ผู้เขียน หัวข้อ: การ ทำ ผิด ข้อ ห้าม แล้ว ของ ขึ้น จะ ทำอย่าง ไง ดี  (อ่าน 1596 ครั้ง)

ออฟไลน์ wutsatan666

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
 :086:ทำ ผิด  ผิด แล้ว  จะ  ทำ  อย่าง ไง ดี คับ

ออฟไลน์ hanuman9

• ตติยะ
    • Web Design
    • อีเมล
ผิดยังไงอะครับ...
หนุมาน9
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ ถ้าท่านไม่เบียดเบียนเขา เขาก็จะไม่มาเบียดเบียนท่าน

ออฟไลน์ SlanOon

• ตติยะ
  • ไม่มีนกตัวใดบินสูงเกินไป ถ้ามันบินด้วยปีกของมันเอง
    • อีเมล
ไม่ว่าจะทำผิดข้อห้ามข้อไหนอย่างไรแต่เมื่อทำแล้วก็อย่าเผลอทำอีก
ระลึกถึงครูบาอาจารย์ท่านเยอะๆสวดมนต์ทำสมาธิให้ใจสงบ
น่าจะดีนะครับ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
:058:...อ๋อพี่รู้แล้ว...น้องไปทำผิด...กับสาวคนนี้มาใช่ป่าว..!!!..ไม่เป็นไร...ถือว่าช่วยๆกันไป... :004:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ทำผิดก็เป็นไปตามความผิดไงครับ   :095: :095:

อยู่ที่่ว่าผิดแค่ไหน ระดับ ตักเตือน รอลงอาญา หรือรับโทษไปเลย   ก็แล้วแต่ว่าไปทำอะไรมาละครับ

ออฟไลน์ schoolbus

• ฉัฏฐะ
  • *
  :001:สวัสดียามบ่ายครับ :001:
:075: :075: :075: งงครับ...แล้วไปทำผิดเรื่องอารายมาอะครับ :075: :075: :075:
อดีตรองประธานมูลนิธิปิยสีโล...ผู้ได้ฉายา สืบ ปืนแตก หรือ สืบ ปืนเสีย
พระครูพิทักษ์วีรธรรม (สืบ ปริมุตโต) เจ้าคณะตำบลท่าพระยา
พระอุปปัชฌาย์และเจ้าอาวาส วัดสิงห์ ต.บางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ทำผิดคือว่าอะไรครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
สงสัยจะไม่กล้าบอก  :002: