ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับพี่ๆ รบกวนถามเรื่องการสักยันต์ครับผม  (อ่าน 1796 ครั้ง)

ออฟไลน์ pitashioh

• ตติยะ
    • อีเมล
สวัสดีครับพี่ๆ ผมสมาชิกใหม่ครับ :049:รบกวนถามเรื่องการสักยันต์ครับผม :049:   จากการศึกษาเรื่องสักยันต์ของทางวัดครับ แต่มีเรื่องสงสัยอยู่อย่าง   จากที่ได้อ่านกระทู้ต่างๆแล้ว สงสัยอยู่ว่าลายที่จะสักครับ  เราเลือกเองได้หรือเปล่าเพราะว่าที่อ่านกระทู้เห็นว่าหลวงพี่ที่จะสักให้เราเป็นคนเมตตาลายยันต์ให้หรือว่าหลวงพี่จะดูลักษณะของคนที่จะสักมีลักษณะอย่างไร  ควรจะสักลายยันต์แบบไหนถึงจะดีกลับตัวเราใช่....มั้ยครับ(สงสัยจริงๆคครับ)
เพิ่มครับหลวงพี่คนไหนลงยันต์สวยๆขลังๆบ้างครับแนะนำหน่อยครับ....อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ธ.ค. 2552, 09:44:02 โดย pitashioh »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สักยันต์ของทางวัดบางพระ เลือกลายยันต์ไม่ได้ครับ ไม่ใช่ร้านรับจ้างสักนะครับ

หลวงพี่ท่านสละเวลามาสักให้ก็ดีเท่าไหร่แล้ว ยังจะไปขอสักโน่นสักนี่อีกหรือครับ

ท่านจะดูลักษณะว่า ร่างกายจะทนรับการสักไหวไหมครับ อะไรประมาณนั้นนะ

ขอให้โชคดีนะครับ วัดบางพระ ไปทีไรก็รู้สึกอบอุ่นดีครับ มีร้อยยิ้มเสมอ

ลองไปดูนะครับ มีความทรงจำดีดีให้กันครับ ขอให้โชคดีนะครับผม ...  :089:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ยันต์วัดบางพระยังคงยึดถือตามสมัยหลวงพ่อเปิ่นที่ลายยันต์นั้นจะเลือกไม่ได้ครับ
ส่วนเรื่องยันต์ไหนจะเหมาะกับเรา เอาเป็นว่า ยันต์ทุกยันต์ล้วนแล้วแต่มีพุทธคุณดีๆ ทั้งนั้น

สรุปง่ายๆ หันหลังให้หลวงพี่ ได้ยันต์ดีๆ กลับบ้านชัวร์ครับ  :016:

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณพี่ๆ ครับผม ตอนนี้ก็ให้ข้องใจแล้วครับ

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
ให้ท่านอาจารย์หรือหลวงพี่ท่านต่างๆพิจารณาดีกว่าครับ...

ลายจะออกมายังไง พุทธคุณและความศักดิ์สิทธิ์ยังเหมือนเดิมแน่นอนครับ...
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ wutsatan666

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เลือก  ไม่ได้ จิง ๆ  คั บ

ผม  อยาก ได้ ยันต์ เสือ   

แต่  ไป ที ไร  ก็  ยัง  ไม่ ได้ คับ 

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับทุกๆกระทู้ :053:

ออฟไลน์ arsenal

• ตติยะ
ผมรอ ยันต์เสือ มาจะ4ปี แล้วครับ ยังไม่ได้เลยครับ ปีนี้อยากได้มากๆคับเพราะเป็นปีเสือ ครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เราเป็นศิษย์ความรู้ในลายยันต์ย่อมน้อยกว่าพระอาจารย์ท่านหลายขุมครับ
สิ่งใดที่ครูบาอาจารย์เมตตาสักให้ ท่านย่อมเห็นว่าเหมาะสมที่สุดกับศิษย์แล้วครับ
บางคนอาจจะไม่พอใจ หรือน้อยใจที่ไปสักแล้วไม่ได้ในยันต์ที่ต้องการ
ก็ต้องถามตัวเองก่อนครับว่า รู้ในพุทธคุณของยันต์ที่ตัวเองอยากได้มากน้อยแค่ไหน
และทราบถึงผลดีผลเสียอย่างไร
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ส่วนมากจะเป็นยันต์เก้ายอดครับ(ยันต์ครู)
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ pizza racing

• ตติยะ
ยันต์ครูก่อนครับ(เก้ายอด)จากนั้นก็แล้วแต่พระอาจารย์ท่านเมตตาครับ