ผู้เขียน หัวข้อ: กุมาร 9 โกศ พรายกอบทรัพย์ หลวงพ่อกอย วัดเขาดินใต้ อ. บ้านกรวด จ. บุรีรัมย์  (อ่าน 5831 ครั้ง)

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **

ชนวนอาถรรพณ์ที่นำมาสร้าง ประกอบด้วยชนวนหลัก โกศที่เก็บกระดูกของเด็กทั้งหมด9 โกศ ที่ตายอาการต่างๆ9ประการ ที่ถูกต้องตามตำราได้ภายในคืนเดียวกัน โกศที่1ของน้องฝน จมน้ำตาย จาก อ.กุมวาปี โกศที่2ของน้องบอย รถชนตาย จากบ้านผือ โกศที่3ของน้องฝ้าย ปอดบวมตาย จากบ้านผือ โกศที่4ของน้องหญิง โรคหัวใจรั่ว จากบ้านผือ โกศที่5 ของน้องขิง ไข้เลือดออก จากหนองหาน โกศที่6ของน้องแมว ท้องร่วงตาย จาก อ.เพ็ญ โกศทึ่7น้องหำน้อย ไข้หวัดใหญ่ตาย จาก อ.เพ็ญ โกศที่8น้องสุภา ไข้หวัดเยอรมันตาย จากอ.เพ็ญ โกศที่9น้องมารีย์ ตายด้วยโรคลมชักจาก อ.เพ็ญ เมื่อได้โกศทั้งเก้ามาหลอมกับตัวยันต์บังคับ และชนวนอาถรรพณ์ มีเหล็กตรึงโรงศพ7ป่าช้า,เหล็กขนันผีตายท้องกลม,ตะปูตอกโลงศพ7ป่าช้ าและได้นำชนวนอาถรรพณ์ทั้งหมดมาประชุมธาตุมาทำพิธีหล่อกุมารทองเก้าโกศมีขนาดเล็กสูงประมาณ 1ซ.ม ในฤกษ์ที่แข็งที่สุด คือฤกษ์ที่เชื่อกันว่าพ่อขุนแผนเสกกุมารทองในยามนี้ คือยามเดือนดับของเดือนห้า และตรงกับวันเสาร์เท่านั้น สาเหตุที่สร้างกุมารขนาดเล็ก เพราะชนวนมีน้อย ถ้าหล่อขนาดใหญ่จะได้ไม่กี่ตน จะไม่พอกับความต้องการของลูกศิษย์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ธ.ค. 2552, 06:28:04 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

• สัตตมะ
  • **
กุมาร (หุ่นกุมารสร้างจาก ขี้เถ้ากองฟอน,ดินเจ็ดป่าช้า,ผงลูกกรอก,หัวว่านกุมารทองตากแห้ง,ผงไม้ตะเคียนตายพราย,ผงไม้ตกน้ำมัน เอามวลสารอาถรรพณ์ทั้งหมดนี้มากดพิมพ์เป็นหุ่นกุมารดูดรก (เพื่อให้กุมารทองเก้าโกศ พรายกอบทรัพย์ สิงสถิตย์อยู่)จากนั้นหลวงพ่อได้ทำการเสก ตั้งธาตุ หนุนธาตุให้มีฤทธิ์มีเดช มีขันธ์5 ใส่อาการ32ให้ครบจนเกิดนิมิตอาการ32ประการมีตัวตนมีชีวิตจิตใจเป็นญาณของกุมารทอง ทำพิธีเสกจนครบตามตำราต้องใช้เวลา144เสาร์144อังคาร ตามกำลังของเทพกุมารทองบนสรวงสวรรค์ และหลังจากนั้นท่านได้ใช้ด้ายมัดตราสังทำพิธีผูกและสะกดญาณกุมารทองให้อยู่กับร่างหุ่นกุมารทุกๆร่างใต้ฐาน ได้อุดด้วย ผงปถมังโลกีย์กำเนิด (ผงนี้ช่วยดลบันดาลให้กุมารเฮี้ยนด้วยแรงพรายที่สถิตย์สามารถดลบันดาลให้เป็นไปตามที่เจ้าของ…ต้องการ) ฝังด้วยตะกรุดกอบโชคกอบลาภ ในวันเสาร์ที่24ต.ค ซึ่งเป็นเสาร์สุดท้ายแห่งการเสกหลวงพ่อ กอยท่านได้ทำพิธีอัญเชิญดวงวิญญาณอันศักดิ์สิทธิ์และมหาบารมีของหลวงพ่อ ชื่น มาร่วมปลุกเสกด้วยเพื่อความเข้มขลังเสมือนหลวงพ่อ ชื่นยังมีชีวิตอยู่ เพื่อให้กุมารทองเก้าโกศพรายกอบทรัพย์ มีความขลังความศักดิ์สิทธิ์ยิ่งขึ้น ท่านได้นำกุมารทองทั้งหมดมาชุบน้ำมันพรายกุมาร เพื่อเพิ่มความขลังความศักดิ์สิทธิ์ให้กับกุมารทองทุกๆตน และออกให้ผู้มีจิตศรัธาร่วมบูชา

• สัตตมะ
  • **
 :016: ผมบูชามาแล้วแล้วบอกได้คำเดียวว่าเยี่ยมจริงๆครับ :017:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ธ.ค. 2552, 06:31:25 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
โอ้ว
  มวลสารนี้น่ากลัวจังครับ
เอาไปแล้ว
ปฏิบัติไม่ดีน่าจะให้โทษมากกว่าให้คุณ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
โอ้ว
  มวลสารนี้น่ากลัวจังครับ
เอาไปแล้ว
ปฏิบัติไม่ดีน่าจะให้โทษมากกว่าให้คุณ

ใช่แล้วพี่บัฟ มวลสารน่ากลัวจังเลย   ตะปูเจ็ดป่าช้า   พูดแล้วขนลุกครับ   :002: 

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
สุดยอดครับท่าน...เหนือคำบรรยายจริงๆครับ... :009:
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ กระต่ายป่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อ่ะน่ะ

ถูกใจชมรมคนรักเด็กคร๊าบบบบ...

