ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบรายละเอียดในการนะหน้ทอง  (อ่าน 1199 ครั้ง)

ออฟไลน์ kiwata_jazz

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สวัสดีค่ะ พึ่งสมัครสมาชิกใหม่ค่ะ
พอดีแพลนกับเพื่อนๆว่าหลังปีใหม่ ช่วงกลางเดือน ม.ค 2553
จะไปไหว้พระ พร้อมกับลงนะหน้าทอง
จึงอยากทราบว่าสามารถไปได้เลยทุกวันเลยรึเปล่าคะ หรือว่าต้องโทรไปนัดก่อน

ขอขอบพระคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบค่ะ

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ขอทราบรายละเอียดในการนะหน้ทอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ธ.ค. 2552, 12:33:11 »
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ด้วยน่ะครับ... :002:

ลงได้ทุกวันครับที่วัดบางพระ...ที่กุฏิใหญ่ริมแม่น้ำครับ...

หรือไม่ก็ตามกุฎิหลวงพี่ที่อยู่ในวัดอ่ะครับ...

ส่วนตัวผมๆพาแฟนและเพื่อนๆไปให้หลวงน้าต้อยลงให้ครับ...
:015: :015:
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ตอบ: ขอทราบรายละเอียดในการนะหน้ทอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 ธ.ค. 2552, 12:42:20 »
ยินดีต้อนรับครับ พี่ ๆ น้อง ๆ ในกระดานสนทนาวัดบางพระ ใจดีกันทุกท่านเลยครับ
ไปได้ทุกวัน ถ้ามีเวลาสามารถไปได้ครับ
:001:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 ธ.ค. 2552, 01:01:59 »
ขอบคุณมากคร่า ถามอีกนิดๆค่ะว่าต้องเอาแผ่นทองคำเปลวไปเองใช่มั้ยคะ

และก็นอกเรื่องนิดๆ

พลังชีวิตมุมซ้ายล่าง คืออะไรอะคะ
ทำไมหนูมี99.2 ??

ขอบคุณมากๆคร่า

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 ธ.ค. 2552, 01:23:42 »
ขอบคุณมากคร่า ถามอีกนิดๆค่ะว่าต้องเอาแผ่นทองคำเปลวไปเองใช่มั้ยคะ

พลังชีวิตมุมซ้ายล่าง คืออะไรอะคะ

เรื่องทองคำเปลวทางวัดมีจำหน่ายครับ...

ส่วนเรื่องพลังชีวิต ต้องรอผู้รู้ครับ
... :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 ธ.ค. 2552, 02:36:56 »

ทองคำเปลวที่วัดมีจำหน่าย แต่ถ้านำไปเองได้ก็ดีครับ แสดงถึงความเตรียมพร้อมสุดๆ

พลังชีวิตนั้น คือสถิติของเว็บ การตอบกระทู้ การเข้ามาเล่น บ่อยไหมอย่างไรน่ะครับ ...  :089:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 ธ.ค. 2552, 08:38:12 »

ทองคำเปลวที่วัดมีจำหน่าย แต่ถ้านำไปเองได้ก็ดีครับ แสดงถึงความเตรียมพร้อมสุดๆ

พลังชีวิตนั้น คือสถิติของเว็บ การตอบกระทู้ การเข้ามาเล่น บ่อยไหมอย่างไรน่ะครับ ...  :089:

เหมือนเล่นเกมเลยนะครับ
มีเก็บประสบการณ์ด้วย  :006:

ส่วนเรื่องลงนะหน้าทอง มีลงทุกวันครับ เชิญที่กุฏิใหญ่ริมน้ำเลยครับ
ชุดเล็ก 20 บาท ชุดใหญ่ 60 บาท หรือจะไปหาหลวงพี่ตามกุฏิก็ได้ครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 ธ.ค. 2552, 04:06:28 »
ขอบคุณสำหรับความเห็นทุกท่านนะคะ

หลังปีใหม่จะไปค่ะ ใครจะไปมั่ง

ไว้เจอกันนะคะ ^.^