ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเรื่องวัด เจดีเเดง  (อ่าน 2701 ครั้ง)

ออฟไลน์ sonar

• จตุตถะ
  • มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
อยากทราบเรื่องวัด เจดีเเดง
« เมื่อ: 03 ก.พ. 2550, 01:53:32 »
จะไปวัดเจดีเเดง จะไปยังไงครับผมอยู่เเถวบางกะปิ ขอละเอียดๆนะครับ เเละต้องเตรียมเงินไปประมาณเท่าไหร่ครับ(รวมค่ารถด้วยนะครับ) ขอบคุณทุกทั่นมากครับ :054: :054: :054:
รักคุด� เเถมตุ๊ดยังเมิน

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ตอบ: อยากทราบเรื่องวัด เจดีเเดง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 ก.พ. 2550, 05:48:36 »
เริ่มจากหมอชิตนะครับ นั้งรถไปลงอยุธยาครับบอกกระเป๋าว่าลงโลตัสสร้างใหม่ครับลงหัวรอก็ได้ครับค่ารถ45บาทครับ ต่อรถเครื่องบอกว่าไปวัดเจดีแดงหรือบอกชือหลวงพ่อจำรองก็ได้ครับค่ารถเครื่อง80บาทครับ ตระกรุด ดำ 199 ครับ  ตระกรุดแดง  99 ครับ  ตระกรุด คู่ 99  ขากลับบวกเอาเองครับ
ตามฝันกันต่อไป

Tee

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: อยากทราบเรื่องวัด เจดีเเดง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 ก.พ. 2550, 10:16:12 »
ถ้าจะขับรถไปเอง ขอละเอียดๆนะครับ ได้โปรด ถ้ามีแผนที่ด้วยยิ่งดีครับ

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 ก.พ. 2550, 11:25:03 »
............พูดถึงเรื่องแผนที่........อาจจะไม่จำเป็นคราบผม.......วัด ดังมาก ดังมานานแล้ว ขอเพียงแต่เราไปถึง อยุธยา ลงแถวท่ารถ บขส ถามคนแถวนั้น เขารู้จักกันดีคราบ....
......ผมเคยไป สมัยที่ วัด ยังไม่ดังเท่าไร ไปแบบไม่รู้ทาง รู้แต่ ชื่อ วัด ยังไปถูก ไม่หลงเลยคราบ....ไปแล้วถามเข้าดูเลยคราบ ..... ไม่มี ผิดหวัง นังมอ  ไซร์รับจ้าง ไปไม่เท่าไรก็ถึงแล้วคราบ....โชคดี คราบ
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ chalee55

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 ก.พ. 2550, 04:00:40 »
ผมเคยได้ข่าวว่าหลวงพ่อไม่ทำตะกรุดแล้วจริงหรือไม่ แล้วเวลาไปขอตะกรุด ท่านต้องให้ลองด้วย ไม่ทราบว่ายังทำอยู่หรือเปล่า

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 ก.พ. 2550, 05:31:20 »
ยังสร้างอยู่ครับ เปิด9.00น ปิด16.00น  ครับวันที่ผมไปไม่มีลองครับไม่ต้องกลัวครับ

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 ก.พ. 2550, 10:08:31 »
หลวงพ่อท่านยังทําตะกรุดอยู่นะครับ เรื่องลงครูต้องไปเช้าๆครับ
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว

ออฟไลน์ นรก

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 ก.พ. 2550, 07:27:16 »
 :D ผมไปรับมาแล้วคับ รับกับมือคับ แต่ถ้าจะไปเอาจริงๆต้องไปรับกับมือท่านนะครับ  อ่าไปเกบคนข้างหน้า       เราอาจจะไม่ใช่ของหลวงพ่อ     ทางไปนะคับ    อยู่ อ.เสนา แถวปางช้าง ต้องเข้าไปในซอยนะคับถามคนแถวนั้นก็ได้เค้ารู้ ผมก็อยุ่แถวบางกะปิเหมือนกันครับ :o :o :o :o