:009:  :009:  :009:
[shake]เด็กเกษตรกลวิธาน แห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน[/shake]

[shake]ชมรมฟุตบอลวิศวกรรมศาสตร์ แห่งมหาวิทยาลยขอนแก่น[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
บูชาดีดีล่ะครับ ไม่งั้น job in งานเข้า ...  :095:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
บูชาของแบบนี้ ถ้าทำไม่ดี ใช้ไม่เป็น ระวังพลายเด็กกินตัวเอานะครับ  งั่มๆๆ  39;

ออฟไลน์ taejuii

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
น่ากลัวครับ รักษาไม่ได้เข้าตัวเองแน่ๆครับ

ออฟไลน์ tuytan

• ปัญจมะ

ออฟไลน์ boranboran

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
คุณ พัน ร. มทบ.๑๑ เป็นของที่วัดไหนหรือ สนใจมากค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ธ.ค. 2552, 07:58:53 โดย boranboran »

ออฟไลน์ chaiyakid

• ทุติยะ
  • **
อยากจะบูชากุมาร 9 โกศ  ที่ไหนละครับ :070:

ออฟไลน์ arsenal

• ตติยะ
อยากทราบ พุทธคุณ ครับ เผื่อจะได้ไปเช่าบ้างครับ

ออฟไลน์ Hanuman8Gon

• ทุติยะ
  • **
  • เป็นคนดี มันยากนักใช่ไหม

ออฟไลน์ กระต่ายป่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อ่ะน่ะ

พรายกุมาร9โกศ พรายกอบทรัพย์ นี้

มีให้บูชาตามศูนย์พระทั่วไปครับ
(แต่ควรศึกษาร้านค้าให้ดีก่อนน่ะครับ)

สำหรับ พรายกุมาร9โกศ พรายกอบทรัพย์ นี้

หลวงพ่อกอย ได้ปลุกเสกตามตำรา

โดยได้มวลเก่าจากหลวงปู่ชื่นด้วย

เป็นกุมารที่น่าเก็บตนหนึ่งครับ

เหมาะสำหรับคนที่รักเด็ก

:009:  :009:  :009:

ออฟไลน์ ซาดุยฮุย

• สัตตมะ
  • **
คุณ พัน ร. มทบ.๑๑ เป็นของที่วัดไหนหรือ สนใจมากค่ะ

เป็นของ หลวงพ่อกอย  วัดเขาดินใต้  จ.บุรีรีมย์ครับ
[shake]ร่วมกันปลูกต้นไม้ ช่วยโลก  ช่วยเรา  ทำความดีถวายในหลวง

จะเดินตามรอยเท้าของพ่อด้วยความตั้งใจ   มอบชีวิตทุ่มเทให้แผ่นดินนี้   ทำความดีเพื่อชาติไทย

ท่องคำว่า เพียงและพอ จากหัวใจ[/shake]

ออฟไลน์ boranboran

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณค่ะ สนใจมากค่ะ หาได้ที่ไหนบ้างค่ะ

ออฟไลน์ seka

• สัตตมะ
  • **
ไปบูชามาเมื่อวานครับ และก็ได้ น้องพรายกุมารของหลวงพ่อสาครมาอีกตน

ออฟไลน์ oOkongkehaOo

• ตติยะ
    • อีเมล
ของท่านดีจริงครับ  ผมเคยเลี้ยงอยู่ อิอิ
การเล่นดนตรีนั้นต้องใช้จิตใจไม่ใช่เล่นตามกระแส เพราะถ้ามันไม่ออกมาจากจิตใจ คนฟังก็คงไม่คิดว่ามันเพราะ

คุนลองเล่นกีตาร์ในห้องน้ำดูสิ แล้วคุนจะได้ซาวไหม่ในบ้านคุน 555+

ออฟไลน์ wongrad

• จตุตถะ
    • อีเมล
บูชาเท่าไหร่หรอครับ..อยากได้เอามาเป็นของขวัญให้อาจารย์ครับ.....เชียงใหม่....081-XXXXXXXX

ด้วยความเคารพครับ
  ขออนุญาตนะครับ
กรุณาอย่าโพสเบอร์โทรนะครับ
  และก็ถ้าอยากได้จริงๆ นะนำตามศูนย์ครับ
บางครั้งการติดต่อค้าขายกันทางเวป อาจจะมีปัญหา
ไม่ว่าในส่วนตัวผู้ขายเอง
  หรือตัวสินค้า
 ขอบคุณครับ
  Gearmour
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ธ.ค. 2552, 06:21:13 โดย Gearmour »
.......เจ้าเมืองเจียงใหม่......

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
...อย่าลืมนะกุมารนี้เป็นกุมารพราย...ไม่ใช่กุมารเทพ...ควรศึกษาก่อนนำไปเลี้ยง... :058:
...ท่านที่สนใจ...แนะนำให้ซื้อหนังสือนะโมเล่มล่าสุดมา...ลายละเอียดทุกอย่างอยู่ในนั้น...

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ ซาดุยฮุย

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณค่ะ สนใจมากค่ะ หาได้ที่ไหนบ้างค่ะ

ผมเคยเห็นที่ร้านให้เช่าพระเครื่องในบิ๊กซีสะพานควายนะครับ

คิดว่าศูนย์พระเครื่องที่อื่นก็น่าจะมีให้เช่าเหมือนกัน

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม