลวงพ่อเปิ่นด้วยน่ะครับ
...

พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
แค่ระลึกถึง บุญบารมีของหลวงปู่ท่านก็มาปกปักษ์รักษาศิษย์แล้วล่ะครับ...

แต่ถ้ามีโอกาสก็ไปกราบสังขารท่านก็จะทำให้สบายใจขึ้นครับ...{^_^}...

"คิดดี ทำดี เป็นคนดีของสังคม ไม่เบียดเบียนเพื่อนมนุษย์"ยินดีต้อนรับครับ...

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ยินดีต้อนรับครับ
อย่างน้อยๆ ไม่ได้ไปกราบท่านที่กุติใหญ่
แค่นึกถึงท่านก็ยังดีครับ
ถ้ามีเวลาว่างก็ไปกราบฝากตัวกับหลวงปู่ท่านอีกทีจะดีมากครับ
ขอให้โชคดีครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
จิตระลึกถึง บุญบารมีของหลวงปู่ท่านก็มาปกปักษ์รักษาศิษย์แล้วล่ะครับ...

และยิ่งมีโอกาสก็ไปกราบสังขารท่านควรอย่างยิ่งก็จะทำให้สบายใจขึ้นครับ...{^_^}...

อย่าลืมให้ท่านเจ้าอาวาสหลวงพ่อสำอางค์เป่าครอบให้ด้วยบอกท่านว่าพึ่งสักยันต์มา
รับรองจะรู้สึกดียิ่งๆขึ้น"ยินดีต้อนรับครับ...

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ให้คำเเนะนำครับ วันนี้ผมได้ไปกราบไหว้หลวงพ่อเปิ่นตามที่ประสงค์เเล้วนะครับ

เเละก้อได้ไปสักมาอีกลายด้วยครับ การไปครั้งนี้รู้สึกสบายกาย สบายใจมากขึ้นเลยครับ เเละสักเสร็จก้อกราบลา

หลวงพ่อเปิ่นอีกรอบครับ เเละก้อไปให้อาหารปลา วันนี้ผมมีความสุขมากๆเลยครับ ที่ได้ไปกราบไหว้หลวงพ่อ

อย่างที่ตั้งใจไว้นะครับ ขอบคุณอีกทีสำหรับพี่ๆที่มาตอบกระทู้ให้นะครับ

ออฟไลน์ arsenal

• ตติยะ
ไม่เป็นไร ครับ ศรัธาเหนือสิ่งอื่นใด