ผู้เขียน หัวข้อ: ขอยันต์พระรามแผลงศร  (อ่าน 7643 ครั้ง)

ออฟไลน์ tomhuahin

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอยันต์พระรามแผลงศร
« เมื่อ: 22 ธ.ค. 2552, 01:28:42 »
 รบกวนสอบถามพี่น้องลูกพ่อเปิ่นนะคับ อยากทราบว่าถ้าจะขอยันต์พระรามแผลงศรจะต้องมี่9ยอดกับ8ทิศก่อนใช้ไม่คับ แล้ววันหนึ่งจะยกได้กี่พานครับ ขอบคูณที่ให้การชี้แนะคับ

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
ตอบ: ขอยันต์พระรามแผลงศร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ธ.ค. 2552, 02:26:35 »
รบกวนสอบถามพี่น้องลูกพ่อเปิ่นนะคับ อยากทราบว่าถ้าจะขอยันต์พระรามแผลงศรจะต้องมี่9ยอดกับ8ทิศก่อนใช้ไม่คับ แล้ววันหนึ่งจะยกได้กี่พานครับ ขอบคูณที่ให้การชี้แนะคับ

สอบถามพระอาจารย์ โดยตรงดีกว่า ครับ

ปล.หลวงพ่อเปิ่น ครับ ใช้คำให้ถูกต้องด้วยนะครับ
       ผิดพลาดก็ขออภ้ยนะที่นี้
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ธ.ค. 2552, 11:54:50 »
วันล่ะพานก็พอแล้ว ไปเที่ยววัดบ่อยๆ กราบครูอาจารย์ ไม่ใช่สักเต็มหลังแล้วไม่ไปวัดเลย นะจ้ะ ... ลืมอะไรลืมไปได้อย่าลืมครู  :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ธ.ค. 2552, 11:55:13 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2552, 06:52:27 »
ยันต์พระรามแผลงศร เท่าที่เคยเห็น
น้อยคนที่จะได้ครับ(หมายถึงคนที่เดินทางธรรมดาๆไม่ได้ขึ้นทางด่วน)
ไปวัดบ่อยๆครับ ตามธรรมเนียมแต่โบราณ
การสักที่วัดบางพระพระอาจารย์จะเป็นคเลือกยันต์ให้เองตามที่ท่านเห็นสมควรครับ
อาจจะขอได้บ้าง แต่ก็ต้องใช้เวลาหลายเดือนหรือหลายปีครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